Quá trình đam mê chơi Audio-Video

belota

Banned
Ðề: QUÁ TRÌNH CHƠI AUDIO-VIDEO CỦA MÌNH

bác này lên đời thì lên lại chơi quả ảnh cổ mới kinh chứ lại .chơi kiểu yếu tố bất ngờ đây mà

HungdoanhLam

Active Member

Tuần trước vác con CREEK Destiny 2 về ghép với 683 nghe được 03 ngày.
Về mẫu mã thì con này có lớp vỏ máy bao bọc bằng nhôm phay, nhìn rất cao cấp, các cọc loa mạ màu vàng rất đẹp.
Tuy nhiên về chất âm không hợp với mình: về treble và mid thì rất chi tiết nhưng không đủ độ "nhựa" khi nghe nhạc trữ tình, tiếng bass có vẻ không hợp, chắc em chưa đến.

View attachment 65307

Tìm hoài không có nơi nào có hàng Rotel Rb-1582/1580 (các nơi báo hết hàng, hoặc giá bị nâng cao hơn so với trước tết) nên mình tạm "trùm mền" con 683 lại.

Không ngờ lên cửa hàng thấy có ampli đèn Cayin A-55T, mẫu mã rất đẹp, sau khi test rất nhiều loại nhạc VN và của nhiều ca sĩ (Hoàng Oanh, Lệ Quyên, Như Quỳnh, Mai thiên Vân, Yaositing,...) tại cửa hàng, thấy tương dối hạp gu.
Đánh liều vác 01 cặp ampli và loa bookshelf về chơi:

Về đến nhà lập tức nghe HỒNG TRÚC hát các bài sau:

Chuyến đò không em
Giọng ca dĩ vãng
Dấu chân kỷ niệm
Chuyến đò vĩ tuyến
Chuyện tình người đan áo

Quang Lê:
Đập vỡ cây đàn

Yaositing:
Hotel California

Susan Wong:
Desperado

Thì nghe rất hợp với lỗ tai.

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Bác cho chút review về em ampli đèn sau khi chạy rà đi bác. Nghe Lệ Quyên hay hông bác? Bác còn dùng B&W683 hông ? Thanks

Bác cho chút review về em ampli đèn sau khi chạy rà đi bác. Nghe Lệ Quyên hay hông bác? Bác còn dùng B&W683 hông ? Thanks

hi hi ! em mà bập vô đèn nữa là bảo đảm nghiện luôn đó :D , anh mới chơi Hybrid thôi mà đã nghiện nặng rồi nè , mà công nhận mỗi lần thay bóng là mổi lần có cảm giác nghe khác nhau, anh củng mới múc thêm con DAC đèn đang phê nè:)
ps; đã nhận được mail của em mai anh mua phone anh em mình 8 tiếp , sorry bác chủ nha , làm loãng topic của bác .

HungdoanhLam

Active Member

Hi bác Nghiabienhoa,

Cặp 683 mình đã cho lên đường rồi bác ơi, dòng serie 6xx này em đã đi nghe nhiều, và đổi ampli cũng nhiều quá rồi, nên không luyến tiếc nữa. Tuy rất thích thiết kế của B&W, nhưng là dòng 8xx như của bác đang dùng đó (mà "yếu không dám ra gió", ngắm nhìn dàn của bác mà rất thèm đấy) - mình cũng thường xuyên xem các clip của bác gửi lên, rất đã)

Nói về em ampli đèn này.
Phải nói nó rất hợp với bookshelf RB-81II, và cũng đã thử ghép với RF-82II, cuối cùng giữ lại cặp RB-81II thôi.
Cặp RB-81II cho trung âm nổi rõ hơn, giọng vocal nghe nó mượt và nhựa hơn, rất phê, loa bass 20cm nhưng cho bass vừa đủ (nếu so với RX-6 thì hơi cứng hơn), với treble Tractrix horn thể hiện rõ hơi thở của ca sĩ lấy hơi và nghe kèn saxso rất rõ

Hiện mới làm thêm cặp RX-6 nữa, chất âm cũng hơi khác.
Cặp RX6 mới rước về ráp vào nghe thử mới được vài disc thôi. Cảm nhận ban đầu bass mạnh hơn, nghe lâu hơi mệt, treble chi tiết hơn. Vì loa mới chưa rà đủ thời gian.
Khi test Lệ Quyên và Hồng Trúc mà nghe với ampli đèn thật hợp với gu nhạc của mình

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Hi bac Nghiabienhoa,

Cặp 683 mình đã cho lên đường rồi bác ơi, dòng serie 6xx này em đã đi nghe nhiều, và đổi ampli cũng nhiều quá rồi, nên không luyến tiếc nữa. Tuy rất thích thiết kế của B&W, nhưng là dòng 8xx như của bác đang dùng đó (mà "yếu không dám ra gió", ngắm nhìn dàn của bác mà rất thèm đấy) - mình cũng thường xuyên xem các clip của bác gửi lên, rất đã)

Nói về em ampli đèn này.
Phải nói nó rất hợp với bookshelf RB-81II, và cũng đã thử ghép với RF-82II, cuối cùng giữ lại cặp RB-81II thôi.
Cặp RB-81II cho trung âm nổi rõ hơn, giọng vocal nghe nó mượt và nhựa hơn, rất phê, loa bass 20cm nhưng cho bass vừa đủ (nếu so với RX-6 thì hơi cứng hơn), với treble Tractrix horn thể hiện rõ hơi thở của ca sĩ lấy hơi và nghe kèn saxso rất rõ

Hiện mới làm thêm cặp RX-6 nữa, chất âm cũng hơi khác.
Cặp RX6 mới rước về ráp vào nghe thử mới được vài disc thôi. Cảm nhận ban đầu bass mạnh hơn, nghe lâu hơi mệt, treble chi tiết hơn. Vì loa mới chưa rà đủ thời gian.
Khi test Lệ Quyên và Hồng Trúc mà nghe với ampli đèn thật hợp với gu nhạc của mình

Cám ơn bác đã cho chút review, nghe nói la đã thấy phê rồi. Nhà bác ở rất gần nhà em, mai mốt có dịp bác cho em nghe ké với nhé. Thanks bác trước :)

tia chop

Member

kiểu này 2012 chắc khủng nữa. Pót tiếp đi pác

tinaken

kệ gỗ này nhìn bắt mắt đó . nhìn nhà ai cũng đẹp

papapucca

Member

Em hỏi ngu tí nhá : Thấy bác đầu tư amp , loa mà sao không nâng cấp phần nguồn phát nhỉ ? nghe bằng DVD sao bằng CDP được nhỉ ? các bác chém em nhẹ tay cái , em Newb nên chưa rành lắm .

ducluan74

Member

Bộ dàn của bác đẹp lắm!
Khâm phục qúa trình chơi audio của bác thật đấy! Em cũng ở Biên Hòa (P. Long Bình Tân), hôm nào xin ghé bác mở mang tí đèn đóm được không bác?

Minhsur

Banned
Re: QUÁ TRÌNH CHƠI AUDIO-VIDEO CỦA MÌNH

Bác chăm chút nhiều đồ chơi quá. Nhưng qua mấy cái ảnh hiện giờ của bác chưa thấy cái KỆ nào tương xứng với đồ chơi của bác cả. Bác nên bỏ cái Kệ bằng kính đi, nhà làm gỗ thì bác cứ chơi gỗ cho nó chất bác ạ.
(Hình như có nhiều ảnh không hiển thị được)

hohinh

Member

bác cho e xin vài mãu kệ đi...e tính làm Ht ..kệ thấp nhưng dài vì tính làm cái màn 150inch oy...thanks

HungdoanhLam

Active Member
Ðề: Re: QUÁ TRÌNH CHƠI AUDIO-VIDEO CỦA MÌNH

bác cho e xin vài mãu kệ đi...e tính làm Ht ..kệ thấp nhưng dài vì tính làm cái màn 150inch oy...thanks

Bác cứ từ tham khảo các bộ dàn của các AE trên DĐ, có rất nhiều kiểu dáng đẹp lắm.

nvqhaiduong

Well-Known Member

Đã xem hết các bộ của bác, bác chơi rất tỉ mỉ và cẩn thận...chúc mừng bác

Minhsur

Banned
Re: Ðề: QUÁ TRÌNH CHƠI AUDIO-VIDEO CỦA MÌNH

attachment.php

Mình thích cái Kệ này của bác. Trông khoẻ và nếu có thêm tầng 2 thì có lẽ Nhất.

HungdoanhLam

Active Member
Ðề: Re: Ðề: QUÁ TRÌNH CHƠI AUDIO-VIDEO CỦA MÌNH

Kệ này có thể thay đổi được chiều rộng rất linh hoạt , dễ điều chỉnh cho phù hợp với không gian căn phòng.

Bên trên