Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Bác Dũng Sigma11 đây bác a . ( chiều dạy về ghé qua a ) . :oops:

tml3nr

Moderator
Bác Hải qua bên Hoàng Bảo Khoa lấy chú G8 chưa vậy ? :oops:

https://hoangbaokhoa.com/loa-kiem-am-gold-8-b11101.php

Đến giờ nó nghe rất ổn chờ cộng cáp Analog này về thay cộng Digital kia bác a . ;)

https://detail.tmall.com/item.htm?id=616916531990#
Dạ cận tết quá xoay trở không kịp anh ạ :(

Chiều 26 tết cái ampli Nad C320bee của em nó dẹo. Không hát nữa :(

Trưa 27 tết, em tính chạy lên anh Phước nghe thử Tannoy Gold 8. Nhưng không đủ thời gian.

Qua hôm sau là 28 tết. Tính tới tính lui xà quần. Em nhắm tới lấy JBL Xtreme 3 nghe chơi ngày tết. Chạy ra shop nghe không như ý lắm. Về nhà dạo lại web nghe bà con khen Harman Kardon Go + Play. Em chạy ra nghe thử. Shop chỉ còn bán ngày cuối thôi là nghỉ tết.

Cái demo của shop đang bị fail. Chỉ còn một cái duy nhất nguyên hộp. Anh shop lúc đầu hơi ngại không muốn lấy ra test, nhưng thấy em thiện chí nên lấy ra cho em thử luôn.

Em test ở shop bằng iPhone 7 ghẻ, nhạc AM lossless.

Nghe giật mình các anh ạ. Trước giờ em chưa được nghe loa bluetooth nào tiếng hay như vậy.

Dải trên sáng và ngọt. Mid rất tuyệt vời, ngọt và dầy dặn. Tiếng mid gợi nhớ những cặp bookshelf của Anh Quốc.

Bass rất sâu, êm và gọn, chắc. Mid bass ra khá tốt, không bị thiếu như thường thấy ở những loa dùng màng passive.

Một cái hay khác của loa này là không gian khá rộng. Không bó hẹp như thường thấy ở các loa bluetooth.

Về nhà em thử phát bằng iPad tiếng hay hơn iPhone nhiều. Các dải ra đầy đủ hơn. Nghe AM, Spotify, Tidal, Deezer... gì cũng hay hết.

Rất bất ngờ ạ :eek:

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Muốn Daphile thấy render chú Pi4 bác @vinhgc2005 cài thêm plugin UPnP/DLNA birdge . Âm thanh qua chú Boss Dac tốt hơn chú USB to Analog cắm trực tiếp kia bác a . :eek:

Pi4 cài Audiolinux hoặc Moode bật UPnP . It khi mình dùng Squeezelite , khi Squeezelite ON ko dùng thêm cái gì được ui . . . :mad:

linh0983

Well-Known Member
Remote Daphile từ xa đây bác Đức a . :oops:

Hình trên là ở nhà , hình dưới là ở CH rất là tiện lợi bằng PC(laptop) hay DT đều được a . :mad: :D :cool:

linh0983

Well-Known Member
Cái hay là remote ở nhà (source nhà) nhưng phát ra ở CH(thưởng thức qua chú G8) Đức a . :eek:

Tóm lại tài nguyên là ở nhà đẩy qua chú DS-10 ở CH phát rất ngon . . . . . . . . . . . . . tuyệt . Mấy đứa nhỏ ra CH chỉ 1 nút nhấn là xong đơn giản a . :rolleyes:

Chỉnh sửa lần cuối:

binna

Well-Known Member
Dạ cận tết quá xoay trở không kịp anh ạ :(

Chiều 26 tết cái ampli Nad C320bee của em nó dẹo. Không hát nữa :(

Trưa 27 tết, em tính chạy lên anh Phước nghe thử Tannoy Gold 7. Nhưng không đủ thời gian.

Qua hôm sau là 28 tết. Tính tới tính lui xà quần. Em nhắm tới lấy JBL Xtreme 3 nghe chơi ngày tết. Chạy ra shop nghe không như ý lắm. Về nhà dạo lại web nghe bà con khen Harman Kardon Go + Play. Em chạy ra nghe thử. Shop chỉ còn bán ngày cuối thôi là nghỉ tết.

Cái demo của shop đang bị fail. Chỉ còn một cái duy nhất nguyên hộp. Anh shop lúc đầu hơi ngại không muốn lấy ra test, nhưng thấy em thiện chí nên lấy ra cho em thử luôn.

Em test ở shop bằng iPhone 7 ghẻ, nhạc AM lossless.

Nghe giật mình các anh ạ. Trước giờ em chưa được nghe loa bluetooth nào tiếng hay như vậy.

Dải trên sáng và ngọt. Mid rất tuyệt vời, ngọt và dầy dặn. Tiếng mid gợi nhớ những cặp bookshelf của Anh Quốc.

Bass rất sâu, êm và gọn, chắc. Mid bass ra khá tốt, không bị thiếu như thường thấy ở những loa dùng màng passive.

Một cái hay khác của loa này là không gian khá rộng. Không bó hẹp như thường thấy ở các loa bluetooth.

Về nhà em thử phát bằng iPad tiếng hay hơn iPhone nhiều. Các dải ra đầy đủ hơn. Nghe AM, Spotify, Tidal, Deezer... gì cũng hay hết.

Rất bất ngờ ạ :eek:

Chúc mừng bác có đồ chơi mới

Bên trên