Popcorn Hour A500 - HDP phát 4K cho nhu cầu đơn giản!

Có bác nào gặp vấn đề này với con A500 Hour không? Em cắm như thế này

A500 > Denon X1300W > BenQ W1110 (3D projector)
Thì kiểu gì A500 cũng không phát 3D. Tất cả đều là 2D

Nhưng mà nếu em cắm trực tiếp A500 vào BenQ projector thì hình ra 3D như bình thường.

Con Denon X1300W của em hoàn toàn có thể passthrough 3D, bằng chứng là em cắm con Himedia Q10 qua nó cũng ra 3D như thường.

vanthu7x

Active Member
em tính mua con A500pro chủ yếu nghe nhạc nhiều nhưng không biết lỗi nó fix được chưa nhỉ? có Bác nào đang xài cho chút cảm nhận ạ.

h.thinh

Active Member
Xin chào các cao nhân

Tình hình là em đã rước em A500 về cũng 4 tháng, từ đó tới giờ chỉ set up đơn giản theo hướng dẫn trên Youtube của VINH STUDIO. Cho em hỏi có cao nhân nào hướng dẫn setup chi tiết để có thể xem phim và nghe nhạc hay hơn không.

- Em đấu nối hdmi tới Denon x2200w khi nghe nhạc lossless chọn chế độ stereo nghe cung ok, nhưng cho hỏi là khi nào thì chip âm thanh được tính hợp hoạt động (có phải nghe nhạc số mới hoạt động hay là cứ nghe nhạc xem phim là no hoạt động) ,

- âm ly đa kênh X2200w có cần phải nối qua cổng anolog để nghe nhạc không các bác.

Cảm ơn và nhờ các cao nhân giúp đỡ để cải thiện quá trình nghe nhạc xem phim.

ĐT Nam Phú

Well-Known Member
Thanks bác TaxiDriver và bác quangtuong, nhưng ý em không phải là nghe nhạc phát qua ĐT Iphone bác ạ. Hiện em kết nối A500 từ cổng HDMI đến TV (ngắt phần Audio) và cổng Audio của A500 đến dàn amply 2 kênh để nghe nhạc. Như vậy mỗi lần nghe nhạc losless cũng phải bật màn hình TV để chọn folder, file nhạc muốn nghe. Ý em là có giải pháp nào để chọn, phát file nhạc losless trong ổ cứng A500 mà không phải bật màn hình TV.
iPAD có app điều khiển Popcorn đó bác, hình như là NMJ Remot. Lâu lâu không dùng nên em không nhớ chính xác.

ĐT Nam Phú

Well-Known Member
Xin chào các cao nhân

Tình hình là em đã rước em A500 về cũng 4 tháng, từ đó tới giờ chỉ set up đơn giản theo hướng dẫn trên Youtube của VINH STUDIO. Cho em hỏi có cao nhân nào hướng dẫn setup chi tiết để có thể xem phim và nghe nhạc hay hơn không.

- Em đấu nối hdmi tới Denon x2200w khi nghe nhạc lossless chọn chế độ stereo nghe cung ok, nhưng cho hỏi là khi nào thì chip âm thanh được tính hợp hoạt động (có phải nghe nhạc số mới hoạt động hay là cứ nghe nhạc xem phim là no hoạt động) ,

- âm ly đa kênh X2200w có cần phải nối qua cổng anolog để nghe nhạc không các bác.

Cảm ơn và nhờ các cao nhân giúp đỡ để cải thiện quá trình nghe nhạc xem phim.
Cái này nguồn có sao phát vậy mà bác. Bác thử nghe LL qua đường RCA xem có hay hơn không, nếu có amply 2CH nghe thử bác sẽ thấy khác biệt so với X2200 Denon.

h.thinh

Active Member
Cái này nguồn có sao phát vậy mà bác. Bác thử nghe LL qua đường RCA xem có hay hơn không, nếu có amply 2CH nghe thử bác sẽ thấy khác biệt so với X2200 Denon.
cam ơn bác nhưng em chỉ có con x2200 thôi thấy nghe cung hay , y em là co cao nhân nào set up hệ thống hay đấu nối thế nào cho nghe tuyệt hơn không đó mà,

vanthu7x

Active Member
cám ơn Bác, con này không có ổ cứng gắn trong. em thích gắn trong cho nó gọn.

Mình có 1 chiếc A500 dùng được hơn 1 năm, đang dùng chuyên xem Thúy Nga và Asia để tận dụng khả năng phát nhạc với chip ESS của nó. Đang có ý định nâng cấp lên Oppo nên muốn bán cho bác nào có nhu cầu. Mình ở HN. Tks.

vanthu7x

Active Member
Mình có 1 chiếc A500 dùng được hơn 1 năm, đang dùng chuyên xem Thúy Nga và Asia để tận dụng khả năng phát nhạc với chip ESS của nó. Đang có ý định nâng cấp lên Oppo nên muốn bán cho bác nào có nhu cầu. Mình ở HN. Tks.
Bác liên lạc số em nhé 09157744 hai bảy.

TaxiDriver

Well-Known Member
Em có nhìn lầm không các bác?? :mad::mad::eek::eek:

Bên trên