Plasma 60inch.

TNHH

Member
Các Bác đánh giá dùm em con Plasma Samsung 60E550 ạ.
Em mua để xem cáp Sctv và xem phim HD .
Em thấy giá bán 38.300.000.

Haxen

Well-Known Member
Plasma xem nhu cầu như bác là quá tốt, nhưng nó cồng kềnh

bryan

Ðề: Plasma 60inch.

Bác xem ở đâu có giá 38tr vậy ? Mình thấy nhiều chỗ để giá 55tr ko à .

hdd-hdp

Con này chất lượng tổng thể chỉ dừng ở mức khá do màn hình vẫn chua phải là loại chất lượng tốt nhất(màn màu xám, phản sáng rất mạnh trong môi trường nhiều ánh sáng). Nếu chỉ để ở trong phòng và ít sáng chiếu trực tiếp thì cũng ok ko vấn đề gì lớn. Bạn có thể tham khảo các dòng cùng tầm tiền của Pana xem có hơn gì ko rồi hẵng mua.

TNHH

Member
Ðề: Re: Plasma 60inch.

Con này chất lượng tổng thể chỉ dừng ở mức khá do màn hình vẫn chua phải là loại chất lượng tốt nhất(màn màu xám, phản sáng rất mạnh trong môi trường nhiều ánh sáng). Nếu chỉ để ở trong phòng và ít sáng chiếu trực tiếp thì cũng ok ko vấn đề gì lớn. Bạn có thể tham khảo các dòng cùng tầm tiền của Pana xem có hơn gì ko rồi hẵng mua.
Rất cám ơn bác.em có ra điên máy chợ lớn coi Pana.nhưng giá chát quá.
Bác xem ở đâu có giá 38tr vậy ? Mình thấy nhiều chỗ để giá 55tr ko à .
em coi ở SamsungPlaza Trần Hưng Đạo.còn con Plasma 64E8000 giá 53.800.000.chắc em cố tí mua con này luôn.

NHUANKHOM

Member

ở trên em đã bảo bác thử xem em panasonic st50 hiện đang đứng đầu về hình ảnh vào lúc này,giá khoảng 30tr

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Plasma 60inch.

Rất cám ơn bác.em có ra điên máy chợ lớn coi Pana.nhưng giá chát quá.

em coi ở SamsungPlaza Trần Hưng Đạo.còn con Plasma 64E8000 giá 53.800.000.chắc em cố tí mua con này luôn.
Nếu mình là bạn, bỏ ra số tiền lớn như vậy thì cũng nên vào các trang review của nước ngoài xem thử họ đánh giá các TV mà bạn định chọn, so sánh rồi hãy quyết định. Giá cả chênh lệch nhau cũng có cái lý của nó!
Mình nghĩ, thà bỏ hơn chục triệu để chọn cái có chất hình vượt trội sẽ thông minh hơn là tiết kiệm bằng đấy tiền để chỉ nhận được cái chất hình sàng sàng!

betbeo

Plasma 64E8000 được đấy bác ạ. Em nó là hàng cao cấp của Samsung

Dominich

Re: Ðề: Plasma 60inch.

Plasma 64E8000 được đấy bác ạ. Em nó là hàng cao cấp của Samsung
Con lạy hồn, Bác í muốn ace review con 550. hix. Thực ra là em 550 này ko có gì khác nhiều so vs S4 của SS vì nó chỉ nâng cấp lên Full thôi vs 1 số tính năng khác ko đáng kker

betbeo

Ðề: Re: Ðề: Plasma 60inch.

Con lạy hồn, Bác í muốn ace review con 550. hix. Thực ra là em 550 này ko có gì khác nhiều so vs S4 của SS vì nó chỉ nâng cấp lên Full thôi vs 1 số tính năng khác ko đáng kker

Tại sao bác lại lạy. Bác đọc lại thớt 1 của bác chủ đi ạ. Bác chủ thớt cũng ngắm em 64E800 mà. Nguyên văn đây ạ: "em coi ở SamsungPlaza Trần Hưng Đạo.còn con Plasma 64E8000 giá 53.800.000.chắc em cố tí mua con này luôn".

palinhd

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Plasma 60inch.

Định kiến của bác ấy là là nó quá dày, không mỏng manh như LED!
" Mốt " bây giờ chọn TV nhìn bên hông không bác ơi!
=======================================
Tôi thấy bạn Haxen cũng nhiều comment, tưởng bạn thực tế nhiều rồi chứ???
Bạn thử xem các dòng Pana Plasma đời cao xem ( VT30/50, ST50 thậm chí UT50) xem nó có dày KỒNG KỀNH ko?
Độ dày trung bình của plasma Pana đời cao chỉ 43mm thôi bạn ạ (tính chung cho cả phần chứa loa TV, còn nhìn từ mép thì đa số chỉ dày +-20 mm thôi.
Sharp 46LE830 dày 26.4mm , SONY HX750 dày 60mm, HX855 là 35mm, Samsung LED UA55ES7500R là 29.7mm.....
Samsung 3D Plasma PS64E8000GR dày 48.1mm
----
Như vậy là độ dày của Plasma cao cấp KO thua LED là bao đâu bạn ạ. Mình dùng 2 con Plasma rồi, độ mỏng có lẽ chỉ thua ES8000 của SS thôi.
Mà quan trọng gì dày mỏng nhỉ, khoảng 10CM đổ lại là được rồi, ai bây giờ còn đứng ra cạnh mà xem nó dày hay mỏng nữa.
SONY LEDHX755 là dày và KỒNG KỀNH QUÁ phải ko Haxen??? (60mm)
PÓ tay!!!Ko hiểu nổi!!!

palinhd

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Plasma 60inch.

Bạn chủ chọn được loại nào chưa? Cho 2-3 em vào chung kết để AE tư vấn về chất lượng và giá cả cho.

TNHH

Member

Em đã mua được rồi.em xin cám ơn tất cả các bác..
Nhờ mod đóng topic lại dùm em ạ.
Trân trọng.

palinhd

Member

Em đã mua được rồi.em xin cám ơn tất cả các bác..
Nhờ mod đóng topic lại dùm em ạ.
Trân trọng.
==============================
Chúc mừng bạn.
Thay cho lời cảm ơn AE và diễn đàn không gì hơn close topic bằng 1 review nho nhỏ chia vui cùng AE đi bạn!

Bên trên