Q10 PRO FIRMWARE. 1.0.5 Phiên bản quốc tế

Lucky76

Well-Known Member
Lại có FIRMWARE 1.0.7 rồi, không biết bao giờ mới có phiên bản ổn định mà dùng đây @@
Bản Official 1.0.7 này chạy cũng ổn, xem phim có hiện thời gian qua đèn LED phía trước đồng hồ, chạy khá ổn.
Mà sao giao diện HDVN mới này thấy going tinhte 4rum quá nhỉ

meocon

Well-Known Member
Bản Official 1.0.7 này chạy cũng ổn, xem phim có hiện thời gian qua đèn LED phía trước đồng hồ, chạy khá ổn.
Mà sao giao diện HDVN mới này thấy going tinhte 4rum quá nhỉ

Giao diện forum mới nhìn ko bằng giao diện cũ , mấy cái tag của mình mất hết , giờ phải tìm lại :(

hunsao

Member
Mềnh up bản 1.0.7 ota rồi mà xem : nội dung tải , vẫn không hiện % . vào chpay thì Fpt pay for2.1.5 báo không tương thích là sao nhỉ các pác ? (Về 1.0.6 thì vưỡn ok !.)

hunsao

Member
Dùng bản 1.0.6 thôi bản 1.0.7 này có nhiều lỗi vặt lắm.
Lỗi vặt gì vậy Bạn liệt kê xem ? Đành là chưa bản nào hoàn hảo cả nhưng mềnh nghĩ cũng ổn mà , chắc fw1.0.7 đươc tối ưu nên chỉ có 607,16 M (nhưng khởi động cũng không nhanh hơn 1.0.6 667m). Không dành nên nhờ các pác chỉ giáo .(rảnh dỗi up qua ,úp lại cho vui.)

mdungsg2015

Member
OTA himedia bị sao thế nhỉ, up ota từ 1.0.6 lên 1.0.7 ok xong check lại ota lần nữa thấy thông báo có bản cập nhật mới cũng là 1.0.7 nhưng từ buid 190824 lên thành 190825, tưởng có fix thêm cái j nên cho up luôn, up xong check lại vẫn là 190824, qua check lại ota lần nữa vẫn có thông báo lên 190825, có bác nào bị giống em ko nhỉ khó hiểu quá

Lỗi vặt gì vậy Bạn liệt kê xem ? Đành là chưa bản nào hoàn hảo cả nhưng mềnh nghĩ cũng ổn mà , chắc fw1.0.7 đươc tối ưu nên chỉ có 607,16 M (nhưng khởi động cũng không nhanh hơn 1.0.6 667m). Không dành nên nhờ các pác chỉ giáo .(rảnh dỗi up qua ,úp lại cho vui.)
Hôm trước mình up lên thì có mấy app như skye hoặc fb ko thể gỡ được ,vào chplay thì nhiều app báo ko tương thích thiết bị .Bác thử check box của bác xem.Cái này mình cũng feedback cho các bạn bên Himedia check rồi.

hunsao

Member
OTA himedia bị sao thế nhỉ, up ota từ 1.0.6 lên 1.0.7 ok xong check lại ota lần nữa thấy thông báo có bản cập nhật mới cũng là 1.0.7 nhưng từ buid 190824 lên thành 190825, tưởng có fix thêm cái j nên cho up luôn, up xong check lại vẫn là 190824, qua check lại ota lần nữa vẫn có thông báo lên 190825, có bác nào bị giống em ko nhỉ khó hiểu quá
Hôm trước mình up lên thì có mấy app như skye hoặc fb ko thể gỡ được ,vào chplay thì nhiều app báo ko tương thích thiết bị .Bác thử check box của bác xem.Cái này mình cũng feedback cho các bạn bên Himedia check rồi.
Tks! Mềnh lại về 1.0.6 rồi , vì OTA lần 2 vưỡn lỗi mà h ảnh không đẹp . đành chờ fw tiếp vậy

jackpham

Well-Known Member
Mình cũng dính lỗi khi lên bản 1 0.7 này. Lỗi hơi nặng là đang xem tự động tắt tín hiệu truyền qua TV. Đầu vẫn chạy. Nhạc vẫn phát. Về lại bản CS1.0.6 cho lành.
AE lưu ý sau khi update xong fw thì nên factory reset lại 1 cái rồi tự cài app vào sau. Sẽ ít gặp lỗi nhất.

meocon

Well-Known Member
Thấy ae ca thánh 7 hơi nhiều , vẫn quyết xài 6 cho chắc ăn :)

Bên trên