Ra mắt XBMC 12 Frodo phiên bản hoàn thiện, hỗ trợ Android

vhtuananh

Member
Ðề: Ra mắt XBMC 12 Frodo phiên bản hoàn thiện, hỗ trợ Android

ủa, mình dùng XBMC phiên bản nào cũng xem phim từ HDD external mà, mình cắm ổ HDD vào docking rồi kết nối với X5 qua cổng USB.
Các bạn vào mục Videos --> Add Videos --> Browse --> Root xxxxx gì gì đó --> /mnt --> /usb_storage0 --> ....
Mình nhớ không rõ lắm, mà đại khái là vào đường dẫn phía trên nhé ;)

Sao em xem clip 1080p bằng cái này bằng avt1200 không fulll màn hình. Gom lại nhỏ xíu

thangbsb

Bác Sym nhanh nhỉ. Sáng nay định làm báo bài náy mà bác hớt tay trên rồi.

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Re: Ra mắt XBMC 12 Frodo phiên bản hoàn thiện, hỗ trợ Android

Tui đang dùng XBMC trên máy Raspberry Pi. Cảm giác hài lòng.
Chi tiết xem ở trang web cá nhân RaspberryPi - LHBội
Xin bác chia sẻ thêm là có thể cài thêm phần mềm gì nữa trên nền OS của Rasberry...em tính mua em này nhưng thấy ko dễ dùng bằng Android Stick vì phải có thêm kiến thức về Linux nữa

lhboi

Re: Ðề: Re: Ra mắt XBMC 12 Frodo phiên bản hoàn thiện, hỗ trợ Android

Xin bác chia sẻ thêm là có thể cài thêm phần mềm gì nữa trên nền OS của Rasberry...em tính mua em này nhưng thấy ko dễ dùng bằng Android Stick vì phải có thêm kiến thức về Linux nữa
Có 1 nhóm đang làm Android cho Raspberry Pi Android 4.0 is coming! | Raspberry Pi
Dùng Linux để làm media player trên RPi thì không cần học gì, chỉ cần làm theo vài trang hướng dẫn là dùng được rồi.

mymieu

Member
Ðề: Re: Ra mắt XBMC 12 Frodo phiên bản hoàn thiện, hỗ trợ Android

Nguyên văn bởi lhboi
Tui đang dùng XBMC trên máy Raspberry Pi. Cảm giác hài lòng.
Chi tiết xem ở trang web cá nhân RaspberryPi - LHBội

chào bác cái này làm thế nào bác có thể hướng dẫn em với
Dùng Raspberry Pi để xem phim có vài điều tiện hơn so với dùng máy tính để bàn:
không cần dùng bàn phím và chuột, dùng ngay cái điều khiển từ xa của TV để điều khiển Raspberry Pi.
tks

Chỉnh sửa lần cuối:

lhboi

Re: Ðề: Re: Ra mắt XBMC 12 Frodo phiên bản hoàn thiện, hỗ trợ Android

chào bác cái này làm thế nào bác có thể hướng dẫn em với
Dùng Raspberry Pi để xem phim có vài điều tiện hơn so với dùng máy tính để bàn:
không cần dùng bàn phím và chuột, dùng ngay cái điều khiển từ xa của TV để điều khiển Raspberry Pi.
tks
RaspBMC nhận được tín hiệu HDMI CEC truyền từ TV trở về qua dây HDMI. Nếu TV của bạn có chức năng CEC (mỗi hãng TV gọi chức năng này bằng một tên khác nhau), bạn bấm các nút mũi tên, OK, Option... thì TV sẽ gửi tín hiệu điều khiển về cho RaspBMC.
Tui dùng TV Panasonic, điều khiển rất tốt.

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ra mắt XBMC 12 Frodo phiên bản hoàn thiện, hỗ trợ Android

Có 1 nhóm đang làm Android cho Raspberry Pi Android 4.0 is coming! | Raspberry Pi
Dùng Linux để làm media player trên RPi thì không cần học gì, chỉ cần làm theo vài trang hướng dẫn là dùng được rồi.
Em vừa đọc tin buồn là TeamViewer ko hỗ trợ cấu trúc ARM gì đó như của RasBerry PI.
Mục đích của em cần 1 deivce giúp
1, web
2, HD player
3, TV online
4, làm camera giám sát có thể coi live có Audio và record lại đc
Mà cái 3 và 4 là quan trọng nhất. Hiện giờ em đang phải hi sinh lap còi để làm việc 4

Bên trên