Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

nhadnt

https://www.allo.com/sparky/boss-dac.html
Mình order 2 boss dac a vậy còn 3. Vì order 5 họ giảm 35$ phí ship vẫn là 24$ . Bác nào tham gia với mình ko ? Mình mới checkout order 5 Boss dac đây a . ( mỗi chú chưa đến 1tr4 )

BOSS DAC này thuần Analog . Mình đã order 502DAC và đã trải nghiệm hy vọng BOSS DAC ko thua phần analog 502DAC a .

Bác cho e ké 1 bo BOSS DAC nha

Tamndsg

Member
Mình ké một board BOSS DAC nha . Mình ở sài gòn, có gì cho số tài khoản và số điện thoại mình chuyển tiền

mtminh

Well-Known Member
Người bạn xài Transport này nghe khá (Hay hơn mini computer: không fan, SSD, nguồn rời SMPS, Windows 10 optimize và cài fidelizer free + Foobar). Chứa được ổ cứng trong máy, hard drive bracket cho HDD 3.5 inchs hoặc SDD 2.5 inchs hơn 3TB. Cấp điện bằng Linear Power supply, loại bỏ digital noise. Giao diện UI điện thoại, máy tính, máy tính bảng. Đọc được file SACD ISO.
https://world.taobao.com/item/543010862603.htm?spm=a1z3o.7695283.0.0.9wv0dU
Quá gọn gàng, không cần NAS ngoài.
OS volumio
Support audio file format:
DSD lossless: DSF (DSD), DIFF (DSD), SACD ISO
PCM lossless: FLAC, Apple Lossless (ALAC), WAV, AIFF
Compressed (lossy) AUDIO: MP3, AAC
Supports audio sampling rate, number of bits and number of channels:
PCM, 44.1khz-384kHz, 16-32bit, Stereo
DSD, 2.8MHz, 5.6MHz, 11.2MHz 1bit, Stereo
Input and output ports:
RJ45 Ethernet port, USB2.0x4.

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Hi cả nhà . :eek:
Bác @bmc264 order board Kali relock cho mình xin link a .
Bác @tml3nr cũng order cái vỏ cho BOSS DAC . Nếu các bác đang mua boss dac thích cái vỏ này cho em nó thì nói mình order thêm cùng một thể . :oops:o_O
https://www.allo.com/sparky/acrylic-case-rpi-boss.html

Còn đây là danh sách 6 ae ta order boss dac :
Tối nay làm về mình pm cụ thể cho các bác . Nếu đến hết ngày mai 27/5 mà đầy đủ mình hôm sau mình sẽ order a . ( ngày mai thứ bảy ngân hàng ko làm việc thì qua thứ hai nhé các bác ) .
Bác @Steve Tieu
Bác @Tamndsg
Bác @dungsin_lqd
Bác @nhadnt
Bác @nghiadalat
Mình @linh0983
Thanks các bác chung tay mua cùng a . :(:confused::rolleyes:

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Người bạn xài Transport này nghe khá (Hay hơn mini computer: không fan, SSD, nguồn rời SMPS, Windows 10 optimize và cài fidelizer free + Foobar). Chứa được ổ cứng trong máy, hard drive bracket cho HDD 3.5 inchs hoặc SDD 2.5 inchs hơn 3TB. Cấp điện bằng Linear Power supply, loại bỏ digital noise. Giao diện UI điện thoại, máy tính, máy tính bảng. Đọc được file SACD ISO.
https://world.taobao.com/item/543010862603.htm?spm=a1z3o.7695283.0.0.9wv0dU
Quá gọn gàng, không cần NAS ngoài.
OS volumio
Support audio file format:
DSD lossless: DSF (DSD), DIFF (DSD), SACD ISO
PCM lossless: FLAC, Apple Lossless (ALAC), WAV, AIFF
Compressed (lossy) AUDIO: MP3, AAC
Supports audio sampling rate, number of bits and number of channels:
PCM, 44.1khz-384kHz, 16-32bit, Stereo
DSD, 2.8MHz, 5.6MHz, 11.2MHz 1bit, Stereo
Input and output ports:
RJ45 Ethernet port, USB2.0x4.
Đắt quá bác ạ. Tiền này mua Microrendu hay Sotm sms 200, còn thừa tiền đi resort ăn chơi mấy ngày.

mtminh

Well-Known Member
Đắt quá bác ạ. Tiền này mua Microrendu hay Sotm sms 200, còn thừa tiền đi resort ăn chơi mấy ngày.
Đuọc cái gon gàng, dễ sử dung, size lớn 42, để trong dàn đẹp. OS volumio làm riêng cho nó. Bác rành xài Microrendu hay Sotm sms 200 dễ tùy biến hơn. Thanks bác.
Tiết kiệm được tiền mua NAS

Tamndsg

Member
Hi cả nhà . :eek:
Bác @bmc264 order board Kali relock cho mình xin link a .
Bác @tml3nr cũng order cái vỏ cho BOSS DAC . Nếu các bác đang mua boss dac thích cái vỏ này cho em nó thì nói mình order thêm cùng một thể . :oops:o_O
https://www.allo.com/sparky/acrylic-case-rpi-boss.html

Tối nay làm về mình pm cụ thể cho các bác . Nếu đến hết ngày mai 27/5 mà đầy đủ mình hôm sau mình sẽ order a . ( ngày mai thứ bảy ngân hàng ko làm việc thì qua thứ hai nhé các bác ) .
Bác @Steve Tieu
Bác @Tamndsg
Bác @dungsin_lqd
Bác @nhadnt
Bác @nghiadalat
Mình @linh0983

Mình order cái Boss DAC và cái vỏ luôn nhé

tml3nr

Moderator
:p

Vụ này hay, đang tính tậu máy cắt laser về làm case bán cho anh em hội Pi Audio.
@tml3nr có tham gia làm ăn vụ này không. Giá có khoảng 150$. :)

6550-work-size-laser-metal-engraver-machine-laser-engraving-marking-machine-DIY-laser-cutter-machine-DIY.jpg_640x640.jpg
Thấy cũng ham, nhưng em sợ mấy dòng máy giá thấp không đạt yêu cầu anh ạ (kỹ, mỹ thuật) :(

Như cái máy cắt của hshop, em không biết giá máy đó bao nhiu, nhưng đường cắt nó bị răng cưa. Không bén ngót như cái case mica của Hifiberry.

Thanhvo31

Well-Known Member
Thấy cũng ham, nhưng em sợ mấy dòng máy giá thấp không đạt yêu cầu anh ạ (kỹ, mỹ thuật) :(

Như cái máy cắt của hshop, em không biết giá máy đó bao nhiu, nhưng đường cắt nó bị răng cưa. Không bén ngót như cái case mica của Hifiberry.

Mình cũng chưa có kinh nghiệm vụ này, mới nảy ra ý tưởng hồi chiều. Nhưng cắt Mica thì chắc công suất không cần cao lắm. Cắt thép khoảng 400$ cỡ 15w-40w, mica chắc thấp hơn nhiều, độ chính xác quảng cáo là 0,1mm thì chắc là chuẩn rồi. nhưng nếu làm được thì quá tuyệt cho vụ case.

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Mình cũng chưa có kinh nghiệm vụ này, mới nảy ra yếu tưởng hồi chiều. Nhưng cắt Mica thì chắc công suất không cần cao lắm. Cắt thép khoảng 400$ cỡ 15w-40w, mica chắc thấp hơn nhiều, độ chính xác quảng cáo là 0,1mm thì chắc là chuẩn rồi. nhưng nếu làm được thì quá tuyệt cho vụ case.
Từ lâu em có ý định làm case cho Pi bằng cách kết hộp nhôm với mica, mà chưa bắt tay vô được :(

Mica có cái ưu điểm là dễ gia công, rẻ. Cái dở là khó giải quyết được cạnh, góc, liên kết. Và nó nhẹ quá nên case dễ bị lật.

Em nghĩ nếu mình tìm được các thanh nhôm phù hợp thì kết hợp 2 vật liệu này sẽ rất tiện và lợi. Có thể đẹp nữa :D

Các lổ cắm dây trên mica mình có thể làm theo các ô dạng module, dùng chổ nào bẻ chổ đó cho nó linh hoạt.

Các thanh nhôm chủ yếu là dùng liên kết các cạnh, góc. Thí dụ như cái này. Các mặt còn lại mình làm bằng mica:

Chỉnh sửa lần cuối:

mtminh

Well-Known Member
Bác ạ. Hôm trước em chỉ so sánh với Mini Computer. Tối nay, đem RPi Transport ghép vào dàn anh bạn,Consonan X6 thua toàn diện, không gỡ được điểm nào. 7/10 so với Pi. Giá quá chát so với chất lượng. Quảng cáo ghê thật.

Chỉnh sửa lần cuối:

gzelka

Active Member
Bác @Steve Tieu
Bác @Tamndsg
Bác @dungsin_lqd
Bác @nhadnt
Bác @nghiadalat
Mình @linh0983

[/QUOTE]

Bác cho hỏi mua chung thế này giá về đến VN là bao nhiêu bác ?

tml3nr

Moderator
Mình cũng chưa có kinh nghiệm vụ này, mới nảy ra ý tưởng hồi chiều. Nhưng cắt Mica thì chắc công suất không cần cao lắm. Cắt thép khoảng 400$ cỡ 15w-40w, mica chắc thấp hơn nhiều, độ chính xác quảng cáo là 0,1mm thì chắc là chuẩn rồi. nhưng nếu làm được thì quá tuyệt cho vụ case.
Cái case này là em thích nhất, đơn giản, mạnh mẽ. Nhất là các góc nó bo rất vừa phải. Em suy nghĩ hoài chưa ra được cách nào làm được như vậy mà dễ gia công.

Xếp lớp theo kiểu Pibow cũng là một cách, nhưng em thấy chưa được sướng lắm. Máy cắt mica của Vn nó không láng cái cạnh nên em e là nhìn nó sẽ không đệp.

aluminium-chassis-for-i-sabre-v2-v3-dac-raspberry-pi-2-pi-3-b-for-oled.jpg

Thanhvo31

Well-Known Member
Cái case này là em thích nhất, đơn giản, mạnh mẽ. Nhất là các góc nó bo rất vừa phải. Em suy nghĩ hoài chưa ra được cách nào làm được như vậy mà dễ gia công.

Xếp lớp theo kiểu Pibow cũng là một cách, nhưng em thấy chưa được sướng lắm. Máy cắt mica của Vn nó không láng cái cạnh nên em e là nhìn nó sẽ không đệp.

Cái này có vẻ như nhôm đúc rồi CNC đây, nó ở phân khúc khác rồi, cỡ 40-50EUR.
Còn 15ERU trở xuống thì mình vẫn thích dòng Pibow - xếp lát, chứ mica ghép hộp, xỏ bu lông lớn không đẹp.

Bên trên