Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

ko853

Well-Known Member
Anh @Thanhvo31 , anh @ko853 và các anh đã dùng qua Pi Zero W cho em hỏi thăm tí ạ.

Em ghiền Spotify Connect quá. Nên có ý định nhốt Pi Zero và mini Boss Dac vào chung thùng loa Bluetooth nào đó. (Chỉ là ý định thôi chứ chưa biết có làm nổi hay không). Chỉ chạy trên wifi.

Em nghĩ tới Pi Zero W vì nó nhỏ gọn. Trước mắt em có vài thắc mắc như sau:

- So với Pi2 khi chạy moodeaudio thì nó chậm hơn khoảng bao nhiêu phần trăm?

- Wifi của nó so với Pi3 đời đầu thì thế nào ạ?

Cảm ơn các anh rất nhiều :rolleyes:

View attachment 294843
bác có sẵn Boss DAC thì xài luôn chứ ko cần mua thêm Boss mini, mà nghe lại hay hơn. play nhạc nó nhẹ nên Pi nào chạy cũng phà phà, bác ko cần lo. Có điểm khác biệt là pi zero nghe hay hơn pi2, giống như pi 2 hay hơn pi 3 vậy đó.

tml3nr

Moderator
bác có sẵn Boss DAC thì xài luôn chứ ko cần mua thêm Boss mini, mà nghe lại hay hơn. play nhạc nó nhẹ nên Pi nào chạy cũng phà phà, bác ko cần lo. Có điểm khác biệt là pi zero nghe hay hơn pi2, giống như pi 2 hay hơn pi 3 vậy đó.
Dạ tại thấy nó pé pé xinh xinh nên tò mò. Nghĩ là nó nhỏ nên dễ kiếm chổ nhét :rolleyes:

Vậy là nếu gắn trên cùng 1 pi. Boss mini phát nhạc không hay bằng Boss Dac hở anh?

cuchuoi_1999

Well-Known Member
Có thể phát nhạc từ điện thoại sang Pi (moode audio 4.1) qua kết nối bluetooth không các bác?

tml3nr

Moderator
Các anh cho em hỏi thăm tí. Em muốn mua một cái card sound USB, mục đích dùng để test Spotify Connect ra USB device trên 3 OS Rune, moode, Volumio. Em muốn nó run out of the box với OS để dễ kiểm soát (Chạy được với driver có sẵn của OS).

Nếu có hardware volume càng tốt.

Chỉ cần ra tiếng để test, càng rẻ càng tốt ạ. Lúc trước em có mua 2 cái này nhưng nó không chạy :(

Chỉnh sửa lần cuối:

TuanQuynhAudio

Well-Known Member
@tml3nr: Cái usb sound này chạy được với moode 4.0. Còn bản moode 4.1 em chưa thử. Khả năng cũng chạy được với rune và volumio. Bây em đang dùng piCorePlayer3.5.0-Audio (Audio optimized version of pCP3.5.0) với 502DAC PRO.

nghiadalat

Well-Known Member
Nó bị gì vậy bác ? Lúc ban đầu có hót ko a . Bác chụp tấm hình trước sau cho mình xem với . Rành thì ko dám nhưng vọc thì có thừa a . :p
Còn ko bác mang qua cho mình Hoàng Thông 697-699 đường 3/2 a . :confused:o_O
Anh Linh cứu chữa giúp cái pi3 hôm trước làm 3x nó tịt ngóm với cái DAC 502 với nhá.
Sửa được thì bán rẻ lại cho anh em trải nghiệm.
Nhà em kỳ này vác Auralic Aries với Yggdrasil về rồi chắc lâu nữa mới lại có cơ hội lần mò.

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
@tml3nr: Cái usb sound này chạy được với moode 4.0. Còn bản moode 4.1 em chưa thử. Khả năng cũng chạy được với rune và volumio. Bây em đang dùng piCorePlayer3.5.0-Audio (Audio optimized version of pCP3.5.0) với 502DAC PRO. View attachment 295108
Cảm ơn anh nhiều lắm ạ. Nghe anh nói em về test kỹ lại với moode 4.1 thì nó hát rồi :rolleyes:

Chắc hôm trước em test ẩu.

Mình thấy customers trên Amazon report dùng được Ugreen 30143 với Raspberry đấy
View attachment 295114
Cảm ơn anh nhiều! Chiều nay nghe anh nói vậy em ghé TNC tính mua thì không có model 30143. Chỉ có 30801 nên em không lấy.

Về nhà thử lại thằng xanh lè thì nó chạy với moode 4.1 rùi :cool:

20180615_090922-jpg.295108

chipno

Active Member
Cảm ơn anh nhiều lắm ạ. Nghe anh nói em về test kỹ lại với moode 4.1 thì nó hát rồi :rolleyes:

Chắc hôm trước em test ẩu.

Cảm ơn anh nhiều! Chiều nay nghe anh nói vậy em ghé TNC tính mua thì không có model 30143. Chỉ có 30801 nên em không lấy.

Về nhà thử lại thằng xanh lè thì nó chạy với moode 4.1 rùi :cool:

20180615_090922-jpg.295108

rune k chạy hả anh ?

tml3nr

Moderator
rune k chạy hả anh ?
Chưa test với Rune anh ạ. Em đang test thử với moode 4.1 + SC kiểu Raspotify :rolleyes:

Xét ra nó dữ thiệt: Hình như có support hardware volume luông. Khi phát cái đèn led nó chớp chớp. Hết nhạc đèn đứng yên :D

Có mấy chục k mà test như ý bà kụ :cool:

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
@tml3nr : làm cách nào để mình gỡ bỏ cái SC "moOde Player" theo bản 4.1 vậy ạ? Vì mình làm theo chia sẻ của bạn đã ổn SC với tên "moode" rồi, trên PC nó thấy cả 2 cái đó, trên đt nó toàn thấy cái SC "moOde Player"!

P/s: đã làm đc !
systemctl stop raspotify
systemctl disable raspotify
Anh xem thêm ở đây ạ:

https://dtcooper.github.io/raspotify/

Bên trên