PLASMA PANASONIC - “BOM” nổ trong chính sách bảo hành!

mienhinh

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: PLASMA PANASONIC - “BOM” nổ trong chính sách bảo hành!

Mình cũng có cơ may ở nước ngoài một thời gian, nhiều lúc phải nói mình quê nước Lào.
Làm ăn chụp giật, không uy tín, hay nổ, hở ra là trộm là lừa... người Việt thật khó thay đổi và trong tình cảnh hiện nay càng không hy vọng thay đổi được.

Chưa biết mặt hàng tivi thì ra sao, chứ ĐTDD thì thôi rồi cũng bảo hành như thật, hóa đơn như thật nhưng lại là hàng rởm.
Cái này làm e buồn nhất bác ạ...nhất là gặp nhưng người chưa biết thực tế xã hôi VN, họ quý em và nói muốn sang du lịch VN, ko lẽ e lại ...can và nói đừng sang... :(

khoaifeat

Active Member
Chiều nay bạn bonghd đã được Panasonic VN bảo hành 1 đổi 1 cho chiếc 50ST50 bị lỗi sau 5 ngày trình báo. Được biết chiếc st50 này được vận chuyển bằng đường hàng không ra HN để đổi cho khách hàng. Cách xử lý của Pana ngày càng nhanh hơn.

Ôi....tôi yêu PANA!

Minhsur

Banned
Đừng yêu, thích thôi bác ạ! Ko nên cuồng tín với thằng nào quá làm gì cho khổ. Sang năm, chả may nó tuyên bố cái rụp: ngừng làm Plasma vì lỗ quá ko cạnh tranh được thì lại.....ớ ờ ơ :D

Sang năm nó tuyên bố thế thì chắc gì cái VT50 của bác và của tôi đã hỏng được. Mà chưa hỏng có khi đã rước em khác thay về rồi.
Mà cũng phải xem cái ngày 21/12 năm 2012 nó ra sao mới tính tiếp được.

Kiên Tqtk

Re: Ðề: Re: PLASMA PANASONIC - “BOM” nổ trong chính sách bảo hành!

Con Sony 55NX720 của nhà e cũng bị lỗi 1 đường chỉ chạy dọc màn hình. Bảo hành ko sửa đc. Họ hoàn trả lại đủ tiền cho e mới sướng cơ. Năm ngoái e mua tận 58tr900. H lại dư sức mua đời cao hơn nhiều nhiều. Sony cũng tuyệt đấy chứ

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: PLASMA PANASONIC - “BOM” nổ trong chính sách bảo hành!

Con Sony 55NX720 của nhà e cũng bị lỗi 1 đường chỉ chạy dọc màn hình. Bảo hành ko sửa đc. Họ hoàn trả lại đủ tiền cho e mới sướng cơ. Năm ngoái e mua tận 58tr900. H lại dư sức mua đời cao hơn nhiều nhiều. Sony cũng tuyệt đấy chứ

Nhìn chung, người Nhật làm việc văn minh hơn người Hàn.

palinhd

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: PLASMA PANASONIC - “BOM” nổ trong chính sách bảo hành!

================================================
Thật tuyệt vời, đúng tinh thần SAMURAI
Tiến tới rồi các hãng cũng phải như vậy nếu muốn tồn tại.

goldromany

Ðề: PLASMA PANASONIC - “BOM” nổ trong chính sách bảo hành!

Cảm ơn bác Minhsur nhiều, sau khi tìm hiểu về TV này nọ rồi đọc thêm câu chuyện của bác về chế độ BH của Pana thì em định rước một con 50VT30 về đây. Cho em hỏi là đợt bác lấy con 50VT30 bị lỗi của bác về, con nó bị những lỗi gì ạ? Lỗi đó có dễ nhận biết không, hay phải qua kiểm tra gì khác? Em hỏi để ngày kia TV tới biết đường mà kiểm tra cho nhanh ạ (tại em mua cho người quen, chứ mua cho mình thì về coi một hai ngày chắc thấy lỗi liền).

Minhsur

Banned
Re: Ðề: PLASMA PANASONIC - “BOM” nổ trong chính sách bảo hành!

Cảm ơn bác Minhsur nhiều, sau khi tìm hiểu về TV này nọ rồi đọc thêm câu chuyện của bác về chế độ BH của Pana thì em định rước một con 50VT30 về đây. Cho em hỏi là đợt bác lấy con 50VT30 bị lỗi của bác về, con nó bị những lỗi gì ạ? Lỗi đó có dễ nhận biết không, hay phải qua kiểm tra gì khác? Em hỏi để ngày kia TV tới biết đường mà kiểm tra cho nhanh ạ (tại em mua cho người quen, chứ mua cho mình thì về coi một hai ngày chắc thấy lỗi liền).

Ở VN chắc cũng nhiều người dùng VT30 rồi. Chất lượng ra sao thì thế giới đã kiểm chứng, chất lượng theo mình không phải bàn nhiều lắm. Trên HDV có 3 chiếc VT30 được khai báo là lỗi và cả 3 cái đều dính lỗi Panel (có một đường mảnh như sợi tơ chạy dọc hoặc ngang màn hình - tất nhiên đều được hãng bảo hành 1:1 sang 55VT50. Lỗi này nếu có phải qua và tháng sử dụng mới có.
Khi tivi đến bạn quan tâm đến cái này http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/162293-cach-kiem-tra-thoi-gian-su.html là chính, rồi xem em nó có xước sát chỗ nào không. Cũng không nên đòi hỏi hàng phải nguyên đai, nguyên kiện (ở VN may ra có mỗi hàng của Táo là cho khách hàng "đập hộp").

Nếu còn hàng VT30 mới thì là lựa chọn tốt với giá dưới 30t. Nhưng nhớ là: Bảo hành chính hãng ít nhất phải 12 tháng!

phai noi bac da lam 1 chuyen vi dai, mot cuoc cach mang, Minh rat ham mo nhung nguoi dam dung len dau tranh bao ve quyen loi chinh dang cua minh. Chuc mung bac. Ma bac duoc doi sang 55VT50 qua la chuyen than ky, chac xua nay chuyen nhu vay chua tung xay ra trong lich su bao hanh
May em moi sua, ko danh TV duoc, xin Mod thong cam ah

Minhsur

Banned
Re: Ðề: PLASMA PANASONIC - “BOM” nổ trong chính sách bảo hành!

phai noi bac da lam 1 chuyen vi dai, mot cuoc cach mang, Minh rat ham mo nhung nguoi dam dung len dau tranh bao ve quyen loi chinh dang cua minh. Chuc mung bac. Ma bac duoc doi sang 55VT50 qua la chuyen than ky, chac xua nay chuyen nhu vay chua tung xay ra trong lich su bao hanh
May em moi sua, ko danh TV duoc, xin Mod thong cam ah

Đổi TV đời mới cũng là theo chính sách BH thôi bác ạ. Vì hàng cũ đã hết sx, mà nhập nó từ nước ngoài về để trả khách thì tốn hơn là mang ngay cái đời mới đến. Như thế vừa tiết kiệm lại vừa được tiếng tốt trong kinh doanh.
Mình luôn nghĩ đã là quyền lợi chính đáng thì phải bảo vệ bác ạ.

Minhsur

Banned
Cuối năm, nhiều anh em đang kiếm tìm đồ chơi. Mà đồ chơi thông dụng nhất trong mỗi gia đình là cái tivi.
Quay lại cái thread này để bác nào đang có nhu cầu mua tivi Panasonic tham khảo thêm thông tin.
Bác nào có vấn đề về bảo hành của Pana cần sự tư vấn, mình cũng luốn sẵn sàng.

Vanqp

Active Member

Thời tiết HN dạo này sợ quá!, độ ẩm cao là khắc tinh của đồ điện tử trong nhà, mấy hôm nay nhà em cứ bật tất tần tật các thiết bị điện tử lên để sấy máy :D . Em up cái topic này lên cho bác nào cần thông tin về bảo hành !

Minhsur

Banned
Mấy hôm nay thấy nhiều anh em PlasPana báo tivi lỗi quá, sốt ruột... Tết nhất đến nơi rồi.
Mình cũng bật mỗi ngày vài tiếng buổi tối, còn tắt thì chỉ tắt bằng điều khiển.

Mấy hôm nay thấy nhiều anh em PlasPana báo tivi lỗi quá, sốt ruột... Tết nhất đến nơi rồi.
Mình cũng bật mỗi ngày vài tiếng buổi tối, còn tắt thì chỉ tắt bằng điều khiển.

em tính lập 1 cái thớt mới , tổng hợp mọi vẫn đề phát sinh ( bệnh ) từ các sản phẩm HDTV của Panasonic. Để anh em đã , đang và sắp chơi có 1 cái nhìn chung , cách khắc phục , giải quyết cũng như né tránh ............. Lẽ tất nhiên topic này chắc chắn đem lại lợi ích cho cộng đồng ( những người đang chơi tivi Panasonic )

Em thì không có mặt ở VN , tuy nhiên cũng có chút cảm tình với anh em bên hội Plasma Panasonic.

Với sự đóng góp và tinh thần chia sẻ vì cộng đồng của bác . Em tin người đứng làm chủ thớt hay nhất có lẽ là bác Minh Sui ạ :D ( nick của bác làm chủ thớt đúng chất luôn ).

[ Tổng Hợp ] Mọi bệnh tật của HDTV Panasonic :

Nội dung : Chia sẻ lỗi có trên Plasma Panasonic .

Thời gian xảy ra lỗi > Do sản phẩm tự lỗi trong quá trình sử dụng > Báo lên cho hãng > đến khi hãng xuống xem > Đến khi được bảo hành ( thỏa đáng ) thời gian ?

Thời gian xảy ra lỗi > Nếu do người hoặc sự vật gây ra > Cách khắc phục ?

Bác Minh Sui lập thớt mới đi . Em nhận góp ý mọi vẫn đề về kỹ thuật :D . Nội dung bác tự sử nhé ( bên trên em ghi lung tung thôi ạ ).

P/s : Em không được hoc tiếng việt chính quy nên gõ chính tả sai tè le hột le ( lộn hột me ạ ) :D

lahabentin

Well-Known Member
em tính lập 1 cái thớt mới , tổng hợp mọi vẫn đề phát sinh ( bệnh ) từ các sản phẩm HDTV của Panasonic. Để anh em đã , đang và sắp chơi có 1 cái nhìn chung , cách khắc phục , giải quyết cũng như né tránh ............. Lẽ tất nhiên topic này chắc chắn đem lại lợi ích cho cộng đồng ( những người đang chơi tivi Panasonic )

Em thì không có mặt ở VN , tuy nhiên cũng có chút cảm tình với anh em bên hội Plasma Panasonic.

Với sự đóng góp và tinh thần chia sẻ vì cộng đồng của bác . Em tin người đứng làm chủ thớt hay nhất có lẽ là bác Minh Sui ạ :D ( nick của bác làm chủ thớt đúng chất luôn ).

[ Tổng Hợp ] Mọi bệnh tật của HDTV Panasonic :

Nội dung : Chia sẻ lỗi có trên Plasma Panasonic .

Thời gian xảy ra lỗi > Do sản phẩm tự lỗi trong quá trình sử dụng > Báo lên cho hãng > đến khi hãng xuống xem > Đến khi được bảo hành ( thỏa đáng ) thời gian ?

Thời gian xảy ra lỗi > Nếu do người hoặc sự vật gây ra > Cách khắc phục ?

Bác Minh Sui lập thớt mới đi . Em nhận góp ý mọi vẫn đề về kỹ thuật :D . Nội dung bác tự sử nhé ( bên trên em ghi lung tung thôi ạ ).

P/s : Em không được hoc tiếng việt chính quy nên gõ chính tả sai tè le hột le ( lộn hột me ạ ) :D
Không được học chính quy nhưng viết được như thế là tốt rồi bác ạ! Viết nhầm... Không sao! có thể viết lại. Chỉ sợ bác cầm nhầm thôi! :))

lylam1980

Bac Minhsur lam on giup dum em voi. Con Pana P50VT30V cua em cung bi truong hop giong tivi truoc kia cua bac, no bi soc ngang man hinh. Em lam theo bai huong dan cua Bac, bao thang Trung tam bao hanh Panasonic. Ho cho nguoi den chup hinh, lam bien ban roi gui ve cong ty. Den nay da 1 tuan, ho bao lai la loi Panel keu em cho nhap linh kien panel ve thay. Em khong biet tinh sao nua, nho Bac da co kinh nghiem huong dan giup em voi. Duoc nhu Bac thi qua hanh phuc roi. Gan tet ma bi xui qua...!. May em bi loi font nen khong bo dau duoc, moi nguoi thong cam cho em nhe...!

xinghieng

Member

Sọc ngang khả năng là panel rồi.. chia buồn với bác.. tầm này kiếm đồ thay cũng khó.. tuy nhiên em vẫn mong có BOM dành cho bác :)

lylam1980

Cam on Bac xinghieng vi da dong cam voi em. O trung tam bao hanh Panasonic no noi voi em la cho no dat hang panel linh kien ve thay cho em. Em cung nghi nhu Bac vay. Khong biet no lay dau ra linh kien de thay nua. Ma neu co thi lam sao dam bao duoc no se khong bi loi. Khong biet co khi nao no lay cai man hinh cu gan cho minh khong nua....

Bên trên