Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

nqn_vnn

Well-Known Member
Có Bác nào ở HCM setup màn hình LCD 3.5" Waveshare cho Runeaudio thành công thì giúp em setup với... Em mò mẫm cả tuần nay mà vẫn không có tín hiệu :(

rua bo

Well-Known Member

em thấy trong menu ko có cái update folder bác ạ
Bác vô menu/ sources/ usb, chọn usb menu sẽ ra update this folder.

do_long_khach

Well-Known Member
em đã thử nhưng cơ bản vẫn fail ạ. Max USB current 2X đã bật nhưng vẫn không nhận HDD từ orico dock
Vậy bác cắm thử ổ cứng 2,5 inch hay usb stick xem. Nếu được thì đúng là do thèng Orico.

Tình hình là trân trọng kính chào các bác dùng Pi làm lossless transport, tôi tạm về với Pc. Đọc được mớ trick bên Computer Audiophile, áp dụng vào con music pc tiền nhiệm của Pi, kết quả là Pi thua kha khá.

dungsin_lqd

Well-Known Member
Dân pc thì khó rời xa pc đc. Pi là 1 trải nghiệm. Ngày mai em cho toàn bộ pi3 c1 c2 dac nguồn linear case...lên sàn.

Dân pc thì khó rời xa pc đc. Pi là 1 trải nghiệm. Ngày mai em cho toàn bộ pi3 c1 c2 dac nguồn linear case...lên sàn.
sao bác không chơi Pi, c1, c2 nữa ạ.
sau thời gian trải nghiệm thì bác so sánh với PC thì khác nhau những gì ạ?

Vậy bác cắm thử ổ cứng 2,5 inch hay usb stick xem. Nếu được thì đúng là do thèng Orico.

Tình hình là trân trọng kính chào các bác dùng Pi làm lossless transport, tôi tạm về với Pc. Đọc được mớ trick bên Computer Audiophile, áp dụng vào con music pc tiền nhiệm của Pi, kết quả là Pi thua kha khá.
Bác chia sẻ giúp em Music PC của bác cấu hình như thế nào ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
sao bác không chơi Pi, c1, c2 nữa ạ.
sau thời gian trải nghiệm thì bác so sánh với PC thì khác nhau những gì ạ?

Bác chia sẻ giúp em Music PC của bác cấu hình như thế nào ạ?
Chip Celeron J1900 ko quạt, Ram 8GB, OS SSD 120GB, nguồn linear 50w riêng cho motherboard, nguồn linear riêng cho SSD, nguồn linear riêng cho ổ cứng ngoài chứa nhạc. Phần cứng là một chuyện, tinh chỉnh OS (vì nó ko phải được sinh ra cho audio) là câu chuyện quan trọng ko kém bác ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chip Celeron J1900 ko quạt, Ram 8GB, OS SSD 120GB, nguồn linear 50w riêng cho motherboard, nguồn linear riêng cho SSD, nguồn linear riêng cho ổ cứng ngoài chứa nhạc. Phần cứng là một chuyện, tinh chỉnh OS (vì nó ko phải được sinh ra cho audio) là câu chuyện quan trọng ko kém bác ạ.
nguồn Linear riêng cho các bộ phận bác mua ở đâu ạ, hay là tự làm. em cũng đang tính nâng cấp thử cái PC nhà em ạ.
Tinh chỉnh OS bác có hướng dẫn nào không ạ?
Thank bác ạ.

TPL

Member
Hu hu, mua hai bo nguồn LT1083 , chú Aliexpess bán , thì cả hai đều hỏng- không chỉnh được điện ra 5V... khả năng là tèo chip , đang tính đổi trả hàng

do_long_khach

Well-Known Member
nguồn Linear riêng cho các bộ phận bác mua ở đâu ạ, hay là tự làm. em cũng đang tính nâng cấp thử cái PC nhà em ạ.
Tinh chỉnh OS bác có hướng dẫn nào không ạ?
Thank bác ạ.
Mua taobao và aliexpress hết, bọn Tây bán mấy thứ này đắt quá. Tinh chỉnh thì bác tìm thread tôi mở, tên là "chia sẻ của một newbie..."

nqn_vnn

Well-Known Member
Hu hu, mua hai bo nguồn LT1083 , chú Aliexpess bán , thì cả hai đều hỏng- không chỉnh được điện ra 5V... khả năng là tèo chip , đang tính đổi trả hàng
Bác chụp hình board của Bác lên anh em xem và né với :D ... Chỉnh không được nguồn ra có thể cho con biến trở lỗi không nhỉ?

bigrony

Well-Known Member
công phu quá ạ. USB thì vẫn nhận bình thường, HDD 2.5 thì em chưa có. hôm qua chán quá em cũng lại quay về PC bác ạ. Bác làm thêm cái thớt ở HDVietnam này về PC làm nguồn phát đi ạ.

do_long_khach

Well-Known Member
Có cái topic "chia sẻ của một newbie..." đấy bác, dù mới ở mức nhập môn. Tôi chơi vừa vừa kiểu nhà nghèo thôi, còn sâu nữa thì tốn lắm, đú theo tui Tây chắc nghẻo luôn.

Bên trên