Review 2 rạp Imax ở Jakarta - Indonesia.

Cara

Active Member
Tháng rồi em vừa đi mấy thành phố ở Indonesia, thời gian có hạn cho nên không xem được nhiều rạp, nhưng có 2 rạp Imax thì đặc biệt em phải ghé, em không gúc kỹ xem còn Imax ở đâu trên Indonesia không, vì có mò ra em cũng không đi nổi, mà cũng không có hứng quay lại Indo làm gì, chia sẻ với các bác một ít ảnh ọt em nó.
--------
Rạp Imax đầu tiên của của hệ thống XXI Cinema đặt tại Gandaria City Mall ở phía Nam của Jakarta

Hệ thống XXI Cinema thì bành trướng khắp Indo kiểu Megastar ở VN ấy ạ:

Tương đối high class xíu, cụm này gồm 5 phòng thường và 1 phòng Imax thì phải, em xem Imax 3D:

Cái phòng Imax này loại nhỏ của Imax, nhưng to hơn Crescent Mall chắc luôn ợ, em dùng đt còi ( Nokia X6) nên xin cho em miễn mọi vi phạm thông số kỹ thuật chụp ảnh ạ:

Theo bài phân tích của bác DanielTran ở đây thì có lẽ rạp này là Imax Digital.

Kính bự ( sori địa điểm để kính, mong các bác đừng súp pờ soi):

Giá vé rẻ ( 50 ngàn Rp * 2.4 vnđ, tỉ giá VCB charge em khi rút bằng thẻ Debit tại Indo), hôm đó là 1 tối thứ 2, nhưng khách xem đông ạ, gần 2/3 phòng kín ghế

Cái rạp thứ 2 thì hoành tráng hơn, đó là Keong Emas Theatre Imax nằm trong công viên văn hóa Tamah Mini Indonesia Indah cách Jakarta 15km.

Theo tờ rơi của bộ phim thì giới thiệu IMAX tại Keong Emax này là màn hình thuộc chuẩn bự nhất TG ở thời điểm em nhận được cái tờ rơi í.

Em mua vé VIP nhất ngồi trên cùng ( vé Vip 50k, còn vé thường 30k) mà cũng hông thể chụp hổi toàn bộ cái màn ảnh nhà bạn í

Dù em xoay ngang xoay dọc cái đt cùi

Cái vé chán thiệt, đúng là nhà nước quản lý:

Ah, xin nói thêm là Keong Emas chiếu toàn phim documentary 45' thôi ạ, hơi bất công với em 1 tí nhưng em đủ sướng vì suy nghĩ được xem IMAX bự nhứt gòi, khoản kia để đến rạp khác em đòi hỏi sau, hihi.

Chất lượng thì chuẩn Imax khỏi bàn cãi nữa, phần nhìn em không dám ý kiến ý cò gì hết vì Mega ở Crescent Mall phải gọi bằng sư phụ, chỉ có âm thanh 2 bạn Imax này em thấy không phê bằng Mega nhà mềnh ( hí hí, vẫn tự tôn dân tộc một tẹo).
Em xin hết.

Chỉnh sửa lần cuối:

p1u9np1ay

Giá vé 3D cón rẻ hơn Mega nhỉ (hay lâu rồi kg xem 3d mega nên mình chưa được cập nhật?). Bao giờ VN mới có những rạp hoành tráng thế này? Chắc 1 vài năm nữa thôi.

Cara

Active Member
Ðề: Re: Review 2 rạp Imax ở Jakarta - Indonesia.

Hoành tráng nhỉ, bác được đi chơi sướng quá ha#:-S
Có gì sướng đâu bác, đi bụi còn cực hơn ở nhà, quan trọng là canh vé giá rẻ và đủ khỏe để dám đi.
Đợt rồi em mua vé SGN-CGK-SGN có 120$ thôi ạ, tiền ở bên đó thì tầm 20$/ngày, rẻ hơn du lịch trong nước ạ.
Mà sướng là xem phim rất oách, giá rẻ 1/2 Mề gà.

Giá vé 3D cón rẻ hơn Mega nhỉ (hay lâu rồi kg xem 3d mega nên mình chưa được cập nhật?). Bao giờ VN mới có những rạp hoành tráng thế này? Chắc 1 vài năm nữa thôi.
Mega vé 2D thì ngày thường tầm 70-80k, cuối tuần thì 80-100k ạ
Mega vé 3D ngày thường từ 100-140k, cuối tuần từ 160-200k ạ.
Khi nào VN có Imax thì em không trả lời được ạ, chờ cao thủ vào giải vây giúp em.

day1709

Member
Ðề: Review 2 rạp Imax ở Jakarta - Indonesia.

Giá vé rẻ ( 50 ngàn Rp * 2400 vnđ, tỉ giá VCB charge em khi rút bằng thẻ Debit tại Indo)
Có nhầm không bác? 50.000 x 2400 = 120.000.000 VND đấy
Đã google thì tỷ giá chỉ là 2.17200, VCB tính bác 1IDR = 2,4 VND. Tức là bác bỏ ra 120k thôi.

DanielTran

Well-Known Member

Cái rạp trên theo Daniel hiểu thì đó là Imax digital đời mới chiếu phim 2k qua đĩa cứng, còn rạp dưới thì đó là IMAX cổ điển chiếu phim nhựa 15/70. Rạp dưới vẫn có thể chiếu các phim truyện giải trí của Hollywood. Giá IMAX ở Indo rẻ quá!

tu_ht

Member

Nhìn rạp của người ta đã thật. Đến bao giờ Việt Nam mềnh mới có đây?

tu_ht

Member

Nhìn rạp của người ta đã thật. Đến bao giờ Việt Nam mềnh mới có đây?

nemesis96

ủa còn phim nhà vòm người ta gọi là gì vậy các bác nhỉ? Trước giờ cứ tưởng Imax là phim vòm... :D

GENERALS

Ban Quản Trị

Potay.......giá IMAX bên Phi đã rẻ thế rồi mà IMAX bên Indo còn rẻ hơn nữa....IMAX3D chỉ có 120k.....đúng nghĩa potay với cái giá xem phim chuẩn thấp nhất của thế giới những giá thì đắt nhất trên đời ở Việt Nam

Chỉnh sửa lần cuối:

Cara

Active Member

Có nhầm không bác? 50.000 x 2400 = 120.000.000 VND đấy
Đã google thì tỷ giá chỉ là 2.17200, VCB tính bác 1IDR = 2,4 VND. Tức là bác bỏ ra 120k thôi.

Ha ha, em nhầm ạ.
Đúng là 1k Rp=2.4k vnđ

Potay.......giá IMAX bên Phi đã rẻ thế rồi mà IMAX bên Indo còn rẻ hơn nữa....IMAX3D chỉ có 120k.....đúng nghĩa potay với cái giá xem phim chuẩn thấp nhất của thế giới những giá thì đắt nhất trên đời...
Thôi mà Gen, có phim để coi là quý gòi, không thôi bị cấm nhập phim như Warner Bros áp cho VN năm gòi thì toi hihi

Cái rạp trên theo Daniel hiểu thì đó là Imax digital đời mới chiếu phim 2k qua đĩa cứng, còn rạp dưới thì đó là IMAX cổ điển chiếu phim nhựa 15/70. Rạp dưới vẫn có thể chiếu các phim truyện giải trí của Hollywood. Giá IMAX ở Indo rẻ quá!

Mấy cái chuẩn này thì em không có thời gian research, mà website bọn nó toàn tiếng bản xứ bác ạ.
Cảm ơn bác đã bổ sung kiến thức.
Giá thì em công nhận rẻ kinh hồn.

Chỉnh sửa lần cuối:

netcuilc

xem không thích bằng xem ở nhà heheh!

Bên trên