Rất mong các bác cho lời khuyên để trị em bw htm61

tuan_ipad2

Well-Known Member
Em mới lấy bw htm61 nhưng chưa có amli, em đang tận dụng con amli cũ sony str v626 để dùng tạm, khi để chế độ 2ch nghe với bw 685 thì cũng hay nhưng khi đấu center vào để xem phim thì nó ngốn công xuất kinh quá, em vặn đến một nửa volume mới ra tiếng, em đang phân vân không biết nên lấy denon 2312 hay 3212 để trị htm61

sonrock

Ðề: Rất mong các bác cho lời khuyên để trị em bw htm61

ko có j đâu bác, các avr đời mới đều cho bác chỉnh vol cho từng kênh - vào calibration - nên bác tăng cho thằng center lên là ok ấy mà ;). con này hồi xưa e có dùng qua, dễ kéo lắm nên bác cứ thoải mái đi, ko phải lăn tăn j đâu.

thangvc

Member

Em mới lấy bw htm61 nhưng chưa có amli, em đang tận dụng con amli cũ sony str v626 để dùng tạm, khi để chế độ 2ch nghe với bw 685 thì cũng hay nhưng khi đấu center vào để xem phim thì nó ngốn công xuất kinh quá, em vặn đến một nửa volume mới ra tiếng, em đang phân vân không biết nên lấy denon 2312 hay 3212 để trị htm61
B&W HTM61 center thật ra cở Denon 2312 cũng ổn nhưng 3312 thì ok hơn vì có công suất lớn hơn. Ở nhà mình cũng sử dụng HTM61 bằng 3310 thì rất ổn!
ko có j đâu bác, các avr đời mới đều cho bác chỉnh vol cho từng kênh - vào calibration - nên bác tăng cho thằng center lên là ok ấy mà ;). con này hồi xưa e có dùng qua, dễ kéo lắm nên bác cứ thoải mái đi, ko phải lăn tăn j đâu.
Hi em,lâu quá mới thấy e online nhiều việc lắm à? Cho Anh hỏi Krell KSA 200s có match với Magico V2 speaker k e? A chuẩn bị lên đời còn lăn tăn: B&W 802 Diamond hay Kharma 3.2 ce hay Magico V2 vì giá là the same! Điều kiện là vẫn giữ e pow krell!
Sorry bác chủ vì hỏi chuyện k đúng nội dung nhé.

nghia303

Well-Known Member

Sao không ai ghép với marantz sr 7005 nhỉ !!

Đến 4310 e kéo htm61 mà e còn cảm thấy chưa ra hêt chất của loa. Bác chủ nên lấy 2312 kiếm thêm pow nữa về mà chơi.

sonrock

Ở vn giá tốt thế a ơi, bên e v2 nó gấp đôi giá 2 con kia. A cứ mang v2 về thử e đảm bảo ko bjo a hối hận, amp sau này tính tiếp nhưng kéo tạm v2 cũng ổn a ạ. Loa của magico theo e khó kéo hơn mbl nh mặc dù độ nhạy thì cao hơn tới tận 7-8dcb. Đừng lao vào bw hay kharma làm j a ạ trừ phi a chơi kharma đời cao từ exquisite trở lên - với tầm tièn này e vẫn thích magico hay rockport hơn.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Ở vn giá tốt thế a ơi, bên e v2 nó gấp đôi giá 2 con kia. A cứ mang v2 về thử e đảm bảo ko bjo a hối hận, amp sau này tính tiếp nhưng kéo tạm v2 cũng ổn a ạ. Loa của magico theo e khó kéo hơn mbl nh mặc dù độ nhạy thì cao hơn tới tận 7-8dcb. Đừng lao vào bw hay kharma làm j a ạ trừ phi a chơi kharma đời cao từ exquisite trở lên - với tầm tièn này e vẫn thích magico hay rockport hơn.

Khổ quá em biết là như vậy nhưng em lại chót mê chất âm bass của nó mất rồi

tuan_ipad2

Well-Known Member

Đến 4310 e kéo htm61 mà e còn cảm thấy chưa ra hêt chất của loa. Bác chủ nên lấy 2312 kiếm thêm pow nữa về mà chơi.

Nó ăn công xuất ghê thật, 4312 kéo không ra chất nữa thì vãi thật, thế vầy thì 3312 kéo sao ra được chất bw, bác cho em hỏi nếu theo cách của bác, em kiếm pow về đánh con bw61 như nào vì nó là mono mà

sonrock

Hic, cái e trả lời bên trên mà bác quote lại là cho a Thắng, còn vụ con center bw htm61 của bác thì ko lăn tăn j đâu, bác thích con avr nào thì vác con đó về, đánh tốt hết. Nếu bác thích nghe nhạc thì đầu tư vào 2 kênh chứ đừng phí tiền quá vào ht, ko cần pow kéo riêng con center này đâu bác ạ. Trước e dùng onkyo < 1008 kéo thoải mái mà. Giờ e dùng con center của totem giá v specs ngang với center đời cao của bw diamond mà con onkyo 5007 của e kéo tốt, con center này chỉ có 4ohm thôi bác nhé trong khi hàng bw toàn 6-8ohm nên bác đừng lăn tăn j nữa. Tránh đầu tư ko đúng chỗ v phí tiền vô nghĩa ;)

tuankhai

Well-Known Member
Một tiền gà ba tiền thóc quá các bác ơi..., vì con Center mà phải khổ sở thế làm gì?

Bên trên