Quy Định Post Bài Box Thiết Bị Phát Hình

davidhand

Moderator
Căn cứ vào tình hình hiện nay, box "Thiết bị phát hình" là một "điểm nóng" trên diễn đàn, thường xuyên xảy ra tình trạng tranh luận tới mức thái quá, một số thành viên không tôn trọng những quy định chung của diễn đàn tự do thể hiện quan điểm cá nhân với những comment gây ức chế cho người khác dẫn tới thiếu tôn trọng lẫn nhau, tôn trọng người đọc và đi sai chủ đề.

Để giữ gìn trật tự chung và tạo sân chơi lành mạnh, không gây sự khó chịu cho người đọc, với trách nhiệm được giao quản lý box này, tôi xin đề ra những quy định sau, rất mong ACE hợp tác để mod hoàn thành nhiệm vụ:

• Tạo chủ đề topic cần phải gắn liền với nội dung quy định của diễn đàn, chỉ mang tính chia sẻ với cộng đồng.
  • Không được gây flame trong box.
  • Các bài viết (comments) cần phải bám sát chủ đề, thành viên có quyền tự do tranh luận nhưng không được đi xa chủ đề topic.
  • Các fans, salers của các hãng thiết bị hình ảnh có quyền giới thiệu sản phẩm. Việc phản biện nếu có cần phải có lý lẽ và dẫn chứng rõ ràng để thuyết phục người đọc, không được lặp đi lặp lại một nội dung bài viết.
  • Không được quảng cáo bán sản phẩm trong box. Không chào mời, giao dịch. Chữ ký không được kèm nội dung quảng cáo hoặc dẫn link từ forum khác. Xem nội quy tại đây
  • Mọi thắc mắc về cách điều hành box được tự do góp ý, phải mang tính xây dựng và post bài đúng nơi quy định.
  • Không spam.

Hình thức xử lý khi vi phạm:
  • Ban nick tùy theo mức độ nặng, nhẹ.
  • Xóa topic, bài viết không hợp lệ mà không cần báo trước.

Các mod đều là những người "Vác tù và hàng tổng" và không có nhiều thời gian để đọc hết các comments nên rất mong ACE thành viên hợp tác với các mod và chấp hành các quy định chung của diễn đàn để góp phần lành mạnh hóa diễn đàn và hấp dẫn người đọc.

Trân trọng.
davidhand

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Haxen

Well-Known Member
Ðề: QUY ĐỊNH POST BÀI BOX THIẾT BỊ PHÁT HÌNH

Qui định này tuyệt vời đó bác Khôi

hdradio

Member

Đồng ý với bác, làm thế thì mới phất được, cứ để tình trạng các hãng vào dìm nhau thì chìm hết

nvcu55

Member

Rất đồng ý, nếu xảy ra tranh luận đến mức bới móc nhau thì đề nghị bác davidhand ra tay dẹp ngay, khỏi cần cảnh cáo.

manhtran71

Well-Known Member

Không những là cmt, mà nhiều bài viết với tiêu đề gây ứ chế bỏ xừ. Không biết bác davidhand có làm Bao Công mà xử công thần không nữa :).

davidhand

Moderator

Không những là cmt, mà nhiều bài viết với tiêu đề gây ứ chế bỏ xừ. Không biết bác davidhand có làm Bao Công mà xử công thần không nữa :).

Có gì sai các bác cứ góp ý giùm, nếu thấy ko ổn thì phải dọn dẹp thôi ạ. E thì ko phân biệt ai cả, chỉ xử lý theo quy định thôi bác.

lu05

Member

Mạnh tay lên bác

tienlequoc

Well-Known Member

Bác davidhand sticky 2 bài thì cả 2 bài đều vi phạm nội quy. "toàn bộ tiêu đề bằng chữ HOA" :))

davidhand

Moderator

Tiêu đề ko có quy định này bác ạ! Dùng chứ hoa toàn bộ bài viết sẽ khó đọc nên theo mình thì nội quy quy định vậy. Tiêu đề thì ngắn gọn ko vấn đề gì. Bác cũng nên sửa lại chữ ký đi nhé, mod nên gương mẫu trong vấn đề này.

tienlequoc

Well-Known Member

Á. Cái nội quy đó bỏ rồi, em ko hay luôn. Mà chữ ký của em có vấn đề gì hả bác? :)

davidhand

Moderator

Bác đọc lại quy định phần chữ ký! Bác có thể dẫn link trên OK nhưng ko được chèn nội dung QC vào. Theo mình bác có thể để lại số ĐT, link dẫn qua box thương mại. Điều này là quy định chung nhằm tránh gây khó chịu cho người đọc khi mà comment vài chữ mà chữ ký dài mấy dòng, mục đích comment để show QC trong chữ ký là chính. Điều này mình đã có thông báo trong box do mình quản lý. Mình sẽ phải làm chặt vụ này vì thấy có rất nhiều thành viên lạm dụng quá mức gây flame, đấu đá lẫn nhau, làm loạn các topic nhất là các topic liên quan đến các sản phẩm HD.

hunghd_3d

Re: QUY ĐỊNH POST BÀI BOX THIẾT BỊ PHÁT HÌNH

rất là ủng hộ và rất cảm ơn các Mod thực hiện và áp dụng triệt để các nội quy đã định danh trong diễn đàn để ae còn dám có ý kiến và kinh nghiệm để trao đổi,chia sẻ cùng với ae trên HDVN, lúc trước tôi biết mua được những món đồ công nghệ là nhờ các ý kiến của ae trên HDVN này đấy.Tôi xin cám ơn rất nhiều. Tôi định mua thêm tivi OLED nữa,đã vô HDVN liên tục để xem có ae nào sử dụng qua chưa nhưng chưa thấy.

Minhsur

Banned

Cá nhân em nhận thấy box Thiết bị phát hình giờ đã mang hơi hướng giống khu mua bán, chào hàng báo giá, mời mua hàng nhiều quá. Nhiều chỗ chỉ là topic lập ra trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm sủ dụng thiết bị thì chẳng mấy chốc thành nơi cho vài ba bác bán hàng chào hàng, báo giá. Em không biết như thế đã đến mức vi phạm nội quy diễn đàn chưa. Nhưng em nghĩ những chuyện mua bán nên thực hiện trong khu vực Mua bán.

Bác nào làm ăn đàng hoàng, uy tín thì nên đăng ký gian hàng chuyên nghiệp để anh em còn dám tin mua bán, tránh chuyện chụp giật tranh khách, dìm hàng... và ít nhất còn phải đóng phí bán hàng cho BQT theo quy định. Bác nào không đủ sức thì chỉ nên chào hàng từng món trong các gian hàng.

Để Box này đỡ trở nên nhàm chán (nhưng lại nóng) mong Mod kiểm tra và xử lý.
Thanks!!!

davidhand

Moderator

Cá nhân em nhận thấy box Thiết bị phát hình giờ đã mang hơi hướng giống khu mua bán, chào hàng báo giá, mời mua hàng nhiều quá. Nhiều chỗ chỉ là topic lập ra trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm sủ dụng thiết bị thì chẳng mấy chốc thành nơi cho vài ba bác bán hàng chào hàng, báo giá. Em không biết như thế đã đến mức vi phạm nội quy diễn đàn chưa. Nhưng em nghĩ những chuyện mua bán nên thực hiện trong khu vực Mua bán.

Bác nào làm ăn đàng hoàng, uy tín thì nên đăng ký gian hàng chuyên nghiệp để anh em còn dám tin mua bán, tránh chuyện chụp giật tranh khách, dìm hàng... và ít nhất còn phải đóng phí bán hàng cho BQT theo quy định. Bác nào không đủ sức thì chỉ nên chào hàng từng món trong các gian hàng.

Để Box này đỡ trở nên nhàm chán (nhưng lại nóng) mong Mod kiểm tra và xử lý.
Thanks!!!

Cảm ơn bác góp ý! E cũng đang cố gắng để xử lý vụ này. Cũng đã nhắc nhở nhiều người rồi mà xem ra cũng chẳng ăn thua, có lẽ phải dùng biện pháp mạnh thôi.

Minhsur

Banned

Cảm ơn bác góp ý! E cũng đang cố gắng để xử lý vụ này. Cũng đã nhắc nhở nhiều người rồi mà xem ra cũng chẳng ăn thua, có lẽ phải dùng biện pháp mạnh thôi.

Em nghĩ là đa số anh em members sẽ ủng hộ bác Mod.
Bên box này thì chuyện chào hàng đã xảy ra từ lâu, từ hồi còn chưa có mod quản lý. Nên bây giờ bác cũng sẽ vất vả hơn. Nhưng chắc sẽ thành công.

Đa phần bên này là do một số bác bán hàng nhỏ lẻ, làm ăn chưa chuyên nghiệp nên vẫn mang phong cách chợi trời vào diễn đàn. Em thấy bên box Thiết bị âm thanh có rất nhiều bác shop uy tín, có đăng ký Gian hàng chuyên nghiệp đàng hoàng, các bác đó cũng có nhiều cmt tư vấn rất giá trị cho anh em, nhưng rất hiếm khi thấy các bác đó chào hàng, hoặc chèo kéo khách hàng.

Chúc bác tuần làm việc mới vui vẻ.

phucvienan

Luôn nói lời hoà nhã
Không làm tổn thương ai
Sống an vui nhẹ nhàng
Không vội vàng hấp tấp
Để là người hạnh Phúc
Trọn vẹn nữa yêu thương :)

Chúc các bác sức khoẻ - Thành công!

Bên trên