Popcorn A-410 và BluRay ISO

huyxnguyen

Well-Known Member
Chào các bác,

Mình vừa thử con Popcorn A-410 chơi BluRay ISO ca nhạc tổng hợp (Cụ thể là bộ Music DTS Demo).

Gặp phải vấn đề sau: tất cả các BluRay ISO chỉ chơi được đúng bài đầu tiên mà thôi khi dùng chế độ Simple BD (Trong BluRay ISO đó, mỗi bài là 1 file m2ts). Để chơi được các bài nhạc khác thì buộc phải để ở chế độ File view rồi bấm trực tiếp vào file m2ts tương ứng.

Các BluRay ISO mình đã cẩn thận extract ra thành folder hết rồi.

Các BluRay ISO này chơi trên Dune H1/D1 rất bình thường, chạy ngon lành.

Các bác xem giúp giải quyết vấn đề náy giúp với.

Cám ơn nhiều.

chenzenvl

Well-Known Member
Ðề: Popcorn A-410 và BluRay ISO

Chào các bác,

Mình vừa thử con Popcorn A-410 chơi BluRay ISO ca nhạc tổng hợp (Cụ thể là bộ Music DTS Demo).

Gặp phải vấn đề sau: tất cả các BluRay ISO chỉ chơi được đúng bài đầu tiên mà thôi khi dùng chế độ Simple BD (Trong BluRay ISO đó, mỗi bài là 1 file m2ts). Để chơi được các bài nhạc khác thì buộc phải để ở chế độ File view rồi bấm trực tiếp vào file m2ts tương ứng.

Các BluRay ISO mình đã cẩn thận extract ra thành folder hết rồi.

Các BluRay ISO này chơi trên Dune H1/D1 rất bình thường, chạy ngon lành.

Các bác xem giúp giải quyết vấn đề náy giúp với.

Cám ơn nhiều.

bị y chang với Bluray ISO The Best 3D :) với em A400
cái này do fw rùi :D

da vinci

Active Member

Không phải do FW đâu. Từ A400 trở đi là PCH không đọc được Menu nên không thể chơi mấy dĩa Test như bạn nói. Nếu bạn remux dĩa Bluray thì sẽ hiểu lý do liền. Bạn thể remux lại dĩa đó thì xem được dễ dàng.

huyxnguyen

Well-Known Member

Không phải do FW đâu. Từ A400 trở đi là PCH không đọc được Menu nên không thể chơi mấy dĩa Test như bạn nói. Nếu bạn remux dĩa Bluray thì sẽ hiểu lý do liền. Bạn thể remux lại dĩa đó thì xem được dễ dàng.

Xin bạn có thể nói rõ hơn remux BD lại là thế nào không ạ? Và dùng software gì để remux?

Cám ơn bạn

Bên trên