Popcorn C200

bitis06

Member
E mạo muội xin mod cho PopcornHour C200 1 cái stick, dạo này AE HDVietnam cũng bàn về C200 khi có hỗ trợ 3D nhiều, mà tìm bài về nó cứ phải seach cũng bất tiện.(Nếu e post bài ko đúng chỗ, mong Mod di chuyển đúng giúp e ạ)
E ko phải thương gia nên các bác cũng đừng ném đá e ạ!:D
Thanks all.

Kiennt

Banned
Ðề: Popcorn C200

Trước có rồi đấy, xong lại bị gỡ ra.
Mong muốn của bác là rất chính đáng nhưng mà e là không làm dc vì.....hehehehe
Chả hiểu để cái Stic Itab làm cái quái gì nữa.

Các bác thích mục nào thì cứ bookmark lại đọc dần, không thể cứ 1 sản phẩm nổi lên 1 tí thì phải stick. Mà theo cá nhân e thấy là C200 không được sôi nổi = các sản phâm khác

nokian9x

Well-Known Member

Cái C200 nghe nói cũng tốt chỉ tội bộ 5.1 của mình không có đường tín hiệu số chỉ analog nên đành ngậm ngùi nhìn.

bitis06

Member

Các bác thích mục nào thì cứ bookmark lại đọc dần, không thể cứ 1 sản phẩm nổi lên 1 tí thì phải stick. Mà theo cá nhân e thấy là C200 không được sôi nổi = các sản phâm khác

Bác bookmark thì chỉ mình bác thuận tiện thôi mà.:D
Đây là muốn AE được thuận tiện theo dõi và trao đổi.:)
Không thể phủ nhận là Popcorn ko đủ điều kiện so sánh với các em HD player khác được.
Mà em C200 này thì không thể nói là mới nổi được bác à!#-o
Em nói gì ko đúng các bác đừng ném đá e, E KHÔNG PHẢI LÀ THƯƠNG GIA, chỉ là user thôi ạ!
Thanks all.

MrBo682

Well-Known Member

Cái C200 nghe nói cũng tốt chỉ tội bộ 5.1 của mình không có đường tín hiệu số chỉ analog nên đành ngậm ngùi nhìn.
Thông thường mình nghĩ chơi đến hàng đó, mấy ai còn quan tâm cắm bộ loa vitính nữa#:-S.Loa vi tính mà được xếp vô hàng hiend thì cái box âm thanh đem vứt,đáng bị xóa đi lâu rồi:-$#-o

nokian9x

Well-Known Member

Thông thường mình nghĩ chơi đến hàng đó, mấy ai còn quan tâm cắm bộ loa vitính nữa#:-S.Loa vi tính mà được xếp vô hàng hiend thì cái box âm thanh đem vứt,đáng bị xóa đi lâu rồi:-$#-o

Bác nhầm rồi. Bộ của mình không phải loa vi tính, giờ ai chơi vi tính. hix. Mình cũng bít chút ít về đồ nên đi sưu tầm về ghép lại. Tuy không hầm hố nhưng được cái mỗi đường là 1 cục công suất nên nghe cũng kha khá. Vì đố phục vụ mỗi nghe nhạc vàng, xem phim trước có đĩa DVD 5 và 9 thì mua về xem. Giờ toàn hàng chép lại nên chán rồi. Bộ sưu tập phim của mình không ít (nhưng chỉ phim hành động và phim viễn tưởng). Giờ muốn sắm thêm 1 em nữa cho tiện không mỗi lần xem phim thì bật máy tính cho ra LCD mất thời gian quá.

meigyoku1

Well-Known Member

Đừng quảng cáo hoặc làm thương mại ở BOX này vì đã có Box thương mại riêng rồi, mọi người kinh doanh HDP nhớ nha!

locnp

Well-Known Member

C200 ít quảng cáo nên chìm xuồng!

Tiện cho em hỏi con C200 em cắm vào switch 1G chả thấy đèn đóm cũng như IP đâu hết. Có bác nào bị giống em ko?

MrBo682

Well-Known Member

Bác nhầm rồi. Bộ của mình không phải loa vi tính, giờ ai chơi vi tính. hix. Mình cũng bít chút ít về đồ nên đi sưu tầm về ghép lại. Tuy không hầm hố nhưng được cái mỗi đường là 1 cục công suất nên nghe cũng kha khá. Vì đố phục vụ mỗi nghe nhạc vàng, xem phim trước có đĩa DVD 5 và 9 thì mua về xem. Giờ toàn hàng chép lại nên chán rồi. Bộ sưu tập phim của mình không ít (nhưng chỉ phim hành động và phim viễn tưởng). Giờ muốn sắm thêm 1 em nữa cho tiện không mỗi lần xem phim thì bật máy tính cho ra LCD mất thời gian quá.

À ....lầm
Bạn chơi được hàng ghép,cao thủ chớ chẳng chơi.Sr bạn
Tuy nhiên bạn cần thấy rằng bo giải mã tích hợp trong HD player bé như bao diêm,linh kiện trong đó thì bạn cũng biết rồi.Nếu khả năng ra tốt hiệu ứng ngỏ analog ???....Không ai mua Receiver nữa,không ai mua DAC nữa...
Còn nếu bạn từng nghe được hiệu ứng ngã ra analog từ HDplayer mà tốt,chân thành khuyên bạn chơi mấy con HD player rẽ rẽ và chơi kiểu Stereo nhiều kênh(con nào giờ cũng downmix được).
Bạn sẽ bớt được nhiều chi phí không đáng phải mất

nokian9x

Well-Known Member

À ....lầm
Bạn chơi được hàng ghép,cao thủ chớ chẳng chơi.Sr bạn
Tuy nhiên bạn cần thấy rằng bo giải mã tích hợp trong HD player bé như bao diêm,linh kiện trong đó thì bạn cũng biết rồi.Nếu khả năng ra tốt hiệu ứng ngỏ analog ???....Không ai mua Receiver nữa,không ai mua DAC nữa...
Còn nếu bạn từng nghe được hiệu ứng ngã ra analog từ HDplayer mà tốt,chân thành khuyên bạn chơi mấy con HD player rẽ rẽ và chơi kiểu Stereo nhiều kênh(con nào giờ cũng downmix được).
Bạn sẽ bớt được nhiều chi phí không đáng phải mất

Mình cũng đang kiếm con nó ra luôn cho 5.1 hoặc 7.1 càng tốt. Mình đang nhắm con Dune Base 3.0 rồi nhưng còn vài điều lăn tăn nữa. Đang nhờ cao thủ chỉ giáo. VÌ bộ mình cổ nhưng chơi được 7.1 còn 7.2 và 9.1 thì mình chào thua:).

MrBo682

Well-Known Member

Tiện cho em hỏi con C200 em cắm vào switch 1G chả thấy đèn đóm cũng như IP đâu hết. Có bác nào bị giống em ko?

Không đèn ,có 2 khả năng
.Đi cái card mạng : bảo hành ????
.Kiểm tra dây LAN (hỏi Vulong dây bufallo màu trắng :D).Mình dị ứng cap bấm .Đầu cáp đểu giờ nhiều lắm,chạy vài bữa mấy cái kim nó nhả

nokian9x

Well-Known Member

Bạn kiểm tra cổng switch, dây bấm chuẩn cho chạy Gigabit chưa? rồi đến C200 thế nào? Xem em nào cấp IP động hay tĩnh

MrBo682

Well-Known Member

Mình cũng đang kiếm con nó ra luôn cho 5.1 hoặc 7.1 càng tốt. Mình đang nhắm con Dune Base 3.0 rồi nhưng còn vài điều lăn tăn nữa. Đang nhờ cao thủ chỉ giáo. VÌ bộ mình cổ nhưng chơi được 7.1 còn 7.2 và 9.1 thì mình chào thua:).

Mình chưa thấy phim 7.2 hay 9.1 bán thương mại ra thị trường(hay không có loại này cũng không biết).Chỉ biết rằng các receiver ảo hóa TẠO RA 7.2 HAY 9.1 thôi.Đương nhiên Receiver cũng tùy loại
Nhưng thông thường mình chơi bluray thì cho nó ra nguyên cục vd như LPCM,DTSMA 5.1 hay TrueHD5.1,,,7.1.Front heigh chỉ gắn thêm trên cao ,nó hú hí chút chút cho đầy hiệu ứng mà thôi

nokian9x

Well-Known Member

Mình chưa thấy phim 7.2 hay 9.1 bán thương mại ra thị trường(hay không có loại này cũng không biết).Chỉ biết rằng các receiver ảo hóa TẠO RA 7.2 HAY 9.1 thôi.Đương nhiên Receiver cũng tùy loại
Nhưng thông thường mình chơi bluray thì cho nó ra nguyên cục vd như LPCM,DTSMA 5.1 hay TrueHD5.1,,,7.1.Front heigh chỉ gắn thêm trên cao ,nó hú hí chút chút cho đầy hiệu ứng mà thôi

Đúng là như thế. Chủ yếu chỉ 5.1 là hàng chuẩn thôi. chứ còn mấy cái kia nó chỉ ảo thêm cho đủ hiệu ứng. Giờ có phòng riêng nên mình đầu tư lại để cuối tuần hay có thời gian ngồi xem và nghe.

HDMICable

Nhân đây em hỏi MOD: Vì sao Topic về Popcorn C200 ko đủ điều kiện để Stick ???

locnp

Well-Known Member

Không đèn ,có 2 khả năng
.Đi cái card mạng : bảo hành ????
.Kiểm tra dây LAN (hỏi Vulong dây bufallo màu trắng :D).Mình dị ứng cap bấm .Đầu cáp đểu giờ nhiều lắm,chạy vài bữa mấy cái kim nó nhả

Đúng là do dây LAN, thay dây khác chạy ngọt :)

HDM1

Chắc chưa có nhà phân phối tại VN & chưa quảng cáo trên HDVN em đoán già đoán non thế $-)

Bên trên