Popcorn Hour A500 - HDP phát 4K cho nhu cầu đơn giản!

beou

Well-Known Member
May vừa rồi kịp vợt được 1 con hàng 2nd chứ không thì giờ muốn mua cũng khó nữa
e cũng kiếm mua con A500 bữa giờ mà chả ai bán. kiểu này chắc phải ráng để dành tiền mua oppo 203 lun quá, chán thiệt :(

TaxiDriver

Well-Known Member
A500 hay treo lắm, không phải đang xem thì treo mà là tắt đi chuyển sang chế độ Standby thì để lâu 1-2 ngày là nó treo những lúc như vậy là phải soft-reset bằng cách ấn Power+Eject để khởi động lại mới hết treo
Chả hiểu sao thằng nào viết fw ngu thế cơ chứ

Khi bấm nút Power tắt nguồn trên khiển xong thì bác tắt nút đằng sau nhé, nó hạn chế treo hẳn. Hy vọng sớm có bản firmware vá, vì đợt này lâu không thấy.

Các bác giúp đỡ tý về con A500 với, em xem nhạc trên Youtube mà nó không ra tiếng, các Flie trong ổ cứng thì vẫn bình thường, em tắt mở đủ kiểu trong phần seting audio rồi mà vẫn ko có, nhờ các bác giúp với ạ.

h.thinh

Active Member
Các bác giúp đỡ tý về con A500 với, em xem nhạc trên Youtube mà nó không ra tiếng, các Flie trong ổ cứng thì vẫn bình thường, em tắt mở đủ kiểu trong phần seting audio rồi mà vẫn ko có, nhờ các bác giúp với ạ.
you tube em chơi thử thì nó quay thôi rồi, nhà em mạng vnpt 20MB dùng cáp trực tiếp mà khi chọn một bài you tube là nó load hoài không lên, còn này chơi offline good chứ online phải đầu tư thêm Q10 pro mới mạnh

beou

Well-Known Member
e vừa vợt được con A500 như mới của 1 bác trên vnav, cảm nhận so với con dune tv303d là hình ảnh sáng và rõ nét hơn nhưng màu lại hơi rực quá. con này có phải set up màu sắc j lại ko vậy mấy bác?

TaxiDriver

Well-Known Member
e vừa vợt được con A500 như mới của 1 bác trên vnav, cảm nhận so với con dune tv303d là hình ảnh sáng và rõ nét hơn nhưng màu lại hơi rực quá. con này có phải set up màu sắc j lại ko vậy mấy bác?

Phải nghe nhạc lossless mới thấy hết sức mạnh của A500 bác ơi. Hình thì em đánh giá em A500 chưa cao :)

beou

Well-Known Member
Phải nghe nhạc lossless mới thấy hết sức mạnh của A500 bác ơi. Hình thì em đánh giá em A500 chưa cao :)
vậy hả bác? e thì lại mua để xem phim mới chết:confused:. đặt con oppo203 mãi chả thấy về nên mua con A500 này về xem đỡ

Minhsur

Banned
Ý kiến cá nhân, khả năng chơi LL của Popcorn A500 cũng bình thường như OPPO 103D hoặc đời trước nó là A410. Chỉ có A500 Pro là khá hơn, nhưng cũng không bằng CD Marantz 5005.

vanthu7x

Active Member
Ý kiến cá nhân, khả năng chơi LL của Popcorn A500 cũng bình thường như OPPO 103D hoặc đời trước nó là A410. Chỉ có A500 Pro là khá hơn, nhưng cũng không bằng CD Marantz 5005.
âm thanh tuy không bằng CD Marantz 5005 nhưng nó bù lại xem được HD đó Bác.

TaxiDriver

Well-Known Member
Đúng vậy, phải công nhận tiếng ngọt, nếu thấy 500pro thì em sẽ nâng cấp. Em đang làm nguồn liner cho nó đây.

Bác thay bằng nguồn xuyến thì sẽ ngon hơn. Em cũng đang làm đây.

Cái này tùy tai và phối ghép nữa. Nói chung em thấy hay trong tầm tiền.

TaxiDriver

Well-Known Member
Con này ổn không bác @Minhsur :)

Bên trên