Qua mặt Audio checker >> tái tạo mp3 thành CDDA!!!

Ðề: Qua mặt Audio checker >> tái tạo mp3 thành CDDA!!!

Cái quan trọng là chất lượng mà thôi.
Bác đổi thế này theo em chất lượng không thay đổi. Chỉ lừa được đuôi là âm thanh xịn thôi.

fion789

Active Member

To chủ topic: theo cá nhân mình nghĩ, sự thật mất lòng, bạn đừng buồn, vì khi bạn lập topic này ra, bạn đã làm 1 chuyện hết sức thừa thải và tầm thường rồi. đúng là về phần mềm thì mình không có rành đâu, nhưng nếu như cái căn bản là nghe 1 file mp3 64kps với 1 file mp3 128 kps để so sánh thì chắc chắn ai cũng phân biệt được, chứ đừng nói là lossless. ví dụ thế này đi: bạn down về 1 file lossless, nếu cái file đó là chất lượng mp3 64kps, chẳng lẽ bạn không bít? thế thì đâu cần phải đưa vô AC check? suy cho cùng thì việc ra đời AC cũng chỉ để kiểm tra những bài lossless mà tai người không thể phân biệt được là thật hay dởm thôi, có phải không? vậy thì đâu cần bạn đưa cái thủ thuật đó làm gì? giờ đó, giờ mp3 64kps AC nó check ra cdda rồi thì sao, khi nghe thì cũng bít thôi, check làm quái gì cho mệt vậy, nếu thủ thuật để hạ thấp uy tín của AC thì mình nghĩ nó cũng không đáng kể, bạn chơi chiêu với thằng AC, trong khi nó chỉ là phần mềm, mà bạn muốn qua mặt nó thì có gì là khó, nó cho ra kết quả tầm bậy là đúng rồi. bạn hiểu ý mình không?

huangcai_pro

Active Member

Vãi chú Fion789 @@ Topic này lâu lắm rồi, trước khi chửi chủ topic thì chịu khó đọc hết toàn bộ topic đi, ở giữa người ta làm hòa rồi, ở đó mà đọc đc 1 đoạn đầu xong bức xúc mà xỉa nhảm
1. Mình chia bạn ra làm 3 trường hợp, 1 là con người khô khan không biết đến từ "giải trí cho vui", 2 là con người khoái xỉa xói và 3 là con người nhìn chưa rõ hết mà kết luận. Tại sao ah?
Đây là một thủ thuật để giải trí cho vui, mời các bạn làm cho vui nhé.!
Chủ topic có ý chỉ chia sẻ điều mình mò ra được (hoặc share từ 4rum khác). Chỉ là 1 thủ thuật cho những bạn thích vọc này vọc nọ, con người suy diễn mới nghĩ ra đc tới từ "hạ thấp uy tín của AC" =)). Còn bạn đặt nặng chuyện đi lừa 1 cái máy và kêu đó là "1 chuyện hết sức thừa thải và tầm thường" thì thật sự những thứ như cr@ck, cheat cũng chỉ là người lừa máy chứ đâu :)), chằng qua chủ topic trình độ chưa cao =, nhưng chỉ có ý tốt share lên CHO VUI. Bạn nói nghe cứ như bạn là người luôn làm chuyện có lý tưởng =)).
2. Audio Checker ra đời có mục đích của nó, không phải tất cả mọi người đều có đủ khả năng phân biệt được lossless và mp3 320kbps :
+ Những người có tai nghe dỏm=> trung bình, có khác biệt nhưng ít, đôi khi cần đến AC
+ Những người quen chơi mp3, vừa chuyển qua lossless, cần đến để nâng cao khả năng cảm nhận, dần rồi họ cũng sẽ tự cảm nhận đc.
3. Theo lời bạn nói thì chuyện phân biệt khá dễ dàng vậy mình xin up 1 file rar chứa 5 bài Hotel California chất lượng fake là 320 kbps, nhưng trong 5 bài đó có 3 bài chất lượng 128 kbps, 1 bài 64 kbps và 1 bài 192kbps, bạn thử nghe mà kiểm tra xem nó khác nhau sao =)). Nếu thích thì cứ đăng câu trả lời lên forum, mình cũng không quan trọng câu trả lời của bạn vì đáp án HOÀN TOÀN CÓ THỂ CHECK BẰNG CHƯƠNG TRÌNH, bạn phải quyết định giữa tự đánh mất lòng tự trọng của mình hoặc có được danh dự trên cuộc tranh luận này ;)). Mình chỉ cố cho bạn chứng minh câu "nếu như cái căn bản là nghe 1 file mp3 64kps với 1 file mp3 128 kps để so sánh thì chắc chắn ai cũng phân biệt được" ;;) cố lên. 8-> ah File download đây : Eagles - Hotel California.rar
Thân ;))

anh0424

Active Member

phần mềm lởm nó thế.

check = Adobe Audition thử xem. biết mặt nhau ngay!

thanhdat1710

Well-Known Member

Dùng Windows Media Player để kiểm tra cũng được đấy mọi ngưởi, khỏi phải tải Adobe Audition nặng cả 100Mb.
Chọn Visualization > Bars And Waves > Ocean Mist
Chỉnh kích thước cửa sổ lại cho phía bên phải vừa khớp.

findhand

Member

Có nhiều người nghĩ rằng nếu phần mềm Audiochecker_beta_2.0.0.457 check 1 file nhạc mà ra được CDDA (dù là bao nhiêu %) thì file đó là lossless, nhưng với thủ thuật sau đây thì e rằng phải xem lại phán xét đó.

Thủ thuật biến một file mp3 thành chuẩn CDDA

Bước 1. Chọn File mp3 nguồn là 1 file 64kpps

Bước 2. Convert mp3 ra wave bằng chương trình Easy CD-DA Extractor

Config như hình phía dưới

Bước 3. Tạo file Flac từ file wav thu được ở Bước 2 bằng JetAudio Plus.

Config như hình dưới

Và cuối cùng là kết quả check file flac tạo được từ Bước 3 của Audiochecker_beta_2.0.0.457

Thế đấy, chả tốn tiền mua thêm thiết bị nào (phần mềm thì xài chùa :-j) mà vẫn ra CDDA.

Đây là một thủ thuật để giải trí cho vui, mời các bạn làm cho vui nhé.

Thân, CAPTAIN hdvn!

Bạn đừng làm vậy kẻo mất khách, máy móc là một chuyện và tai người nghe là một chuyện hoàn toàn khác.

tai người(đặc biệt) cộng với 1 bộ dàn ngon nữa nhé chứ dùng phần mền và tai người bình thường thì chào thua 3 cái vụ phân biệt này, Nó làm giả tinh vi đến độ người thường ko phát hiện được mặc dù nhìn thấy hihihihi.

victor77

Active Member
Nhân có vụ lộn xộn Ở đây. Đã tìm hiểu và thử các kiểu với phần mềm này.

Kết luận: Phần mềm này rất chính xác, không thể tạo được bất kỳ file nào mà Audio Checker check ra CDDA từ các kiểu file đã nén (MP3; AAC; AC3, ORG . . . )

Các bác cứ yên tâm thưởng thức âm nhạc!

thienmadaidien

thangba81

Well-Known Member

em đào mộ một tí. có báo nào có soft audiochecker này cho em với. em google rồi mà không DL được

Bên trên