Popcorn C200

xinchohdvietnam

Ðề: Popcorn C200

có ai có con này đang ở bản mới nhất không cho em nhờ copy app tí may ra cài được firmware mới, e hết cách với em nó

muakhonguotdat

Active Member

Trời....!!!
Bạn chịu khó search lại sổ tay sử dụng c200 của bác TranDzung và các bài viết về popcorn hour của mod hoangtuan nhé
PC share thì pop thấy nhào vô- Còn C200 bạn không share thì đúng là có ai thấy được : bạn tự trả lời rồi đấy :D. Thân!!!

Đội ơn các bác. Được rồi ợ. Hóa ra là phải chuyền format sang cái ext3 + cài app NMT thì nó mới nhận được

vinagoh

Well-Known Member

Đội ơn các bác. Được rồi ợ. Hóa ra là phải chuyền format sang cái ext3 + cài app NMT thì nó mới nhận được

Cằng mò cằng thấy hay phải kg Bác? :)
Con này có thêm cái hay là có thể làm NAS, khi ở trạng thái Stanby vẩn truyền dữ liệu bình thường.

xinchohdvietnam

theo như trang chủ Cloud Media Support - Article ID 1089 - How to recover Popcorn Hour C-200 from firmware update failure with fail-safe kernel?
thì cái bản thứ 2 "Only apply if you are using a firmware after 03-04-110530-21-POP-408-000 or later version"
mà máy e đang ở bản 02-04-110422-21-POP-408-000 có liều recovery cái bản thứ 2 không các bác, bản thứ 1 thì em đã làm thành công khi mở vỏ cắm jumper như hướng dẫn, nhưng nó lại quay về firmware cũ xì, em đã update lên lại bản 02-04-110422-21-POP-408

vinagoh

Well-Known Member

Hình như bản 02-04-110422-21-POP-408-000 bị lỗi. Bạn úp bản mới hơn thử xem.

FW C-200.jpg

xinchohdvietnam

View attachment 183670

Vấn đề là con c200 của mình chỉ có thể up lên bản 0304110530-21... Nó báo thế, mình đang tính recovery theo phần 2 trên trang chủ, nhưng nó nói chỉ dùng cho máy đang ở bản 03041105 trở về sau, không biết reocvery mà lỗi thì có bị die thiết bị luôn không, đau đầu thật.........................................................................

Mà bản 0304110530 này cả thế giới đều không có.

Vando

Well-Known Member

Cứ thoải mái đi bác, nếu không được nó báo luôn không tương thích.

vinagoh

Well-Known Member

Cứ thoải mái đi bác, nếu không được nó báo luôn không tương thích.

Đúng như Bác nói, bác xincho cứ úp thoải mái đi, đống fw trên mình đã test thử cả rồi. Cái nào được nó báo ok, cái nào kg được thì nó báo kg tương thích.
Nếu Bác kg có fw thì mình up cho.

xinchohdvietnam

đội ơn bác vinagoh, không biết cái c200 tồn kho của em nó có cho up không, nếu không chắc phải nhờ bác quá, cảm ơn bác, bác có ở TPHCM không ạ?

xinchohdvietnam

Em đã liều recovery, kết quả lỗi 012, vậy là đành ngậm ngùi chịu chết ở fw 0204

hoamitru

Member

Cho em hỏi là jờ e muốn streaming 1 bài hát từ fone sáng C200 (nôm nà là e bật file nhạc ở trong thẻ nhớ điện thoại để truyền sang C200), để từ đó fát ra ampli và loa thì e fải làm những j ạh?

Em cám ơn!!!

hoamitru

Member

Cho em hỏi là jờ e muốn streaming 1 bài hát từ fone sáng C200 (nôm nà là e bật file nhạc ở trong thẻ nhớ điện thoại để truyền sang C200), để từ đó fát ra ampli và loa thì e fải làm những j ạh?

Em cám ơn!!!

do_long_khach

Well-Known Member

Popcorn hình như có nhiều phần mềm media control trên điện thoại, ko biết có tưowng thích với c200 ko. Nếu có thì bác cài vào điện thoại, đảm bảo điện thoại và c200 cùng kết nối 1 network, sau đó bật chương trình lên, browse vào file nhạc trên điện thoại là xong.

hoamitru

Member

Popcorn hình như có nhiều phần mềm media control trên điện thoại, ko biết có tưowng thích với c200 ko. Nếu có thì bác cài vào điện thoại, đảm bảo điện thoại và c200 cùng kết nối 1 network, sau đó bật chương trình lên, browse vào file nhạc trên điện thoại là xong.

Bác có thể chỉ dẫn e cụ thể đc k ạh??? Khi có trên popcorn có fải cài app j k bác, của e chưa cài 1 app j luôn :D!

do_long_khach

Well-Known Member

Em ko dùng popcorn nhưng nhớ ở đây có 1 topic liệt kê rất nhiều phần mềm media control cho popcorn. Bác chịu khó tìm xem

liqingxing

em mới xúc cái C-200 của 1 bác bên OF, về mãi chẳng vào mạng được. Chẳng thấy scan wifi, cắm dây mạng cũng không thấy gì
Các bác chỉ giáo e cái, hoặc bác pro nào loanh quanh Đống Đa, HBT setup giùm em cái thì tốt, nhân tiện kiếm cái HDD chép thêm tẹo phim

Vando

Well-Known Member

Đầu bác chắc lại bị hỏng mạng giống em rồi

minhxenon

Member

Pop C300 e bị sét đánh hư cổng Lan có bác nào sửa TPHCM giúp e với

pop c200 update firmware 03-04-130115-21-POP-408-000 bao loi erro 032 ,co ai giup em khong cam on nhieu

Bên trên