Quán Café Hi-end Sơn Hà: một địa chỉ nên biết của dân audiophiles

lehoang40

Sơn Hà audio là cái tên không hề lạ lẩm đối với giới audiophiles ở đất Sài Thành, đã từ lâu, rất lâu rồi, muốn đầu tư, nâng cấp một dàn Hi fi, HT có giá vài chục triệu đến một dàn Hi end có giá tiền tỷ thì cái tên Sơn Hà Audio ít khi bị bỏ qua.
Giờ đây, Sơn Hà audio lại quyết định mở thêm một quán Cafe Hi end, nằm ngay bên cạnh cửa hàng Sơn Hà Audio, Trung Tâm TP HCM: 43 Huỳnh Thúc Kháng Q1.

Dàn nghe nhạc Hi end, Dàn HT có giá tiền tỷ thì ai cũng muốn nghe nhưng không phải ai cũng đủ tiền để đầu tư..:), và đây là nơi để các bạn có thể ghé ngang qua, uống một ly cafe và thưởng thức dàn HI END hay HT giá trị này.

Quán cafe có 2 phòng chính, 1 phòng dành cho nghe nhạc và 1 phòng để xem phim:

Phòng nghe nhạc hiện đang để 1 cấu hình audio gồm:
Loa Wilson audio X1 Grand Slam
Power amplifier: cặp monoblock Boulder 1050
Pre amplifier: Boulder 2010
CDP: DCS Puccini

url

url

Một phòng dành để chiếu phim 3D, có cấu hình âm thanh gồm dàn loa Revel, mà mình chỉ kịp ghi được:
Cặp loa front Revel Salon 2
Power amplifier: cặp monoblock Marklevison N52
Pre amplifier: Marklevinson N32
Nguồn phát là Emilabs

Khi trao đổi với Chị Hà, Giám Đốc Sơn Hà Audio, thì được biết quán sẽ thay đổi dàn HT và Hi end theo định kỳ, để có thể giới thiệu các hãng audio khác nhau đến với giới mộ điệu.

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Quán Café Hi-end Sơn Hà: một địa chỉ nên biết của dân audiophiles

Í cái này mới nha, ghét mua đồ của Sơn Hà vì thái độ phục vụ nhưng còn vụ cafe này đc ah

osiric

Well-Known Member

Cái vụ cafe này thì có nghe chứ chưa thấy
Nay thấy trang thiết bị như thế này đúng là thấy lun giá ly cafe rùi

LVT1974

Member

Í cái này mới nha, ghét mua đồ của Sơn Hà vì thái độ phục vụ nhưng còn vụ cafe này đc ah

SH chuyên trị khách hàng từ 10k trở lên thôi, AE HD ta toàn là tầm < 2k nên không hứng thú tiếp :)

lehoang40

Cái vụ cafe này thì có nghe chứ chưa thấy
Nay thấy trang thiết bị như thế này đúng là thấy lun giá ly cafe rùi

Lúc chiều mình kêu một ly cafe đá giá là 28K, cũng không đắt.

LVT1974 đã viết:
SH chuyên trị khách hàng từ 10k trở lên thôi, AE HD ta toàn là tầm < 2k nên không hứng thú tiếp
Ghé quán cafe chứ đừng ghé vào SH audio thì Anh em HD <2K Obama nhưng vẫn có thể nghe được dàn >10K abama mà bác.....:)

híc !!! nghe anh nói làm em thèm chảy cả nước miếng , ở VN mình thật thích có thể ra những quán cafe như vậy để thưởng thức , chả bù cho em có muốn nghe cũng chẳng được , thậm chí mua đồ cũng kg thể nghe thử và nhìn ngắm được , chỉ có thể mua mù thôi =((

lehoang40

Quán khai trương vào ngày 9.6, nhưng có lẻ đến giờ này vẫn chưa thể set up ra hồn cho phòng nghe. Lúc chiều mình ghé đến thì vẫn còn thấy mấy anh KTV cân chỉnh cho dàn âm thanh, mặc dù toàn là hàng khũng từ loa, amply, nguồn phát, dây loa, dây tín hiệu đến cả dây nguồn và bộ lọc điện... nhưng nghe vẫn không ra hồn được, phòng nghe nhạc với 2 cặp loa có giá hơn tỹ bạc vẫn có những vị trí tiếng bass và mid low gây tức ngực như trong 1 quán BAR, lại có vị trí tiếng bass gần như không nghe thấy. Còn ở phòng dành cho chiếu phim với cặp loa Revel Salon 2 có giá 20K Obamas thì tệ hại hơn, mở nhạc nghe đúng 5ph là phải bỏ ra ngoài vì chịu không nổi âm thanh của nó, đến nổi chị chủ phải nói chửa cháy là dàn này set up để xem phim nên dùng nghe nhạc nó không hay (hic cặp loa 20K Obama, pre-pow Marklevinson có giá cũng cở đó, nguồn phát cũng là hàng hiệu mà nghe nhạc nó không hay thì chả biết phải tính sao?). Mình chứng kiến tận nơi mới thấy rằng để sắm được 1 dàn Hi end là chuyện khó, nhưng để nó kêu cho ra chất Hi end lại cũng không dễ tí nào cả.
Chắc phải vài tuần nửa, Cafe Hiend Sơn Hà mới có thể cân chỉnh cho đúng mực được.

nhìn phòng xem phim mà e mê không chịu được. Những phòng đấy cần những phòng nghe lớn chứ e xem qua hình thấy phòng hơi nhỏ thì phải. E vẫn chưa hiểu cấu hình phòng xem phim, dùng pre pow đa kênh ah các bác?

kight90

Xin lỗi các bạn vì thiếu sót này đúng thứ 2 tuần sau, quán sẽ chính thức khai trương phim 3D Lịch chiếu phim mình sẽ up sau...
Con về việc giá cã mình đãm bảo 1 ly cafe <50k
Nếu hơn thì cứ spam mình.
Còn về việc tại sao mình có thông tin này vì mình đang làm việc tại đây.

lehoang40

Xin lỗi các bạn vì thiếu sót này đúng thứ 2 tuần sau, quán sẽ chính thức khai trương phim 3D Lịch chiếu phim mình sẽ up sau...
Con về việc giá cã mình đãm bảo 1 ly cafe <50k
Nếu hơn thì cứ spam mình.
Còn về việc tại sao mình có thông tin này vì mình đang làm việc tại đây.

Hi, nhân viên của Sơn Hà cũng vào đây tham gia à..........:)

Bác làm ơn thông báo lịch chiếu phim 3D và cấu hình dàn HT + audio hi end chi tiết giúp nhé (nếu có lịch thay đổi dàn âm thanh thì cũng xin thông báo luôn), nếu được thì cứ mỗi lần thay đổi dàn âm thanh mình sẽ tranh thủ ghé ủng hộ quán.

thenhan74

Active Member

cái này tự nhiên mình nghĩ đến câu : không có tiền để mua được món đồ mình thích thì rất tội, nhưng tội hơn là có tiền mua được bất cứ thứ gì mình thích nhưng lại không biết xài.

edc

Active Member

Không phải là cứ có tiền là hiểu, là biết được mọi thứ. [-O<

kight90

thanks cac bạn đã ủng hộ...
Lịch chiếu phim sẽ có trong nay mai. Vì quán mình đã hoàn thành xong dàn 3D. Nhưng phải chờ phim từ các nhà sản xuất(phim 3D mà)
còn về việc mình hé lộ thông tin dàn HT, thì cho mình cáo lỗi cùng các pác... Nghề nghiệp cã mà. Nếu bạn nào mún bk rõ thêm thông tin, hãy đến quán.Lúc đó ún bk cái gì, mình cũng chiều hết.

lehoang40

thanks cac bạn đã ủng hộ...
Lịch chiếu phim sẽ có trong nay mai. Vì quán mình đã hoàn thành xong dàn 3D. Nhưng phải chờ phim từ các nhà sản xuất(phim 3D mà)
còn về việc mình hé lộ thông tin dàn HT, thì cho mình cáo lỗi cùng các pác... Nghề nghiệp cã mà. Nếu bạn nào mún bk rõ thêm thông tin, hãy đến quán.Lúc đó ún bk cái gì, mình cũng chiều hết.
Trời ạ. Cái dàn HT có gì mà bí mật? Nói thật với bác, hôm mình đến nghe thì cả dàn nghe nhạc lẩn dàn xem phim đều được set up dở tệ, dù toàn là hàng khũng. Mấy cài này mà không thể "tiết lộ thông tin" thì không hiểu nổi.
Anh em ở đây đa số đều có dàn HT ở nhà, số không có cũng sẽ có, họ đến quán nhằm được nghe, được thấy những dàn HT, Hi end khác nhau để giúp định hướng cho việc mua sắm, nâng cấp sau này, chứ phim ảnh 3D, HD thì rất rất nhiều trên này bác ơi, không ai ghé quán với mục đích đê xem 1 bộ phim 3D đâu bác.
Ở trên diễn đàn này tất cả thông tin đều là chia sẻ, nếu bác cảm thấy không thích thì đừng tham gia, đã tham gia thì cần có tinh thần chia sẻ.

khoaifeat

Active Member

hay em mở quán cà fê HT tại gia các bác nhể ;) :))

khoaifeat

Active Member

Bác làm được đấy, phòng ốc thế kia mà hưởng thành quả một mình là ko ok đâu :D
Thân.

E đồng ý biểu quyết bác Tú ơi, quán CF HT nhưng free cafe, mời các bác, chỉ có duy nhất tại VN .....:) :) :) luôn welcome các bác

minhtuantkh

Ở trên diễn đàn này tất cả thông tin đều là chia sẻ, nếu bác cảm thấy không thích thì đừng tham gia, đã tham gia thì cần có tinh thần chia sẻ.
Nhất trí với phát ngôn của cụ LH40 ( dù hơi gay gắt, hehe..)

quynhnet

Banned

Café Sơn Hà chật chội, phối ghép lởm khởm, vào web thì cứ nhảy xổ ra cửa sổ quảng cáo. Thất bại quá.

Bên trên