POPCORN HOUR A-500 PRO - Model đánh dấu sự đổi mới mạnh mẽ của thương hiệu Popcorn Hour!

lequocvan

Active Member
Ðề: POPCORN HOUR A-500 PRO - Model đánh dấu sự đổi mới mạnh mẽ của thương hiệu Popcorn Hour!

Em này đã ra chưa các bác?
Sắp rồi,
Mọi thứ hầu như đã hoàn tất, cập nhật 27-04-2016 đợi release thôi
The final board on analog audio has been tested and good news is that all is well! Here is the final board for you to have a glance.

View attachment 217417

Nguồn: https://www.kickstarter.com/project...pro-a-jukebox-for-music-and-mov/posts/1559199

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned
Ðề: POPCORN HOUR A-500 PRO - Model đánh dấu sự đổi mới mạnh mẽ của thương hiệu Popcorn Hour!

Quá được anh ơi, không khác gì so với 410 hơn được 4k, 3D và option wifi AC, về đây chắc hơn 8T

297$ bác ạ. Em đặt rồi. Chắc khoảng giữa tháng sẽ về VN.

dungtam25

Well-Known Member

297$ bác ạ. Em đặt rồi. Chắc khoảng giữa tháng sẽ về VN.

Hóng,hàng về bác rì viu,rì viếc cho anh em chuẩn bị thóc lúa bác nhẩy!!!!:D

oldfriend

Moderator

ôi nhiều tiền quá ^^, sao nó ko làm luôn cái HDMI 2.0 để up lên 4K60hz luôn nhỉ ?

lequocvan

Active Member

ôi nhiều tiền quá ^^, sao nó ko làm luôn cái HDMI 2.0 để up lên 4K60hz luôn nhỉ ?
Đáng tiếc nữa vời nằm ở đây, p410 2rd vẫn là lựa chọn tốt tầm 4T5 đến 4T7

Minhsur

Banned

Hóng,hàng về bác rì viu,rì viếc cho anh em chuẩn bị thóc lúa bác nhẩy!!!!:D

Vâng bác. Nó báo dự kiến 15/5 mới về đến nhà em.
Em thấy khả năng A500 PRO còn khá lâu mới ra và giá thì cao quá nên cứ đặt trước con này. Chờ vài năm nữa 4K phát triển mạnh, nguồn chuẩn nhiều thì thay cả đầu phát, tivi và amply luôn thể.

chenzenvl

Well-Known Member

Đáng tiếc nữa vời nằm ở đây, p410 2rd vẫn là lựa chọn tốt tầm 4T5 đến 4T7

popcorn có điểm yếu đến chán là sub 3D ko nổi làm cho xem muốn lòi con mắt :(

ngoài ra dòng A4xx thì ko xử được TrueHD Atmos

dungtam25

Well-Known Member

ngoài ra dòng A4xx thì ko xử được TrueHD Atmos

Ơ em cứ nghĩ passthrough thì em Rec làm chứ,mắc mớ gì đến A 4XX
Sorry bác nếu em nhầm :D

dungtam25

Well-Known Member

Nó làm HDMI 2.0,bác có chịu bỏ android mua nó không?
Biết bác không mua nó làm chi cho tốn kém :))

oldfriend

Moderator

Nó làm HDMI 2.0,bác có chịu bỏ android mua nó không?
Biết bác không mua nó làm chi cho tốn kém :))

bác làm khó em quá =)), oppo em còn mua dùng thử thì popcorn làm sao hơn Oppo được =))

chenzenvl

Well-Known Member

Ơ em cứ nghĩ passthrough thì em Rec làm chứ,mắc mớ gì đến A 4XX
Sorry bác nếu em nhầm :D

vì mình ko thuộc nhóm chơi rev nên cần cái downmix hơn :)

thanhyk

Well-Known Member

Thì biết là passthrough cho Rec, nhưng đầu đọc nó phải hỗ trợ âm thanh atmos mới được. Em thấy Dune, Q5II ko hỗ trợ atmos nên Rec ko xuất được atmos. Q5IV/10IV, oppo hay Q10pro thì hỗ trợ atmos, lúc này passthrough Rec hiển thị atmos (đương nhiên Rec phải giải mã được atmos).

Black Dragon

Well-Known Member

Thì biết là passthrough cho Rec, nhưng đầu đọc nó phải hỗ trợ âm thanh atmos mới được. Em thấy Dune, Q5II ko hỗ trợ atmos nên Rec ko xuất được atmos. Q5IV/10IV, oppo hay Q10pro thì hỗ trợ atmos, lúc này passthrough Rec hiển thị atmos (đương nhiên Rec phải giải mã được atmos).

HiMedia Q5 II bên em không còn nên không test được, riêng Dune thì vẫn passthrough Dolby Atmos qua AV Receiver bình thường mà anh??? Hiển thị rõ ràng chữ Dolby Atmos lẫn âm thanh của loa Atmos luôn :D

Minhsur

Banned

HiMedia Q5 II bên em không còn nên không test được, riêng Dune thì vẫn passthrough Dolby Atmos qua AV Receiver bình thường mà anh??? Hiển thị rõ ràng chữ Dolby Atmos lẫn âm thanh của loa Atmos luôn :D

Em cũng nghĩ Atmos phụ thuộc Rec và nguồn phim.

meocon

Well-Known Member

Nghe nói DUNE solo ko về nữa hoặc về rất trễ :( , chắc popcorn về thay thế quá

saigonmix

Active Member

Hàng đã về rồi nha các bác. Giá 14.900.000đ

Bên trên