Plextor hay Teac

tuongngoc

Active Member
Chào các bác, chẳng là hôm trước em có kiếm được 3 con ổ Plextor cũ date năm 2001. Em cũng ko để ý lắm mang về nhà ghi, chạy êm ro. Ghi được cả 1x và em ghi liền 2 cái luôn. Khổ nỗi hôm nay em xem mác ghi Plextor; mode no.teac cd-w512s và em vào kiểm tra trong computer cũng thấy ghi Teac cd-w512sb chứ không phải là Plextor. Em chẳng hiểu gì hết, bác nào giải thích hộ em được ko ạ? Con này của em cuối cùng là Teac hay Plextor.

Chỉnh sửa lần cuối:

lvu71

Member
Ðề: Plextor hay Teac

Mình nghĩ là model này do Teac gia công cho Plextor . Chuyện đặt hàng gia công này hãng nào cũng làm , có gì phải lo . Teac hay Plextor đều tốt . Model date 2001 đến giờ vẫn đọc/ghi tốt là mừng rồi . Hy vọng còn thọ được lâu hơn :))

coolpix8700

Well-Known Member

Mình nghĩ là model này do Teac gia công cho Plextor . Chuyện đặt hàng gia công này hãng nào cũng làm , có gì phải lo . Teac hay Plextor đều tốt . Model date 2001 đến giờ vẫn đọc/ghi tốt là mừng rồi . Hy vọng còn thọ được lâu hơn :))

Không chỉ mỗi model này mà hầu như phần lớn (nếu không nói toàn bộ) hàng Plextor thì ruột sẽ là TEAC!

phuc_1991

Well-Known Member

bác chủ kiếm đâu ra 2 chiến sĩ này vậy, hôm trước e cũng móc dc 1 con nhưng mắt mũi nó kém quá :))

phuc_1991

Well-Known Member

lang thang mới thấy hóa ra bác tuongngoc là chủ thớt này :D, bé CD vẫn khỏe chứ bác :D

HDCP

Super Moderators

Đây là Plextor của em, trên máy tính hiển thị tên là Plextor chứ không hiển thị Teac như của bác chủ.

phuc_1991

Well-Known Member

Đây là Plextor của em, trên máy tính hiển thị tên là Plextor chứ không hiển thị Teac như của bác chủ.

em tìm mấy con này nổ cả đầu cả óc ra mà chả dc, các bác trong nhà có dư em nào gả bớt cho e 1 cô đi :((

tuongngoc

Active Member

lang thang mới thấy hóa ra bác tuongngoc là chủ thớt này :D, bé CD vẫn khỏe chứ bác :D

Chẳng hiểu kiểu gì nhưng em ghi 1x được khoảng gần 30 cái phôi phono rồi nhưng chưa thấy hỏng đĩa nào. Ổ vẫn chạy êm ro, chưa thấy có hiện tượng gì cả. Hôm nào rảnh giao lưu bác nhé

tuongngoc

Active Member

Chắc nó là anh em cùng mẹ khác cha bác ah :D
Không biết con Plextor của bác ruột gan thế nào? Hôm nào bác show hàng xem được ko bác?

phuc_1991

Well-Known Member

Chẳng hiểu kiểu gì nhưng em ghi 1x được khoảng gần 30 cái phôi phono rồi nhưng chưa thấy hỏng đĩa nào. Ổ vẫn chạy êm ro, chưa thấy có hiện tượng gì cả. Hôm nào rảnh giao lưu bác nhé

ok bác e có con bạn bên ấy hôm nào e qua đấy 1 thể, dạo này ôn thi bận quá :D, e cũng đang tăm tia dc 1 con premium nhưng hơi cũ, hôm rồi đi vội chưa test thử, chả biết nó đã bán mất chưa :)), cổng scsi thì phải :D

tuongngoc

Active Member

ok bác e có con bạn bên ấy hôm nào e qua đấy 1 thể, dạo này ôn thi bận quá :D, e cũng đang tăm tia dc 1 con premium nhưng hơi cũ, hôm rồi đi vội chưa test thử, chả biết nó đã bán mất chưa :)), cổng scsi thì phải :D

Cái cuộc đời này nhiều lúc cũng khổ vì hai chữ "đam mê" đấy bác ah, ngày trước đã nhiều lần em lang thang ở Lê Thanh Nghị, nhờ bạn bè quen biết bên IT tìm hộ nhưng ko có. Có lúc vớ được 1 con nhưng nó là ổ nhái. Nhưng có lúc tình cờ lại vớ được em này. Hôm nào sang bác copy ít nhạc của bác mang sang đây rồi sang em ghi bằng ổ này cho bác đánh giá xem sao.

phuc_1991

Well-Known Member

Cái cuộc đời này nhiều lúc cũng khổ vì hai chữ "đam mê" đấy bác ah, ngày trước đã nhiều lần em lang thang ở Lê Thanh Nghị, nhờ bạn bè quen biết bên IT tìm hộ nhưng ko có. Có lúc vớ được 1 con nhưng nó là ổ nhái. Nhưng có lúc tình cờ lại vớ được em này. Hôm nào sang bác copy ít nhạc của bác mang sang đây rồi sang em ghi bằng ổ này cho bác đánh giá xem sao.

ok bác like cho 2 chữ ĐAM MÊ :D

anakin3232

Well-Known Member

ôi mấy bác vẫn còn lụm được mấy con plextor này à, tưởng nó tuyệt chủng lâu rồi.

Vanqp

Active Member

Các bác giúp em, em có ổ ghi DVD Plaxtor 708A vẫn đang ghi đĩa bình thường thì bỗng một ngày nó không đọc đĩa CD do chính nó ghi, em burn thử, nó báo không có đĩa mặc dù em đã cho đĩa vào rồi (em dùng đĩa phono), em cho đĩa DVD Thúy Nga vào thì nó đọc binh thường. Như vậy có phải là mắt mũi nó vẫn sống phải không ạ ?.Vậy em nó bị bệnh gì ạ ?

dungptvietthanh

hi! Nhìn mấy em của các bác mà phát thèm, mình tim nổ mắt cũng không thấy đâu. Bác nào có mà không dùng nữa thì gả em nó cho em 0978 33 96 55

dungptvietthanh

Có bác nào thừa cái ổ ghi được 4x và mắt mũi em nó còn ngon hú em phát nhá: 0978 33 96 55

pdnhsa

Well-Known Member

Con của bác HDCP là loại rẻ tiền hơn vì xài IDE controller và ra đời sau con của bác chủ thớt! Tôi vẫn thích mấy con xài SCSI bus hơn!

Ngày xưa tôi cũng có cả chục con, đủ loại cả (SCSI và IDE controllers) bỏ trong mấy cái SCSI box (2 đến 4 con mỗi box)! Mấy con này dùng chủ yếu là để rip và burn mấy cái đĩa nhạc và game "hắc ám".

2 năm trước dọn dẹp nhà cửa quẳng chúng vô thùng rác hết vì kiếm không có driver mới cho mấy cái SCSI controller cũ !

Bên trên