Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

Steve Tieu

Member
Vậy giá đó đã bao gồm: vỏ (case) + pi3 + dac + nguồn hả bạn @linh0983 , nếu vậy thì ok, mình đặt 1 bộ

Bộ Kit theo nó a . X4000K bao gồm .
1 - X4000 Metal Casex 1
2 -X4000 Expansion Boardx 1
3 -X800K HDD Expansion Boardx 1
4 -Power Adapter 5V 4Ax 1
5 -Metal case Accessories kitx 1
6 -Tool kitx 1

do_long_khach

Well-Known Member

linh0983

Well-Known Member
Bác @do_long_khach khiêm nhường quá !
Khi board dac này cắm vào Pi3 thì theo nhà SX thì Pi3 lấy nguồn từ board Dac xuống nghĩa là bác phải cấp nguồn 5v riêng (thông qua giắc tròn ) trên board dac 9018k2m đồng thời nó cũng cấp nguồn luôn cho Pi3 a .
" WARNING: DO NOT APPLY POWER TO YOUR RASPBERRY PI VIA THE PI's MICRO USB SOCKET "

Cấp nguồn 5v ngay vòng elip màu đỏ a .
Còn nguồn gì ? hay loại nào ? là tũy bác miễn là 5v DC và dòng (A) thì đừng nhỏ quá !

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Bác @do_long_khach khiêm nhường quá !
Khi board dac này cắm vào Pi3 thì theo nhà SX thì Pi3 lấy nguồn từ board Dac xuống nghĩa là bác phải cấp nguồn 5v riêng (thông qua giắc tròn ) trên board dac 9018k2m đồng thời nó cũng cấp nguồn luôn cho Pi3 a .
" WARNING: DO NOT APPLY POWER TO YOUR RASPBERRY PI VIA THE PI's MICRO USB SOCKET "

Cấp nguồn 5v ngay vòng elip màu đỏ a .
Còn nguồn gì ? hay loại nào ? là tũy bác miễn là 5v DC và dòng (A) thì đừng nhỏ quá !
Nghĩa là cắm board vào Pi, cắm nguồn cho board, thế là xong để chạy đúng ko bác? Ko cần cắm thêm cái gì từ board xuống Pi để cấp nguồn?

do_long_khach

Well-Known Member
Tôi có con usb converter Singxer SU1. Con này có cổng I2S qua HDMI. Vậy tôi cắm từ cổng usb của Pi ra SU1, từ cổng I2S của SU1 nối HDMI sang HDMI in của board DAC liệu có được ko nhỉ?

gaoi

Active Member
Họ báo giá cho mình đây a . 2.014.320 vnd

520 tệ + 10% thuế nội địa + 10% phí đặt hàng = 2.014.320 cho 1SP
Riêng phí vận chuyển đem đến trước cửa nhà như món này là khoảng 50k - 80k a .
e mới tìm được cửa nhập tính giá như thế này! em gửi báo giá cho các bác tham khảo!
520 tệ + 15% = 598 tệ quy ra tiền việt là 1973400 vnđ (e tính giá quy đổi hiện tại cho các bác là 3300, sau này giá tiền có thể lên hoặc xuống theo thời điểm ). Nếu các bác đặt số lượng 02 cái thì e để là 13%; từ 03 cái trở lên e tính 12%.
tiền ship đến cửa nhà các bác không đổi là 50k đến 80k.
zalo của e là o987347o1o.

linh0983

Well-Known Member
Ko được bác ơi ! Chắc gì pinout HDMI OUT của Singxer SU1 cùng pinout HDMI IN của board DAC ES8018K2M . Mặc dù là cổng HDMI giống nhau về mặt vật lý nhưng theo mình cấu trúc của 2 chúng nó hoàn toàn khác nhau a .

linh0983

Well-Known Member
Đã chơi Audio theo mình giá cả chênh lệnh nhau chút ít ko phải là vấn đề . Mua ở đâu mình cảm thấy AN TÂM là được a .

gaoi

Active Member
Đã chơi Audio theo mình giá cả chênh lệnh nhau chút ít ko phải là vấn đề . Mua ở đâu mình cảm thấy AN TÂM là được a .
e cũng từng là người đi mua hàng bên này! có chỗ lấy thấy giá được thì e nhận đặt cho các bác thôi! hiện tại uy tín về mua bán hàng e chưa có nhưng có ai mới ban đầu vào làm ăn là có ngay uy tín được!
mỗi thứ rẻ 1 ít thôi cũng là rẻ! còn bản thân e đảm bảo là sẽ gửi hàng cho các bác là được

Bên trên