Quy Định Về Chữ Ký Theo Nội Quy Diễn Đàn.

davidhand

Moderator
Hiện nay có rất nhiều thành viên đã không đọc kỹ nội quy diễn đàn do vô tình (hoặc cố tình) lạm dụng chữ ký để dẫn đưa nội dung quảng cáo và dẫn link từ website khác vào. Theo nội quy của diễn đàn thì điều này không được chấp nhận. Vì vậy các thành viên đang có chữ ký vi phạm nội quy thì cần đọc kỹ nội quy và tự edit lại chữ ký của mình để tuân thủ đúng quy định của diễn đàn. Quy định như sau: (Trích từ nội quy forum)

6.1. Không quá 5 dòng
6.2. Không sử dụng font chữ lớn hơn 3
6.3. Không dùng quá 3 màu sắc khác nhau, không dùng màu sắc phản cảm, gây khó chịu cho người đọc
6.4. Không dẫn link sang diễn đàn/website khác
6.5. Không post nội dung quảng cáo trực tiếp trong chữ ký, có thể dẫn link từ khu vực thương mại trên diễn đàn HDvietnam vào chữ ký

Ghi chú: Áp dụng cho các thành viên thường, các thành viên đặc biệt có quy định riêng

Xử lý vi phạm: (Xem phần chữ ký)

Sau 1 tuần (từ khi quy định này đưa lên box) nhắc nhở, nếu các thành viên tham gia box không tuân thủ thì sẽ bị xử lý theo quy định trên.
Trân trọng thông báo.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: QUY ĐỊNH VỀ CHỮ KÝ THEO NỘI QUY DIỄN ĐÀN.

Góp ý bác thớt: Không vi phạm pháp luật VN. Bị xóa nick.

Có thể gây sự nhầm lẫn về đọc hiểu. Nếu như thay bằng:
"Nếu vi phạm pháp luật VN. Vi phạm lần đầu: bị xóa nick."

Dễ hiểu hơn.

davidhand

Moderator

Góp ý bác thớt: Không vi phạm pháp luật VN. Bị xóa nick.

Có thể gây sự nhầm lẫn về đọc hiểu. Nếu như thay bằng:
"Nếu vi phạm pháp luật VN. Vi phạm lần đầu: bị xóa nick."

Dễ hiểu hơn.

Một bên là quy định, một bên là hình thức xử lý khi vi phạm mà bác.

OK tự gạch :D. Tại mới đọc thấy hơi khó hiểu nên làm phiền bác :)

Putinsu

Re: QUY ĐỊNH VỀ CHỮ KÝ THEO NỘI QUY DIỄN ĐÀN.

Ở Box Thiết bị phát hình Em thấy nhiều bác có chữ ký dẫn link sang web bán hàng của mình ở chỗ khác, không phải HDVN.
Nếu thích bán hàng thì các bác này nên vào khu vực mua bán, đăng ký gian hàng chuyên nghiệp để đóng phí quy định cho HDVN mới đúng.

Haxen

Well-Known Member

Em cũng có ý kiến là box Thiết bị phát hình hiện giờ các bác sale bán nhiều quá, còn vấn đề tư vân chẳng thấy bao nhiêu mà thấy toàn là cạch nhau không à

Putinsu

Em nghĩ HDVN cũng nên tạo điều kiện cho anh em bán hàng được sinh hoạt sở các box chuyên biệt, nhưng phải đúng quy định tý, đảm bảo văn hóa giao tiếp, chứ hành xử như "con buôn" thế này mất vui quá. Trên này có bác cạnh tranh không lành mạnh cho lắm (thấy người khác báo giá thì báo giảm đi chút, hoặc đi đâu cũng "em mật thư rồi nhé"...). Chính bác này đã gây ra chuyện cãi nhau và vẫn đang miệt mài spam tích điểm.

Em nghĩ là box của mình giờ đang bị nhàm, bị loãng vì mấy bác này.

hunghd_3d

lúc trước khi bác Davidhand chưa là Mod ở diễn đàn này thì nói thật tôi k dám vào để cm nữa vì có nhiều ''tay buôn gian'' vào đây để phát biểu ''gây lửa,gây lộn'' với các ae nhiệt tình ở đây,riết rồi sợ chỉ vào xem thôi chứ k dám đụng đến bàn phím nữa.Nhưng bây giờ,kể từ lúc bác Davidhand là Mod ở đây thì tôi thấy diễn đàn như được ''quét virus'' sạch sẽ hàng ngày vậy, và có tinh thần công nghệ,có tình cảm giữa ae với nhau hơn trên HDVN.

hungthong

Well-Known Member
Ðề: Re: QUY ĐỊNH VỀ CHỮ KÝ THEO NỘI QUY DIỄN ĐÀN.

lúc trước khi bác Davidhand chưa là Mod ở diễn đàn này thì nói thật tôi k dám vào để cm nữa vì có nhiều ''tay buôn gian'' vào đây để phát biểu ''gây lửa,gây lộn'' với các ae nhiệt tình ở đây,riết rồi sợ chỉ vào xem thôi chứ k dám đụng đến bàn phím nữa.Nhưng bây giờ,kể từ lúc bác Davidhand là Mod ở đây thì tôi thấy diễn đàn như được ''quét virus'' sạch sẽ hàng ngày vậy, và có tinh thần công nghệ,có tình cảm giữa ae với nhau hơn trên HDVN.
Ý kiến của anh giống mình. Thích nhất là những chia sẻ rất nhiệt tình & thật lòng của anh Khôi.
Chúc cả nhà mình vui vẻ!

nhungsieunhan9x

Active Member

Không biết chữ kỹ của em có bị phạm luật ko nữa. :-<

davidhand

Moderator

Không biết chữ kỹ của em có bị phạm luật ko nữa. :-<

Bác sửa lại đi kẻo bị ban đấy ạ. Các bác cứ phải để e nhắc thế này thì ko hay lắm vì e đâu có nhiều thời gian để giải thích với từng người. Sau này e sẽ ko giải thích thêm nữa.

nhungsieunhan9x

Active Member

Em cũng có ý kiến là box Thiết bị phát hình hiện giờ các bác sale bán nhiều quá, còn vấn đề tư vân chẳng thấy bao nhiêu mà thấy toàn là cạch nhau không à

Cách đây 2 năm e mới tập tành nghe ngóng ở mấy topic công nghệ này thấy bổ ích ghê cũng ko nghĩ là có thể bán hàng được đây. Chủ yếu chỉ để hiểu biết thêm về sản phẩm và ý kiến của khách hàng đối với sản phẩm mình kinh doanh thôi. Chứ bây h` cũng quá nhiều đơn vị tham gia với mục đích kinh doanh là chính sản phẩm cũng chưa nắm hết được tính năng. Em thấy mình là nhân viên bán hàng nhưg có nhiều cái vẫn phải học hỏi khách hàng, tại thấy mấy bác ko pải sale mà hiểu biết thông thái quá. Em cũng hạn chế post giá vì có vẻ hơi bất tiện cho người bán hàng khác và khách hàng nữa. Cạnh tranh ko phải là xấu nhưng làm sao để vừa lòng với khách hàng và thân thiết giữa những đơn vị kinh doanh với nhau tránh tạo hiềm khích có lẽ sẽ tốt hơn. Mong rằng bài này của em sẽ ko pị ăn gạch của các bác. Thân!!!:-j

Hung082012

Em thấy quy định "không sử dụng màu sắc phản cảm" khó "định lượng" lắm. Phản cảm với người này nhưng không phản cảm với người khác thì sao ạ? Và thế nào là phản cảm?

luanmakeno

Không để chữ ký đc ko admin

hunghdvt

Member

Đâu có quy định bắt phải có chữ ký đâu bạn. Đầy người không có chữ ký kìa. Vô tư đi bạn
Có tí thì sẽ hay hơn hiiiiii

Sẵn tiện, bác Hen chỉ cho cách làm chữ ký luôn đi hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Haxen

Well-Known Member

Bác vào mục điều chỉnh ở cột settings bên trái màn hình, bác nhấp vào chỉnh sửa chữ ký và lưu lại thế là xong

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Em thấy quy định "không sử dụng màu sắc phản cảm" khó "định lượng" lắm. Phản cảm với người này nhưng không phản cảm với người khác thì sao ạ? Và thế nào là phản cảm?

Bác nói chí lý lắm, trong bảng màu webcode nếu màu nào phản cảm thì họ phải gỡ ra không để cho các member chọn được chứ nhể....chọn được để hiển thị được trong diễn đàn sao lại gọi là phản cảm nhể.....

renhat

Well-Known Member

Bác nói chí lý lắm, trong bảng màu webcode nếu màu nào phản cảm thì họ phải gỡ ra không để cho các member chọn được chứ nhể....chọn được để hiển thị được trong diễn đàn sao lại gọi là phản cảm nhể.....

đồng quan điểm với bác vinh

manhhuy8x

Active Member

Cách đây 2 năm e mới tập tành nghe ngóng ở mấy topic công nghệ này thấy bổ ích ghê cũng ko nghĩ là có thể bán hàng được đây. Chủ yếu chỉ để hiểu biết thêm về sản phẩm và ý kiến của khách hàng đối với sản phẩm mình kinh doanh thôi. Chứ bây h` cũng quá nhiều đơn vị tham gia với mục đích kinh doanh là chính sản phẩm cũng chưa nắm hết được tính năng. Em thấy mình là nhân viên bán hàng nhưg có nhiều cái vẫn phải học hỏi khách hàng, tại thấy mấy bác ko pải sale mà hiểu biết thông thái quá. Em cũng hạn chế post giá vì có vẻ hơi bất tiện cho người bán hàng khác và khách hàng nữa. Cạnh tranh ko phải là xấu nhưng làm sao để vừa lòng với khách hàng và thân thiết giữa những đơn vị kinh doanh với nhau tránh tạo hiềm khích có lẽ sẽ tốt hơn. Mong rằng bài này của em sẽ ko pị ăn gạch của các bác. Thân!!!:-j

Đồng quan điểm với bạn Nhung :D

Bên trên