Qua cơn bĩ cực đến hồi thái lai - Full Klipsch & Denon có lai xíu JBL ^_^

tangvanthang

Well-Known Member
Mình xài sub polk audio RM7500 volume 4,2/12 do Audyssey đề nghị lúc cài đặt , sub đánh 2 loa 2,5 tuổi đời trênb 5 năm rồi.
Qua mấy ngày xài center RP 450C thấy thoại sâu hành động hoành tráng có nhiều âm thanh loa củ không thể hiện dc .
tuy nhiên chất lượng lời thoại (hột) không bằng B&W62S2, tép hơi chói.
Loa BW amp phải đủ công suất kéo thì mới ra được chất bác à, em đang dùng htm61 kéo pow 120w thấy khá tốt để cùng âm lượng với font 683 thì htm61 át cả front.

Nghia_PMT

Well-Known Member
Mình xài sub polk audio RM7500 volume 4,2/12 do Audyssey đề nghị lúc cài đặt , sub đánh 2 loa 2,5 tuổi đời trênb 5 năm rồi.
Qua mấy ngày xài center RP 450C thấy thoại sâu hành động hoành tráng có nhiều âm thanh loa củ không thể hiện dc .
tuy nhiên chất lượng lời thoại (hột) không bằng B&W62S2, tép hơi chói.
treble Klipsch là treble còi công nghệ Trax trix horn nên chói cũng gần giống super treble của JBL đó bác như vậy thì xem film hành động mới đã hehe

lam6630

Well-Known Member
Hôm nay Audyssey lại để AVR nhận cân chỉnh lại center xem sao , chắc có khác thôi.Thank

vinagoh

Well-Known Member
Loa BW amp phải đủ công suất kéo thì mới ra được chất bác à, em đang dùng htm61 kéo pow 120w thấy khá tốt để cùng âm lượng với font 683 thì htm61 át cả front.
Mình hóng hớt với Cụ tí.:)
Pow 200wpc, kéo HTM61, cảm nhận mid và mid low rất tốt, phải nói khá hay nữa là khác. Nhưng dãy cao kém (điều này trái ngược với klipsch), để bổ sung mình dùng thêm 1 con center khác bù đắp cho dãy này. Cảm nhận tuyệt vời. :D
Nếu kiếm được con center klipsch 62ii thì ngon.
Cụ thử đi....... :)

tangvanthang

Well-Known Member
Mình hóng hớt với Cụ tí.:)
Pow 200wpc, kéo HTM61, cảm nhận mid và mid low rất tốt, phải nói khá hay nữa là khác. Nhưng dãy cao kém (điều này trái ngược với klipsch), để bổ sung mình dùng thêm 1 con center khác bù đắp cho dãy này. Cảm nhận tuyệt vời. :D
Nếu kiếm được con center klipsch 62ii thì ngon.
Cụ thử đi....... :)
62ii em chưa thử nhưng đã dùng 52ii, bác kéo pow 200w vẫn thiếu giải cao thì có lẽ do chất âm của pow nó vậy rồi, em kéo pow yamaha giải cao rất chi tiết cảm thấy như gắn thêm siêu treb vậy, có ông bạn kéo 683 bằng luxman m08 em thấy giải cao cũng kém hơn khi so với pow yamaha của e khá nhiều "hay dở em ko bàn"!

vinagoh

Well-Known Member
62ii em chưa thử nhưng đã dùng 52ii, bác kéo pow 200w vẫn thiếu giải cao thì có lẽ do chất âm của pow nó vậy rồi, em kéo pow yamaha giải cao rất chi tiết cảm thấy như gắn thêm siêu treb vậy, có ông bạn kéo 683 bằng luxman m08 em thấy giải cao cũng kém hơn khi so với pow yamaha của e khá nhiều "hay dở em ko bàn"!
Vâng có lẻ do chất âm của Yamaha thiên sáng nên ra được chất âm như vậy!
Trước đó mình ghép center klipsch RP-450 thì tiêng sáng ngay, nhưng lại thiếu dãy bass. :D
Bởi vậy phụ thuộc rất nhiều vào phối ghép, và đặc biệt quan trọng là đôi tai cảm nhận của chủ nhân. :)

tangvanthang

Well-Known Member
Vâng có lẻ do chất âm của Yamaha thiên sáng nên ra được chất âm như vậy!
Trước đó mình ghép center klipsch RP-450 thì tiêng sáng ngay, nhưng lại thiếu dãy bass. :D
Bởi vậy phụ thuộc rất nhiều vào phối ghép, và đặc biệt quan trọng là đôi tai cảm nhận của chủ nhân. :)
Vâng cảm nhận mỗi người mỗi khác lên hay dở không lên tranh luận nhiều bác nhỉ! Thiết bị tốt mà setup không tốt thì cũng vứt đi, setup vô cùng quan trọng, để setup tốt theo em phải biết điểm mạnh điểm yếu của hệ thống mình đang có khi đó mới phát huy cái hay được!

lam6630

Well-Known Member
Mình có AVR DENON đa kênh + Pre 2 kênh + power 2 kênh nhưng chỉ có 2 loa main , xin hỏi câu mắt thế nào để vừa nghe đa kênh vừa 2 kênh . Thank

minhjp

Well-Known Member
Mình có AVR DENON đa kênh + Pre 2 kênh + power 2 kênh nhưng chỉ có 2 loa main , xin hỏi câu mắt thế nào để vừa nghe đa kênh vừa 2 kênh . Thank

Nếu pow của bác có RCA và XLR cùng thì XLR cho pre 2ch , xài cái nào gạt qua cái đó ( ví du như pow emotiva XPA200 mình đang xài )

Còn ko có 2 cái thì AVR denon pre qua Pre 2ch xong đến pow
nếu xem film chấp nhận mở avr và pre , nếu nhạc chỉ cần mở pre
Cách này chưa thử nhưng nghĩ chắc được

lam6630

Well-Known Member
Nếu pow của bác có RCA và XLR cùng thì XLR cho pre 2ch , xài cái nào gạt qua cái đó ( ví du như pow emotiva XPA200 mình đang xài )

Còn ko có 2 cái thì AVR denon pre qua Pre 2ch xong đến pow
nếu xem film chấp nhận mở avr và pre , nếu nhạc chỉ cần mở pre
Cách này chưa thử nhưng nghĩ chắc được
cách 2 được đó bác . thank (cách 1 nút chuyển nằm sau power khó thao tác)
Nhưng hiện nay mình đang sài hộp chuyển RCA (2 vào 1 ra) Tự mod , thấy ok

Nghia_PMT

Well-Known Member
Chuyển nhà mới rồi hardware khác chút xíu nhưng software thì vẫn vậy mà đang lu bu chuyện nhà chưa lên hình đc :(

Bên trên