Quy hoạch hệ thống các kênh sóng VTC trong năm 2014

nhocgary

QUY HOẠCH HỆ THỐNG KÊNH TRUYỀN HÌNH VTC TRONG NĂM 2014
+ Các kênh tự sản xuất:
VTC1: Kênh thời sự - chính trị - giải trí tổng hợp (Thiết yếu quốc gia)
VTC2: Kênh khoa học và công nghệ thông tin, truyền thông.
VTC3: Kênh thể thao đặc sắc.
VTC8: Kênh truyền hình lối sống dành cho phụ nữ và gia đình.
VTC10: Kênh NETVIET - Văn hóa Việt (Thiết yếu, 3 phiên bản)
VTC11: Kênh truyền hình thiếu nhi và gia đình KIDS AND FAMILY TV.
VTC12: Kênh văn hóa, văn nghệ, phim Việt.
VTC13: Kênh truyền hình tương tác iTV.
VTC14: Kênh truyền hình phòng chống thiên tai thảm họa, phục vụ cộng đồng. (Thiết yếu)
VTC16: Kênh truyền hình nông nghiệp nông thôn (Thiết yếu)
+Các kênh hợp tác và xã hội hóa:
VTC4 - YEAH1 FAMILY hợp tác với Tập đoàn Đại sứ trẻ.
VTC5 - Kênh giải trí phim ảnh phong cách sống hợp tác với LeMedia
VTC6 - Saigon Channel hợp tác với Tập đoàn Kinh Bắc
VTC7 - Today TV hợp tác với IMC
VTC9 - Let's Viet hợp tác với Lasta
VTC15 - VGS SHOP hợp tác với VGS (Dự kiến chuyển sóng từ VNK Homeshopping sang từ 1/3)
VTC17 - HomeTV Kênh phim truyện đặc sắc hợp tác với HOMETV và đài PTTH Bình Phước (thay vị trí kênh VTV3)
VTC18 - VBIZ24 Channel Kênh tin tức kinh tế chứng khoán tổng hợp hợp tác với VCCI và FPT (thay vị trí kênh NTV)
+Các kênh HD tự sản xuất:
VTCHD1 Kênh tổng hợp
VTCHD2 Kênh phim truyện đặc sắc
VTCHD3 Kênh giải trí
VTCHD4 Kênh thể thao VTC3HD
VTCHD5 Kênh âm nhạc tương tác VTC13 iTV
VTCHD6 VBIZ24 HD Kênh tin tức kinh tế tổng hợp HD

Như vậy trong năm 2014, VTC sẽ cho ra mắt các kênh sóng mới là:
VTC5
VTC8
VTC12
VTC15 VGS SHOP (chính là kênh VNK sau kênh VTV3 hiện nay)
VTC17 HOMETV (Chính là kênh BPTV2 hiện nay)
VTC18 VBIZ24 (chắc để cạnh tranh với cái kênh chết yểu VITV VTC8 ngày trước)
VTCHD6 VIBIZ24 HD

Q@tv

Member
Ðề: Quy hoạch hệ thống các kênh sóng VTC trong năm 2014

Xem cái kênh iTV HD chỉ muốn đập cái TV, quái gì toàn download trên YouTube về chiếu (chất lượng quá kém) =_= Thôi để tự down về xem còn ngon hơn =_=

Đã lâu lắm rồi ,không còn xem 1 kênh VTC nào, dù là free.

luonnho1001

Well-Known Member

Em thì có xem nhưng ko ra hạn đc cái hay là thi thoảng đc xem free

tudanmk4

Member
QUY HOẠCH HỆ THỐNG KÊNH TRUYỀN HÌNH VTC TRONG NĂM 2014
+ Các kênh tự sản xuất:
VTC1: Kênh thời sự - chính trị - giải trí tổng hợp (Thiết yếu quốc gia)
VTC2: Kênh khoa học và công nghệ thông tin, truyền thông.
VTC3: Kênh thể thao đặc sắc.
VTC8: Kênh truyền hình lối sống dành cho phụ nữ và gia đình.
VTC10: Kênh NETVIET - Văn hóa Việt (Thiết yếu, 3 phiên bản)
VTC11: Kênh truyền hình thiếu nhi và gia đình KIDS AND FAMILY TV.
VTC12: Kênh văn hóa, văn nghệ, phim Việt.
VTC13: Kênh truyền hình tương tác iTV.
VTC14: Kênh truyền hình phòng chống thiên tai thảm họa, phục vụ cộng đồng. (Thiết yếu)
VTC16: Kênh truyền hình nông nghiệp nông thôn (Thiết yếu)
+Các kênh hợp tác và xã hội hóa:
VTC4 - YEAH1 FAMILY hợp tác với Tập đoàn Đại sứ trẻ.
VTC5 - Kênh giải trí phim ảnh phong cách sống hợp tác với LeMedia
VTC6 - Saigon Channel hợp tác với Tập đoàn Kinh Bắc
VTC7 - Today TV hợp tác với IMC
VTC9 - Let's Viet hợp tác với Lasta
VTC15 - VGS SHOP hợp tác với VGS (Dự kiến chuyển sóng từ VNK Homeshopping sang từ 1/3)
VTC17 - HomeTV Kênh phim truyện đặc sắc hợp tác với HOMETV và đài PTTH Bình Phước (thay vị trí kênh VTV3)
VTC18 - VBIZ24 Channel Kênh tin tức kinh tế chứng khoán tổng hợp hợp tác với VCCI và FPT (thay vị trí kênh NTV)
+Các kênh HD tự sản xuất:
VTCHD1 Kênh tổng hợp
VTCHD2 Kênh phim truyện đặc sắc
VTCHD3 Kênh giải trí
VTCHD4 Kênh thể thao VTC3HD
VTCHD5 Kênh âm nhạc tương tác VTC13 iTV
VTCHD6 VBIZ24 HD Kênh tin tức kinh tế tổng hợp HD

Như vậy trong năm 2014, VTC sẽ cho ra mắt các kênh sóng mới là:
VTC5
VTC8
VTC12
VTC15 VGS SHOP (chính là kênh VNK sau kênh VTV3 hiện nay)
VTC17 HOMETV (Chính là kênh BPTV2 hiện nay)
VTC18 VBIZ24 (chắc để cạnh tranh với cái kênh chết yểu VITV VTC8 ngày trước)
VTCHD6 VIBIZ24 HD

Bác cho e hỏi bác có phải là người của vtc ko?Nếu ko thì bác đừng có phán linh tinh khi ko gi rõ nguồn (là lấy ở fanpage vtc5) lần sau phán bác hãy gi rõ nguồn ra chứ làm thế người ko biết(bác lấy ở fanpage) lại tưởng bác có thông tin mật.Nếu bác là người của vtc thì cho em xin lỗi,OK?
Theo em mới hóng được thì vào khoảng đầu hay giữa tháng 1, đài VTC sẽ cho lên sóng 3 kênh tự sản xuất mới thay vào vị trí các kênh sóng đã hết hạn hợp đồng từ lâu.
+ Kênh âm nhạc và giải trí VTC5:
Với khẩu hiệu "Nơi cảm xúc thăng hoa", VTC5 sẽ mang tới cho người xem hàng loạt chương trình giải trí, âm nhạc, "nghe - xem - đọc - chơi" được dàn dựng, biên tập công phu và loạt gameshow được mua bản quyền từ các hãng thông tấn lớn của nước ngoài như Voice (The), Bí mật ảo thuật, Thử thách cực đại .... Cuối ngày sẽ là chương trình phim điện ảnh Mỹ "Hồ sơ tuyệt mật" và 1 bộ phim điện ảnh đặc sắc. Kênh được hợp tác sx với công ty LeMedia.
+ Kênh truyền hình phụ nữ CFW - Channel for women - VTC 8:
Kênh truyền hình chuyên biệt dành cho phụ nữ từ 18-45 tuổi, với hàng loạt chương trình mới hấp dẫn như "Chuyện nhỏ, chuyện to", "Bí mật căn bếp", "Góc của mẹ", "Cafe online", "Mật mã mỹ nhân"... Trong ngày sẽ có 8 khung phim truyện, trong đó các khung 12H, 16H, 20H, 21H là khung "Thế giới phim Hàn", khung 12H, 17H, 18H là phim tâm lí xh Trung Quốc. Kênh sẽ mở đầu với series "Những người thừa kế", "Cá vàng", "Chuyện của tôi", "Bốn chàng quý tử".
Phát sóng từ 10H-23H mỗi ngày.
+ Kênh phim truyện và hài Việt nam VTC12:
Thay thế cho kênh Homeshopping, kênh VTC12 sẽ là kênh phim truyện và phim hài mới của VTC. Dự kiến một số phim sẽ phát sóng như "Đất và người", "Đội văn nghệ cụm dân cư số 6", "Có lẽ bởi vì yêu"...

Mấy kênh này đâu bác?
Ps:E có ác cảm vs bác từ vụ này

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: Quy hoạch hệ thống các kênh sóng VTC trong năm 2014

Mấy kênh này đâu bác?
Bác cứ nghe, và chém gió, nhưng tuyệt đối đừng có hy vọng hay kỳ vọng gì cả =))
Nguồn tin duy nhất có thể tin tưởng liên quan đến VTC hiện tại là của bác ttung94. Ngoài ra có fanpage Truyền hình số VTC.

Xem cái kênh iTV HD chỉ muốn đập cái TV, quái gì toàn download trên YouTube về chiếu (chất lượng quá kém) =_= Thôi để tự down về xem còn ngon hơn =_=

bác xem thế nào chứ mình thấy họ mua về mà chứ dow trên youtube vi phạm bản quyền đấy họ kô dám làm ăn thế đâu

Q@tv

Member

bác xem thế nào chứ mình thấy họ mua về mà chứ dow trên youtube vi phạm bản quyền đấy họ kô dám làm ăn thế đâu
iTV, YANTV đều download từ YouTube (hoặc nguồn MV từ các forum chia sẻ) về chiếu đó bác chứ bản quyền gì đâu :)) Bác chỉ cần xem MV K-POP trên 2 kênh đó và MV K-POP bản quyền trên MTV Việt Nam thì sẽ thấy khác ngay :))

tudanmk4

Member
Re: Ðề: Re: Quy hoạch hệ thống các kênh sóng VTC trong năm 2014

Bác cứ nghe, và chém gió, nhưng tuyệt đối đừng có hy vọng hay kỳ vọng gì cả =))
Nguồn tin duy nhất có thể tin tưởng liên quan đến VTC hiện tại là của bác ttung94. Ngoài ra có fanpage Truyền hình số VTC.

E có kì vọng đâu chẳng qua e thấy nói chuyện thân mật vs bác tùng thì e tưởng là người của vtc
Dự kiến mấy kênh này sẽ ko lên sóng cùng nhau đâu nhé, có thể 1 kênh đầu tháng, 1 kênh giữa tháng và trước tết 1 kênh.
Theo em mới hóng được thì vào khoảng đầu hay giữa tháng 1, đài VTC sẽ cho lên sóng 3 kênh tự sản xuất mới thay vào vị trí các kênh sóng đã hết hạn hợp đồng từ lâu.
+ Kênh âm nhạc và giải trí VTC5:
Với khẩu hiệu "Nơi cảm xúc thăng hoa", VTC5 sẽ mang tới cho người xem hàng loạt chương trình giải trí, âm nhạc, "nghe - xem - đọc - chơi" được dàn dựng, biên tập công phu và loạt gameshow được mua bản quyền từ các hãng thông tấn lớn của nước ngoài như Voice (The), Bí mật ảo thuật, Thử thách cực đại .... Cuối ngày sẽ là chương trình phim điện ảnh Mỹ "Hồ sơ tuyệt mật" và 1 bộ phim điện ảnh đặc sắc. Kênh được hợp tác sx với công ty LeMedia.
+ Kênh truyền hình phụ nữ CFW - Channel for women - VTC 8:
Kênh truyền hình chuyên biệt dành cho phụ nữ từ 18-45 tuổi, với hàng loạt chương trình mới hấp dẫn như "Chuyện nhỏ, chuyện to", "Bí mật căn bếp", "Góc của mẹ", "Cafe online", "Mật mã mỹ nhân"... Trong ngày sẽ có 8 khung phim truyện, trong đó các khung 12H, 16H, 20H, 21H là khung "Thế giới phim Hàn", khung 12H, 17H, 18H là phim tâm lí xh Trung Quốc. Kênh sẽ mở đầu với series "Những người thừa kế", "Cá vàng", "Chuyện của tôi", "Bốn chàng quý tử".
Phát sóng từ 10H-23H mỗi ngày.
+ Kênh phim truyện và hài Việt nam VTC12:
Thay thế cho kênh Homeshopping, kênh VTC12 sẽ là kênh phim truyện và phim hài mới của VTC. Dự kiến một số phim sẽ phát sóng như "Đất và người", "Đội văn nghệ cụm dân cư số 6", "Có lẽ bởi vì yêu"...
Sắp tới VTC sẽ cho lên sóng 3 kênh tự sx mới nhá
bác lại gài rồi, em còn chưa biết gì về vụ này đó @-)
Thật mà, em chém làm gì, e vừa post tp mới đó

besthotboy

xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

Chỉnh sửa lần cuối:

phamnamkha

Kể từ khi bỏ một đống tiền mua đầu VTC HD thế hệ đầu mà không coi được các trận cầu đinh của PL, mình đã quyết định li dị với VTC và cả cơ quan mình cũng chia tay VTC luôn. Chỉ đáng tiếc là ít được nghe Quang Huy, Quang Tùng bình luận thôi.

dhpaul

Well-Known Member

Dù em là người dùng VTC SH9 (xem đc tất, trừ HD) nhưng VTC làm vậy là hợp tác với HTVC hay là dìm HTVC chết theo mình?
VTC hợp tác với HTV/HTVC để truyền dẫn nhóm kênh HTV, HTVC và ngươc lại chứ VTC không có cái quyền gì mà đòi HTV, HTVC phải phát nội dung thế này thế kia, mà kêu VTC dìm HTVC chết theo. Ngược lại cũng vậy, HTV không có quyền gì bảo VTC phát thế này phát thế kia.
VTC mà chết thì HTV cũng chẳng liên quan, đầy ông vẫn đang năn nỉ lạy lục xin trả tiền bản quyền để được phát HTV, HTVC trên hệ thống của mình.

besthotboy

nguồn của bác thớt hình như là từ fanpage của VTC5 (Phiên bản mới hợp tác với Lemedia) tại https://facebook.com/vtc5tv

nhưng liệu có tin được ko đây? tại em bị thằng này quăng bom 2 lần: lần 1 là 5/1/2014, lần 2 là 20/1/2014 :-SS

tan_huy_93

Well-Known Member

Cả VTC5, VTC8 và VTC12 đang phát chung chương trình Tết với VTC1. Có thể sau Tết các kênh này sẽ lên sóng, có mà nói lèo lần nữa là.. Ok ! Mình chia tay.
nguồn của bác thớt hình như là từ fanpage của VTC5 (Phiên bản mới hợp tác với Lemedia) tại https://facebook.com/vtc5tv

nhưng liệu có tin được ko đây? tại em bị thằng này quăng bom 2 lần: lần 1 là 5/1/2014, lần 2 là 20/1/2014 :-SS

besthotboy

Cả VTC5, VTC8 và VTC12 đang phát chung chương trình Tết với VTC1. Có thể sau Tết các kênh này sẽ lên sóng, có mà nói lèo lần nữa là.. Ok ! Mình chia tay.

bạn đừng hi vọng quá, nhỡ ko phải thì tèo đấy. mình ko hi vọng nhưng cũng chỉ mong mấy kênh mới đừng chết yểu như VITV hay VBC :-/

bác cho em hỏi thông tin này lấy từ nguồn nào vậy ??

mình post bên trên rồi nhé bạn: từ fanpage https://facebook.com/vtc5tv *-:)

---------- Post added 04-02-2014 at 18:50 ----------

bạn đừng hi vọng quá, nhỡ ko phải thì tèo đấy. mình ko hi vọng nhưng cũng chỉ mong mấy kênh mới đừng chết yểu như VITV hay VBC :-/

bác cho em hỏi thông tin này lấy từ nguồn nào vậy ??

tan_huy_93

Well-Known Member

Đơn thuần là nói cho có cái để nói vậy thôi, giờ chả trông chờ hay hy vọng gì ở VTC.

---------- Post added 04-02-2014 at 18:50 ----------

besthotboy

theo cảm nhận chủ quan của mình thì các kênh của VTC đang dần đi xuống, chỉ còn một vài kênh lôi kéo được khán giả:

- VTC2 khá phong phú về công nghệ, ae HDVietnam chắc cũng ko lạ gì

- VTC3 dành cho anh nào ham bóng bánh (nhưng cũng chả ra sao cả)

- TodayTV và Let's Viet thì toàn chiếu phim Hàn, Thái, Philip và hay có chiêu câu khán giả rất hấp dẫn (nhưng rất hay)

- NETVIET thì chả nói làm gì, văn hóa việt rất hây nhưng chủ yếu phục vụ bà con xa quê

- VTC14 và VTC16 rất hữu ích, là 2 lĩnh vực ko thể ko quan tâm

Còn mấy kênh như VTC1 thì VTCHD1: vào những giờ chiếu phim thì 2 kênh là 1 (chán!)
VTC4 thì quảng cáo là giới trẻ nhưng chỉ lúc 8 giờ tối thì nó mới thực sự là kênh của giới trẻ
VTC5, VTC8 và VTC12 đã chìm xuồng từ lâu, ko biết phiên bản mới có sống lâu ko
VTC11 thì khán giả nhí cũng khá quen thuộc nhưng do phim hoạt hình là mảng quan trọng nhất của truyền hình thiếu nhi thì kênh này chưa thực sự chú ý đến, còn phát lại phim cũ của HTV3 (Winx, Doraemon,...) và một vài phim tàu nhưng cũng ít gây được tiếng vang, hầu như là nổi tiếng theo các quảng cáo đồ chơi mà thôi. nhưng về mảng gia đình thì kênh này làm rất tốt
iTV thì trước đây là kênh HOT vừa nhắn tin vừa thổi điện thoại, nhưng giờ đây khán giả bỏ kênh không ít do chương trình ít cải tiến (ca nhạc sms cả ngày, icon cảm xúc với ichat). các chuyên đề, chương trình # (chocolate, fan made, lovely alphabet, ekip 3i+,...) cũng dài chỉ từ 10 - 30'

đó chỉ là cảm nhận chủ quan của em, có bác nào đá gạch tiếp ko ạ? :)]

thang990

Active Member

Nói thật đang dùng vctv HD gói 1 năm có mấy kênh hd của vtc xem đc 5' là chán, nội dung quá kém,chẳng có gì, hd thì xấu

Q@tv

Member

Nói thật đang dùng vctv HD gói 1 năm có mấy kênh hd của vtc xem đc 5' là chán, nội dung quá kém,chẳng có gì, hd thì xấu
Bác giống em. Em chán mấy kênh HD của VTC quá rồi, chất lượng hình ảnh kém (nhất là iTV HD), nội dung cũng không có gì đặc sắc. Sao VTC không gom hết tất cả các kênh HD lại làm 1 để được một kênh HD chật lượng thật sự nhỉ?

Bên trên