Receiver không hiển thị TrueHD, DTS-MA, ...

dividi

Member
Chào các bác.

Hiện tại em đang xem film bằng HTPC với thiết bị như sau nhưng trên Receiver không thấy hiển thị chữ TrueHD, DTS-MA. Các bác nào biết hay đã từng nghiên cứu món này hướng dẫn giúp em với. Em cảm ơn trước.

1) HPTC dùng card hình GeForce GTS 450 qua cổng HDMI
2) Receiver em dùng Denon 1612 hỗ trợ TrueHD, DTS-MA...
3) Nguồn film em down tren diễn đàn film Bluray file ISO rùi dùng ổ ảo để mở trên máy tính.

Trên Receive em chỉnh các kiểu mà không thấy hiện TrueHD, DTS-MA.

Mong các bác giúp đỡ.

Thanks.

langtu27

Well-Known Member
Ðề: Receiver không hiển thị TrueHD, DTS-MA, ...

Về phần cứng bộ dàn của bác thừa sức pass đc 2 chuẩn âm thanh trên của BLR.

Giờ bác chỉ chú ý đến các phần mềm sử dụng và cách config để pass đc 2 chuẩn âm thanh kia thôi.

Em xin hỏi bác đang dùng phầm mềm gì để chạy bluray vậy ạ?

sircuong1303

Well-Known Member

Chào các bác.

Hiện tại em đang xem film bằng HTPC với thiết bị như sau nhưng trên Receiver không thấy hiển thị chữ TrueHD, DTS-MA. Các bác nào biết hay đã từng nghiên cứu món này hướng dẫn giúp em với. Em cảm ơn trước.

3) Nguồn film em down tren diễn đàn film Bluray file ISO rùi dùng ổ ảo để mở trên máy tính.

Mong các bác giúp đỡ.

Thanks.

Bro thử với phần mềm PowerDVD chưa ạ.

Binhct_hd

Member
Chào các bác.

Mong các bác giúp đỡ.

Thanks.

Bác cài lại phần mềm xem phim. Đến lúc khai báo, bác tích thêm cổng HDMI và tích vào các ô DTS-HD, True HD là ok.

dividi

Member

Cảm ơn các bác, em đang dùng Power DVD 12 để xem film nhưng em cài từ lâu rồi, để em cài lại xem sao.

ttlinhha

Well-Known Member

Mất công cài lại thì bác dùng bản 14 luôn đi, khác biệt nhiều đấy

Binhct_hd

Member
Re: Ðề: Receiver không hiển thị TrueHD, DTS-MA, ...

Nếu không được bác cài K-Lite 321 là được.

dividi

Member

Cam on cac bac, e da cai lai Power DVD 14, cai them K-lite 321 roi ma van khong duoc. Trong K-lite 321 phan audio no co bao laf TrueHD roi nhung con Denon 1612 cua e van khong chiu hien ra chu trueHD

ttlinhha

Well-Known Member

Bác chụp cái màn hình cài đặt lên em xem thế nào? Thông tin nó hiện như hình bên dưới
View attachment 186044

vinagoh

Well-Known Member

Cài Splash PRO EX đi Bác chủ. Một phát lên ngay. :)

le_hung214

E vẫn trung thành với Klite Codec Pack đó giờ, chơi iso thì thêm Vitural Clone Drive làm ổ ảo là đủ bộ.
3D thì chơi TMT5.

Mọi người đang tư vấn đúng hướng. Cái này là do cài đặt setting của phần mềm chưa đúng thôi.

dividi

Member

Bác chụp cái màn hình cài đặt lên em xem thế nào? Thông tin nó hiện như hình bên dưới
View attachment 186044

Bac oi trong phan cai dat cua Power DVD4 tren may em no cung giong nhu hinh cua bac, nhung em van khong nhin thay chu TruahD hay DTS-MA. Em dang chon PCM decoded by POWER DVD thi no co tieng, neu chon Non-decoded High Definition audio for external divice nhu bac chon thi loa cua em laij khong co tieng.

dividi

Member

Cài Splash PRO EX đi Bác chủ. Một phát lên ngay. :)

Cam on bac,

Em đã cài Splash PRO, ở phần audio em chọn Output mode là 5.1 thì loa có tiếng, nhưng nếu em chọn HDMI bitstrteam thì loa lại không có tiếng .

Đây là phần sound của e

chữ TrueHD, DTS-HD trên Rec vẫn chưa hiện ra

Chào các bác.

Mong các bác giúp đỡ.

Thanks.

Cái này bạn cài driver hoặc setting chưa đúng nên phần mềm Player chưa nhận ra cổng HDMI trong phần "output mode" - Nên xem lại.

ttlinhha

Well-Known Member

Bac oi trong phan cai dat cua Power DVD4 tren may em no cung giong nhu hinh cua bac, nhung em van khong nhin thay chu TruahD hay DTS-MA. Em dang chon PCM decoded by POWER DVD thi no co tieng, neu chon Non-decoded High Definition audio for external divice nhu bac chon thi loa cua em laij khong co tieng.
Bác phải chọn dòng cuối cùng nhé, còn nó ko có tiếng là do phần chọn audio trên htpc ấy. Bác vào mục sound xem nó có nhận thấy thiết bị là Denon hay ko?

dividi

Member

Cảm ơn 2 bác, HPTC của e nó có nhận là Denon, em set up chọn out put là 24 bit, 1920000hz rùi mà khi mở Power DVD 14 hoặc Plash Pro vẫn không có tiếng

ttlinhha

Well-Known Member

Bác chọn test sound xem loa có kêu ko? Nếu có thì phần htpc đã xong rồi. Bác nhấn cùng lúc phím nguồn và 2 phím tuner +/- trên Denon để reset lại từ đầu đi (bác nhấn và giữ 3 phím cùng lúc cho đèn led nháy mấy cái rồi bỏ ra)

haibt

Member

Cảm ơn 2 bác, HPTC của e nó có nhận là Denon, em set up chọn out put là 24 bit, 1920000hz rùi mà khi mở Power DVD 14 hoặc Plash Pro vẫn không có tiếng

Bác setup xuống 96000hz hoặc thấp hơn thử xem sao

Bên trên