Quá trình đam mê chơi Audio-Video

anbinhdo

Well-Known Member
Ðề: QUÁ TRÌNH CHƠI AUDIO-VIDEO CỦA MÌNH

Dễ sợ quá..cứ như là từ từ từ trên xuống dưới làm náo nức như ngắm nhìn các Thiếu Nữ Thay Xiêm Y đấy nhỉ =)) .Quả này hay đây, anh em học tập phát huy

HungdoanhLam

Active Member

Bác up lên luôn đi, cứ up up mở mở thế nhức đầu suy nghĩ quá bác.
Theo mình đoán thì thấy có 1 cặp Jamo S718 thì phải, hát KOK.
Không thấy bác treo em Pa lên>> Bác chuyển sang màn chiếu àh.
Còn cặp đen đen kia nhìn không rõ ^_6

Đúng đó bác.
Cặp màu đen la Wharfedale 10.6 diamond (mình tậu nó sau chót)
Theo như các cửa hàng trên này tư vấn cặp S718 này thích hợp cho KOK.
Ban đầu khi mua, mình tính để hát KOK, và kết hợp nghe nhạc.
Nghe thấy hay hơn hẳn bộ dàn JVC, âm thanh chi tiết rõ từng loại nhạc cụ, vocal cao trong.

View attachment 60557

View attachment 60555

Do có hát KOK, thỉnh thoảng có họp mặt,...thì mình mới ghép lại với bộ KOK Arirang, s718 và kết hợp SUB Ya-515

Chỉnh sửa lần cuối:

HungdoanhLam

Active Member

Cho đến khi biết đến diễn đàn HDvietnam, sau thời gian nghiên cứu, tìm tòi.
Có thể mình cũng lên tai nghe và bản tính cũng thích cắm - rút trải nghiệm cảm giác mới nên làm thêm 01 cặp nữa:
Wharfedale diamond 10.6
Đây là dàn hiện tại
chỉ để thưởng thức âm nhạc:

Marantz PM7004
DVD Sony (10 năm trước)
Wharfedale diamond 10.6
Jamo S718
SUB Yamaha SW-515

vài cảm giác cắm - rút:

một ngày chủ nhật ở nhà một mình:

Sắp có một chỗ mới cho bộ HI-FI này, hiện mới xong phần thô, đang chờ pha màu để hoàn thiện cái kệ
Tất cả cho một phòng giải trí: nghe nhạc , KOK , xem phim

Cái này mình làm rồi, mà thấy chưa vừa ý, nên để dành cho 02 loa surround cho dàn HD mới.

Mình có nhiều mẫu kệ xuất khẩu lắm, (bác nào muốn thì PM mình giới thiệu cho vài hình ảnh tham khảo)
Nếu nhu cầu cao, khả năng mình sẽ làm cửa hàng bán nội địa chơi.

ptkrelax

Active Member

Thanks bác.
Khi chơi thiết bị âm thanh, có một điều gì đó rất cuốn hút mình:
Từ khi mua về bước đầu là lắp đặt, phải tự mình đọc HDSD và lắp mới thú vị, sau đó thì ngồi thưởng thức,tinh chỉnh,...
Nhất là khi được mọi người trong gia đình trầm trồ khen sản phẩm do mình chọn lọc thì cảm xúc sẽ dâng trào.
Như bác anbinhdo nói "Thiếu nữ thay Xiêm Y", mình nghiệm ra rất đúng, Thiếu nữ có đẹp nổi trội, phần lớn cũng nhờ bộ Xiêm Y đấy.
Bác này hiểu sai ý bác anbinhdo gùi > Bác ấy đâu có nói đến vấn đề cái Xiêm y, bản chất chẳng cẩn xem Xiêm y làm gì , quan trọng ở một chữ " thay" thôi bác àh.
Cái muốn coi là đằng sau cái Xiêm y đấy ^_6

minhtuantkh

Cụ chủ rất trân trọng và nâng niu từng em mà cụ rước về ( chỉ riêng cái vụ sắm cho mỗi em một khăn riêng là chưa thấy ai trên HD này có). Chưa biết bộ dàn đã hoàn thiện xong chưa nên không dám bình loạn, nhưng mấy cái kệ cả hiện tại và tương lai chưa thấy cái nào thuyết phục cụ ạ.

leo6love

Ra Qui Nhơn ghé quán bánh bèo cây mận nhé, mình mới bác luôn =)

HungdoanhLam

Active Member

Hôm nay có rãnh chút xíu, cập nhật cặp loa mới:

post tạm tấm hình tạm với cái tủ dàn máy, vẫn còn để hàng mộc nguyên thủy.
Đợi đến lúc tổng dọn nhà, xem sắp xếp cho làm lại màu sơn sau.

View attachment 60567

Đến nay thì cặp loa 683 nghe hay hơn lúc mới mang về.
Do thường nghe nhạc đêm khuya (tầm 11h00~2h00AM), nên con PM7004 này cũng đủ lực (không thể mở lớn, ảnh hưởng mọi người xung quanh).

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Tìm bữa giờ mới thấy dàn của bác đây. Dàn của bác nhìn quy mô quá, hoành tráng thiệt, nhung sao có đến 4 loa đứng lận bác! Điều lạ là mỗi em đều có khăn cả đội đầu cả, có tác dụng gì hông bác? :-? Bữa nào có dịp bác cho em thọ giáo với nha bác. Cám ơn bác trước

HungdoanhLam

Active Member

Tìm bữa giờ mới thấy dàn của bác đây. Dàn của bác nhìn quy mô quá, hoành tráng thiệt, nhung sao có đến 4 loa đứng lận bác! Điều lạ là mỗi em đều có khăn cả đội đầu cả, có tác dụng gì hông bác? :-? Bữa nào có dịp bác cho em thọ giáo với nha bác. Cám ơn bác trước

Do lúc mình mới chơi audio, nên chưa tìm hiểu, cứ chọn mua theo ý thích mẫu mã.
Rồi nâng cấp thay đổi lần lượt.
Cặp ngoài bìa là Jamo S718 ghép với PM-7004 là cặp đầu tay, nghe nhạc trữ tình thì khá ưng ý (khi mới mua về).
Nhưng cảm giác hơi thiếu bass nên thêm sub phụ trợ khi nghe nhạc POP, ROCK.
Còn cặp bên trong là 683: thay đổi chất âm tí xíu. Đến nay vẫn chưa có ampli phù hợp cho em này.
Mình để cho mỗi em có 01 khăn phía trên cho đỡ bị bụi, và chống trầy. Thi thoảng có trang trí vài món bên trên cho đẹp thôi. Với lại khi bụi nhiều chỉ cần mang tấm khăn đi giặt là xong, đỡ phải lau bụi nhiều.
Mình cũng xem qua bộ dàn của bác quá chất lượng và rất mê! Bác ở bên đó có điều kiện dể hưởng thụ quá.
Thu nhập thì cao hơn mà tiêu dùng thì được mua với giá hợp lý và đạt chất lượng.
Thanks bác ghé thăm

Chỉnh sửa lần cuối:

HungdoanhLam

Active Member

Update bộ dàn máy cho phòng khách (nhà mới xây xong)
+ DVD Sony 10 mấy năm trước
+ Dây tín hiệu: Audio Quest
+ Ampli Stereo: Harman Kardon HK3490
+ Dây loa: Neotech5001
+ Speaker: Jamo S-718

Chỉnh sửa lần cuối:

khanhkun84

Active Member

Bác đúng là dân chơi. và cũng rất chi là nâng niu đồ chơi. bác chắc là người gọn gàng và chu đáo lắm nhỉ. nhìn cách bác xắp xếp và nâng cấp rất chi là có trình tự và logic. chúc bác có đc 1 bộ xem phim và nghe nhạc hợp lý.
đây là bộ cùi của em. bác vào chém cho vui hihi
http://www.hdvietnam.com/diendan/63...ini-cua-em-cac-bac-chem-nhe-tay-nhe-hihi.html
thank bác chủ.

Lần này thì thật sự ngon rồi bác ơi!!!chúc bác có bộ jàn ngon

Connor

Well-Known Member

Đúng là cả một quá trình :D mà công nhận bác chủ chịu chơi thiệt :D

25hanthuyen

Active Member

Khâm phục bác chủ quá. rất kỹ lượng, chọn lọc có thẩm mỹ... nhưng mà bác chưa cho giới thiệu em Panasonic ah??? Mà Bác đã ra nhập hội fanpanasonic đi là chuẩn đấy.

em kết 2 cây đen đen gác trên kệ hơn đấy bác B-)

vinlee

sắp tới em cũng cố gắng phát huy :D

Re: QUÁ TRÌNH CHƠI AUDIO-VIDEO CỦA MÌNH

Em thấy có 2 bộ pre pow adcom 555II 8ohm 200w/chanel ( bên 5 giây 16tr) và pre pow carver 8ohm 220w/chanel ( Huân -vnav-13tr). Bác thử với B&w 683 xem.

Re: QUÁ TRÌNH CHƠI AUDIO-VIDEO CỦA MÌNH

ADCOM thì âm nó hơi tối. Không hiểu tại sao âm bán dẫn thường sáng nhưng mà adcom thì vậy. Đánh với 683 thiên sáng có vẽ trung hòa. 2 cặp trên 13tr và 17tr. Còn không bác chơi Pre Đèn + Pow bán dẫn. Hoặc bác dùng amply hydrid ( Pre Đèn + Pow bán dẫn tích hợp sẵn trên 1 ampli) như Primo cái này việt nam bán 2k2, hoặc Balanced Audio Techno logy (BAT) vk 300 x special edition cái này second hand trên audiogon tầm 3k tính luôn tiền ship về tận nhà bác( em này hàng hiend). Hoặc bác ngại vụ mua bán nước ngoài lèng èng thì chơi cái pre Đèn thi văn (7tr) + Pow Nad hàng new tầm 16-18tr.

Bên trên