Pterpm version 1.01

pterpm

Well-Known Member
nghe theo lời các bác đổi đầu tường đối diện để máy cho nó nhìn đỡ chật chội
TV:Sony - BRAVIA 52" Model: KDL-52Z5100
KAIOBER 200
BLUE RAY SONY
DVD PLAYER SONY
RECEIVER:Harman Kardon AVR 354
POWER AMP: EMOTIVA XPA-5
LOA: AAD BY PHIL JONES
FRONT: Vi-630
CENTER:Vi-420c
SUB:M-10S
surround sound:technics SB-A 55
surround sound back: M-5X
dây loa:
main :Monster Cable® Z3 Reference™ Ultimate Audiophile Speaker Wire
center:Monster Ultra Series THX 1000 Speaker Cable with Monster Tips for Center Channel 10 ft. single Speaker Cable (ULT S1000MTC-10)
sub:Monster Subwoofer Cable M1000 6M 18FT SUB WOOFER M 1000
rear:2 cặp MONSTER QL GMT-H MKII Quicklock Gold Banana Connectors
speaker wire: Monster XPHPCIBIG100
Monster Cable Home Theatre Powerbar 2100 with Clean Power Stage 2 v2.0

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

dzundat

Member
Ðề: Pterpm version 1.01

bác ơi con RECEIVER:Harman Kardon AVR 354 bác rước về hết bao nhiêu $ vậy ????

pterpm

Well-Known Member

bác ơi con RECEIVER:Harman Kardon AVR 354 bác rước về hết bao nhiêu $ vậy ????

hì, mua cũng được 2 năm rồi, hồi đó mua ở bestbuy ở đây, giá của nó bán ra là $800 nhưng onsale lại còn $500 bác à, cũng okie thôi, tại thik là vì nó nhìn đẹp đẹp nhất là ánh sáng hắt ra từ vol của nó,
nghe cũng được lắm bác ạ, có ipod dock kèm theo,nghe được hầu hết cái định dạng về âm thanh như DTS MASTER-DTS, TRUE-DTS etc

HD Beginner

Phòng bác to thế. TV 52" còn lọt thỏm. Bác cân nhắc nâng cấp lên máy chiếu nhé

Kệ của bác trông không gọn. Đồ còn xếp lệch. Bác cũng nên lắp kệ khác gọn gàng hơn. Loại kệ chuyên để đặt đồ Audio, có chân côn, xếp ghép theo tầng ấy.

satan85

Well-Known Member

không biết sao nhìn phòng bác không đẹp hình như có cái gì đó không gọn gàng và màu sắc không hơp là phải

HD Beginner

Em cũng như bác satan85 , góp ý với bác chủ một chút là bác thay cái kệ tivi khác cho nó sang hơn , như vài mẫu trong đây http://www.qualidecor.vn/vn/san-pham/ke-ti-vi/?start=9. Và sofa thì màu sáng hơn sẽ hợp với căn phòng hơn .

Mình ko thích mấy cái kệ trong web bạn đưa. Vì kệ để TV thì chỉ để TV thôi. Bố trí thêm sách vở...lọ hoa xung quanh chỉ tổ làm rối mắt khi xem phim.

Bác chủ TOPIC nên tìm loại kệ chuyên dụng dành cho đồ Audio. Xem bộ kệ của bác Nam trong diễn đàn đó.

locnp

Well-Known Member

Dàn gấu quá, niềm mơ ước của em!

pterpm

Well-Known Member

cám ơn các bác đã chỉ dẫn đúng là bộ sofa không được đẹp lắm vì lúc mua là đồ rẻ tiền nhất , nên bi giờ cũng chả biết vứt nó đi đâu với lại mình thik gam màu nóng cho nó ấm cúnng
cuối tuần mới mua được cái bàn gỗ, kê lại chút đình nhưng cái cục power amp to quá, với lại cái cdp 300 cd khủng bỏ không vừa cái kệ nên phải phải bỏ lên trên mặt bàn, còn như của bác nam thì chỗ mình ở chả bán như ở vn đâu,còn máy chiếu thì mình định làm cái phòng dưới tầng hầm giống như tụi khoai tây trong avs làm nhưng cái tầng hầm mình thì bị ẩm nhiều quá sợ hư máy móc,

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên