Rắc rối LCD Pana L32X10 !

ktrinhkien

Well-Known Member
Em có mua 1 cái LCD 32X10V cắm qua PC bằng cổng HDMI.

Mỗi lần bật tắt đèn là cái tivi bị chớp liên tục theo đèn. Em nghi vấn đề ở dây HDMI do đã thử qua 2 cái tivi vẫn bị.

Nay cho em hỏi cách khắc phục như nào ?? Phải cắm qua cổng D-SUB hay sao :(. Và câu hỏi cuối là mua dây D-SUB ở đâu tốt (Em ở TPHCM)

ktrinhkien

Well-Known Member
Ðề: Rắc rối LCD Pana L32X10 !

Ai bik thì giúp cho em với ạ
Nhìn con LCD cứ chớp chớp tội nghiệp em nó quá :(

tuanfreeman

thì mua dây khác đi bạn.nếu dây khác cũng bị thì mang gấp em nó ra bảo hành.Mua HDMI rất nhiều nơi bán, có thể ghé 63 bà huyện thanh quan.:-SS

ktrinhkien

Well-Known Member

Có ai xài Pana L32X10 mà bị tình trạng này ko nhỉ :(

nguyennc

Member

Mỗi lần bật tắt đèn là cái tivi bị chớp liên tục theo đèn. Em nghi vấn đề ở dây HDMI do đã thử qua 2 cái tivi vẫn bị.

Nay cho em hỏi cách khắc phục như nào ?? Phải cắm qua cổng D-SUB hay sao :(. Và câu hỏi cuối là mua dây D-SUB ở đâu tốt (Em ở TPHCM)

Bác chỉnh lại refesh rate ở máy tính xuống 60Hz thôi nha.

ktrinhkien

Well-Known Member

Bác chỉnh lại refesh rate ở máy tính xuống 60Hz thôi nha.

Thì refesh rate max là 60 à đâu có chỉnh hơn dc nữa (đang xài win xp sp3)

Hjx mới mua cọng HDMI khác xịn hơn mà vẫn bị tình trạng như này, trời ơi bik bị cái gì chết liền.

Ai xài 32X10 có cách khắc phục thì giúp em với, tội nghiệp em iu quá dành dụm cả năm mới mua dc mà cứ như vầy hoài sợ em nó die sớm quá ~X( ~X(

quvinh

Active Member

nếu dùng đèn tuýp thì thử thay cái gọi là tăng phô điện tử xem, bật nó ko bị nháy như khi dùng tắc te

ktrinhkien

Well-Known Member

Khi sử dụng thiết bị điện là nó bị à (đèn, bơm nước, quạt....)

Mà chỉ bị khi bật qua chế độ HDMI kết nối với PC, ngoài ra xem tivi thì vẫn bt ko bị chớp, quái lạ thiệt

tuanzs

Member

Khi sử dụng thiết bị điện là nó bị à (đèn, bơm nước, quạt....)

Mà chỉ bị khi bật qua chế độ HDMI kết nối với PC, ngoài ra xem tivi thì vẫn bt ko bị chớp, quái lạ thiệt

Bác gọi cho bọn BH đi mới mua mà đừng lọ mọ nhiều làm gì nhức đầu lắm~X(~X(~X(~X(~X(~X(

hdamateur

Member

Bạn kiểm tra dây HDMI có chạy qua thiết bị nào gây nhiễm từ (nam châm điện, song song với dây điện nguồn) không ?

ktrinhkien

Well-Known Member

Bọn bảo hành thì đã gọi xuống rồi, bọn nó đổ thừa do đường điện của nhà mình, pó tay luôn.

Mà cậu của mình cũng có 1 cái 32X10, mình ôm bộ PC với cọng HDMI qua cắm thì vẫn bị mà, cái này chắc do model này bị lỗi cổng HDMI rồi, ai xài 32X10 thì vào confirm cho em cái.

Để tý trưa mua cọng D-SUB xài thử, hy vọng nó hết

nhtai

Member

Mình đang xài 32X10 đây, cắm HDMI từ PC qua LCD, chả thấy bị hiện tượng như bro nói.

nguyennc

Member

Thì mình cũng xài 32X10 đây, đâu có bị giống bro đâu? Bác xài thử ổn áp xem, có thể là do nguồn điện bị yếu khi xài chung với các thiết bị điện khác. Còn ko bác chuyển sang xài D-Sub cho lành, xem coi còn bị nữa không nha, nếu vẫn bị thì thử cách 1 :D

ktrinhkien

Well-Known Member

Mình xài ổn áp luôn đó bạn mà nó vẫn bị mới đau chứ, mà xem cáp thì ko bị chỉ bị khi bật qua HDMI để xài PC thôi.

Xài thì vẫn ổn chỉ sợ xài lâu ngày mà cứ bị thế em nó die thôi hjx hjx

alienman

Bọn bảo hành thì đã gọi xuống rồi, bọn nó đổ thừa do đường điện của nhà mình, pó tay luôn.

cậu của mình cũng có 1 cái 32X10, mình ôm bộ PC với cọng HDMI qua cắm thì vẫn bị mà, cái này chắc do model này bị lỗi cổng HDMI rồi, ai xài 32X10 thì vào confirm cho em cái.

Để tý trưa mua cọng D-SUB xài thử, hy vọng nó hết

bác đã trị hết bệnh chưa.
em nghe nói dòng pana rất dễ bị dị ứng với những khu vực có nhiễu như gần tăng phô, quạt, máy bơm nước,....
mà theo bác nói có thể phát sinh từ PC mà ra, chứ chưa hẳn từ LCD đâu. Nếu được bác thử cài lại hết và cắm cái dây hdmi vào lcd ngay lúc cài luôn.

khiem249

bác chủ chỉnh đc chưa, mình có con Toshiba 32al10 bị như bác đây. helpmi

ktrinhkien

Well-Known Member

Giờ mình xài theo đường D-Sub nên không bị, HDMI thì vẫn bị chắc do HDMI dỏm :D

Bên trên