Quán Internet - Hôm qua và hôm nay, em đang ở đâu?

hd360sg

Ðề: Quán Internet - Hôm qua và hôm nay, em đang ở đâu?

Không hẳn game h kém hấp dẫn mà có lẽ h lên internet có nhiều cái để tìm hiểu quá dẫn đến những cái như game chát sẽ ko còn cảm giác thú vị nữa ?

NBK_FOF

Active Member

:)) Hồi còn ở việt nam toàn chạy ra quán net mặc dù phải quốc bộ 100m, nhưng cứ ra như cơm bữa vậy :)) còn nhớ cứ 3k/hour, lớn lên tý lên biên hòa học vào quán kín có air conditioner thì 4k/h, vẫn nhớ 1 lần đám bạn lên sài gòn đi thi vào quán điện tử đèn vàng kiểu trang trí, cũng máy lạnh luôn, 3 tầng thì lại là 5k/h =)) công nhận phát triển chóng mặt thiệt

Linhnt83

Việt Nam có ADSL vào khoảng năm 2002-2003. Quán net có từ trước đó từ rất lâu rồi.

Quán net trước kia cũng dùng dial-up. Người ta đến đấy để chat và mail. Giá tiền Dialup vào khoảng 15k/1h. Cuối thời kỳ Dialup. Giá ngồi máy khoảng 3-4k/1h. Nhiều quán vào giờ vắng chỉ có 3-4 người ngồi là lỗ vốn, chỉ muốn đuổi khách về :))

Sau khi ADSL xuất hiện với lợi thế giá rẻ với tốc độ cao, quán net bước sang 1 thời kỳ mới.

Vẫn còn nhớ cái ngày lần đầu tiên được dùng ADSL. Một thời gian dài Dial-up, vào 1 trang web đợi cả phút mới xong. Chuyển sang ADSL chỉ mất 1 giây, gần như tức thì. Một bước nhảy vọt, không ít người phải choáng ngợp với nó. Cứ như là được ngồi lên tàu vũ trụ sau một thời gian dài ngồi xe đạp vây :))

mr_thuan21

Member

Ngày xưa mình chỉ biết ra quán net xem thông tin với chat chit! chả có ham hố game online j cả! giờ ở nhà 1 mình 1 máy mới có hứng thú chơi game! Quán net giờ chỉ có thể là nơi tụ tập của 1 cộng đồng nào đó như bang hội trong game hay cũng có thể là các bác HDers nhà ta thôi!

quần_tà _lỏn

Active Member

ngày xưa, ở nhà vọc win98se đến thuộc lòng cdkey, ra tiệm toàn chat ICQ........... một thời để nhớ!

HDSaiGon

Super Moderators

Thời 2002-2003 làm quán net 91SVH nối dài, cho khách gọi đt Quốc tế thôi cũng kiếm bộn tiền.

Chỉnh sửa lần cuối:

conando

Well-Known Member

mình thì ra quán ít thôi khi chưa kinh doanh. khi đủ vốn mở 1 tiệm net nho nhỏ, hoạt động hơn 2 năm, máy móc, game đòi hỏi cấu hình cao nên dẹp tiệm nghỉ luôn. nhớ thời đó cày chết bỏ.

cũng nhiều nhỉ? ngày trước em cũng vậy. đi làm nhưng đầu óc luôn nghĩ đến game, quên ăn quên ngủ, nhất là hum nào chủ nhật thì thôi rồi, ngồi thông đêm tân hum sau, thuốc lá không rời mồm, nhiều khi ra quán còn phải chờ để có máy mà chơi. ngày đó mì tôm là số 2 và game là số 1. em nhớ ngày đó yêu mà chả mấy khi đến chơi nhà bạn gái . ngoại trừ gặp nhau tai cty đến nỗi em ấy còn nói thẳng là Anh chỉ suốt ngày game thôi có quan tâm gì đến ai đâu

boyvipcc16

Active Member

Cái thời đi chơi net đã hết, giờ ngồi nhà chơi thoải mải, thức ăn thức uống đầy đủ :))

Cũng một thời đi chơi net dêm vs mấy th` bạn, một thời để nhớ :D

lovemyta

ẶC TỐI QUA ĐI QUA CÁI QUÁN NÉT VẪN ĐÔNG NGHÌN NGHỊT

CHUYỆN LÀ BỐ MẸ CHÚNG NÓ CẤM THÌ NÓ RA QUÁN =))

Game online đầu tiên về VN là MU thì phải! Nhớ hồi đó game có hơn 20 server mà lúc nào cũng chật kín mỗi server gần 1000 người :)) vào được game lag giật tung màn hình cũng đã là hạnh phúc rồi! cắm chuột toàn dùng tăm đút vào chuột để tự đánh :)) bây giờ thì game nào cũng chán rồi :D

kugkuygil

ngày xưa mình toàn mài đũng quần tại quán net đến nỗi nhận cả chủ quán làm mẹ nuôi nay có lap ở nhà thì bớt nhưng vẫn hay tụ hội anh em ở đấy! gì thì gì chứ đánh game off như chế haflife hero III thì cứ phải ra quán đánh mới phê vừa đánh vừa chửi nhau loạn xạ cả lên ấy chứ!

lemboo

Active Member

ngày xưa hay ra lướt web tải phim, bây giờ máy có mạng có nên bỏ luôn

VThanhgtvt

Well-Known Member

ngày xưa hay ra lướt web tải phim, bây giờ máy có mạng có nên bỏ luôn

Chẳng nhẽ bây giờ nhà nào cũng đều có 1 cổng mạng riêng rùi sao bác? Em nghĩ không hẳn đã như vầy. Chỉ các bác trên 4r mới biết tới top này, mới CM được ở trong này, mà các bác tham gia trong 4r này đại đa số là người nhớn rùi, đều đi làm cả rùi, nên sẽ đều không biết tới Quán net nữa thui....

leviatang

em đang có ý định mở quán net đấy bác ạ,nghe những lời tâm huyết này của bác em cũng hơi hoang mang nhưng theo ý kiến của riêng em ( riêng em thôi nhé ) thì dù ko còn ở thời kì hưng thịnh nhất thì quán internet vẫn còn có sức hút riêng của nó,vả lại thời buổi bây giờ nếu chỉ tập trung vào mỗi internet thôi thì khó khăn lắm,phải kết hợp nhiều thứ,đôi khi ta ra quán không phải để chơi mà để giao lưu,chém gió với anh em võ lâm,để cùng nhau hò hét cho 1 trận aoe,1 trận đột kick ra trò,ai thua trả tiền cho 1 chầu nhậu sau đó chẳng hạn,dù có mtxt thì thỉnh thoảng cũng lên ra quán bác ạ,thủ dâm 1 mình ở nhà mãi cũng chán,anh em bạn bè nó tưởng mình chỉ còn tồn tại trên net thì buồn :">

papapucca

Member

Ngồi đọc em lại nhớ tới hồi mới cày VLTK , lúc đó VL vừa ra em thì đi làm ở Thủ Đức , cách nhà cũng 20km cứ hết giờ làm là 5h thì kiếm gì bỏ bụng rồi vào quán nét đối diện DH SPKT cày vl , lúc đầu đêk biết cày chơi cả tuần toàn đánh heo rồi qua đánh nhím . Cùng lúc đó có 1 đám Sv SPKT thì phải cũng cày VL , thấy tui nó cày khí thế luôn , lúc nào vào quán net cũng thấy đám đó ngồi cày rồi . Hồi đó em cày con Côn lôn tới lv39 mà ham dánh lộn nên -90% hoài , nản quá bỏ luôn . Sau rủ thằng bạn cày 5 độc , cày tới 6x thì đi TK săn NVK , hoi đó cũng săn được mấy cây , mà có lần vừa săn đươc thì nghe đám cày chung quán chửi um sùm " mk thằng ôn đó lụm mẹ nvk rồi " em nghe vậy im ru chả dám hó hé . Hồi đó cày lâu lên lv nhưng vui thật . Mà mình nhớ hồi đó nguyên đám kia tạo acc toàn lấy tên có chữ Lâm ( Nghi Lam , Hoang Lam .....) ở sau , bác nào ngày đó có ở đây thì giơ tay nhá . Mình cày Vl tới 2007 thì bỏ nhưng thỉnh thoảng chơi lại , mãi tới 2010 mới bỏ hẳn . mà toàn cày ờ tiệm . Giờ có máy có net ở nhà thì chằng muốn chơi game gi chỉ HD với nhạc Lossless

thewall2010

Active Member
chỉ có khi nào rảnh rỗi ae offline làm tý đế chế mới nhớ đến quá nét thôi :))

Bên trên