(Report) Sự nhầm lẫn và thiệt hại khi mua tivi từ nick ndchieu22

tvshopping

Ðề: (Report) Sự nhầm lẫn và thiệt hại khi mua tivi từ nick ndchieu22

Sao bác cũng đen nhỉ ? em bán con này nhiều rồi có thấy bị gì đâu ?. Lần sau bác có mua thì ủng hộ em nhé !

Onni

Member

Hồi em lên AEON Mall bên Tân Phú cũng có siêu thị điện máy. Em tính ẵm 1 em TOshiba 24inch giá 4tr4, lúc hỏi thì nói là sẽ bảo hành tại hãng nếu có hư. Anh bán hàng nói là hàng sx ở Indo nên cũng hiếm có vụ hư lắm. Cái em quan tâm là lúc đó anh đó nói tivi toshiba 24 inch đang giảm 1 triệu từ 5tr4 xuống còn 4tr4 là thật hay nói dối nhỉ? Nếu nói dối thì ấn tượng đẹp ban đầu ở AEON tan biến hết? :(

Mà nhìn chung 24inch không có hãng nào nổi bật lắm. Panasonic hơi tối, Sharp viền hơi dày và ít nói về tính năng cải thiện hình ảnh nên không biết có gì hay không?. Toshiba quảng cáo nhiều nhưng Nguyễn Kim không bán hàng. Nhà mình giờ vẫn dùng tivi CRT của JVC. Mà JVC giờ cũng không thấy đâu cả.

nmcgroup

Well-Known Member

Gặp bọn này phải xử ngay mới ăn thua các bác ah

Em ở Hải Phòng ra Samnec mua có ổn ko nhỉ ?

pucini

E mua của bác cái 55W804 bị hở sáng. Gọi cho bác thì bác nói gọi TTBH sony nó đổi. Bác chém vừa thôi.

sonthanhbinh

Active Member

Hôm nay vừa nhận được 2 cái tivi LG42LN5400 mua của bác Chiểu này. hàng mới 100%. đã test hàng ngon giá tốt. Vote cho bác Chiểu. lần sau mua vẫn mua của bác :)

pucini

bác mua bên e thì tất cả các sp đều đổi mới trong vòng 7 ngày đầu bác nhe!

bác chiểu chỉ là nhân viên cá kiếm nên ko bao jo đổi mới dc các sp nào đâu

bên e làm với hãng nên mới đổi vô tư
E mua của bác cái 55W804 bị hở sáng. Gọi cho bác thì bác nói gọi TTBH sony nó đổi. Bác chém vừa thôi

TheLastSCV

Em nghĩ hở sáng thì chắc ko bên nào dám bảo hành đâu, đến hãng nó còn dùng từ "hở trong giới hạn cho phép", "chấp nhận được" cơ mà :v

vincent06

Cũng đang định mua mà đọc quả này lại phân vân quá, chắc lại phải vào pico nghía theo lời các bác 12,9m xem sao híc :(

C_Pham

Well-Known Member

Hôm nay vừa nhận được 2 cái tivi LG42LN5400 mua của bác Chiểu này. hàng mới 100%. đã test hàng ngon giá tốt. Vote cho bác Chiểu. lần sau mua vẫn mua của bác :)

Bác dũng cảm thật đấy, chứ như em những bác bán hàng như thế này thì em cứ tránh xa cho lành.

digitalosin

Member

Sao bác cũng đen nhỉ ? em bán con này nhiều rồi có thấy bị gì đâu ?. Lần sau bác có mua thì ủng hộ em nhé !

Bác tvshopping chém cũng kinh quá. Giá bác để trên web một đằng, giá bán một nẻo, gọi điện thoại thì báo giá khác hoặc nói không có. Tra online xong gọi cho bác cứ cảm giác bị các bác lừa.

sokita

Member

Bác tvshopping chém cũng kinh quá. Giá bác để trên web một đằng, giá bán một nẻo, gọi điện thoại thì báo giá khác hoặc nói không có. Tra online xong gọi cho bác cứ cảm giác bị các bác lừa.

bác tv shopping này hôm trước bị em troll. Hỏi 1 hồi về cái giá, bác ấy xoay các kiểu nào là giờ giá mới rồi anh ạ, mới tăng giá, bên e chưa cập nhật các kiểu....=))

kero2005

Active Member

Hồi em lên AEON Mall bên Tân Phú cũng có siêu thị điện máy. Em tính ẵm 1 em TOshiba 24inch giá 4tr4, lúc hỏi thì nói là sẽ bảo hành tại hãng nếu có hư. Anh bán hàng nói là hàng sx ở Indo nên cũng hiếm có vụ hư lắm. Cái em quan tâm là lúc đó anh đó nói tivi toshiba 24 inch đang giảm 1 triệu từ 5tr4 xuống còn 4tr4 là thật hay nói dối nhỉ? Nếu nói dối thì ấn tượng đẹp ban đầu ở AEON tan biến hết? :(

Mà nhìn chung 24inch không có hãng nào nổi bật lắm. Panasonic hơi tối, Sharp viền hơi dày và ít nói về tính năng cải thiện hình ảnh nên không biết có gì hay không?. Toshiba quảng cáo nhiều nhưng Nguyễn Kim không bán hàng. Nhà mình giờ vẫn dùng tivi CRT của JVC. Mà JVC giờ cũng không thấy đâu cả.
đả mua con 24hv10 của toshiba, nếu em này có cổng dvi hay vga thì ngon, chứ nói thật bác mua model này thì kiếm TCL còn hơn. Model cùi bắp nhất của toshiba.

Kỳ Anh TQ

Đang có nhu cầu mua TV cũng định gọi cho mấy bác thương gia trên này mà nghe thế thấy nản quá :-/

manhhuy8x

Active Member

Đang có nhu cầu mua TV cũng định gọi cho mấy bác thương gia trên này mà nghe thế thấy nản quá :-/
Chào bác !
Bác nản về điều gì bác ạ , bác có thể nói ra cho mình hay các thương gia khác đều biết được không ?
Thân !

kook123

Mua ở ngoài cũng vậy thôi bác. Tốt nhất là tự trang bị kiến thức để tránh những chuyện ko hay.

Mấy bác thương gia trên này bán hàng chính hãng không ah. Nhưng hay có các sự cố như : số giờ sử dụng khác 0, kích hoạt bảo hành trước khi mua,... Bác kiểm tra kỹ các vấn đề trên là được

Minhsur

Banned

Ở trên này các bác thương gia hoạt động đã lâu, cũng coi như là anh em HDVN. Mong các bác giữ lấy cái nhân cách của thương gia, đừng lừa gạt, chụp giật các bác ạ.
Cách đây 1 tuần thôi có một bác báo giá cái Plasma của SS rẻ hơn bình thường khá nhiều, khẳng định có hàng trong kho rồi, làm cậu em đi từ Nam Định lên HN, đến nơi thì bảo hết hàng rồi, nhân viên không biết nên bán cho người khác.... Em nói thế rất mong bác đó giật mình một tý đi.

Nói thật là thằng em của em nó đã có hỏi, em đã nói là không có cái giá rẻ như thế, vậy mà nó lại tin ông bán hàng mới điên chứ.

Mong các thương gia nhớ câu: Cháu nó lú, nhưng chú bác nó khôn. Đừng để anh em nặng lời với nhau.

Chỉnh sửa lần cuối:

minh_nam

Cuối năm các trung tâm với mấy bác thanh lý hàng tồn, hàng demo hay sao mà gặp toàn tình huống thế này >.<

E đag dịnh mua con LED 50' về xem tết, các bác tư vấn hộ e 1 con ngon ngon với ạ, cả chỗ bán uy tín nữa, tks các bác nhiều, giá tầm 22tr< nhé

Haxen

Well-Known Member

Tóm lại là đừng ham rẻ mà mang cục tức vào thân.
với mặt hàng có giá trị lớn thì nên tới các trung tâm điện máy lớn uy tín hoặc tới các cửa hàng chính thức của hãng mua cho chắc cú

Bên trên