Review Avenger Vô Cực (non-fan) (ngắn gọn)

Nguyen Robin

Active Member
Mình chỉ coi phim chứ ko đọc comic, nên phim thế nào thì coi hiểu theo như thế. So với Age of Ultron thì phần này ổn và dàn trải. Tuy đông nhân vật nhưng đạo diễn bik cách sắp xếp, ko ai quá nổi trội (trừ khoai môn tím) cũng như quá ít đất thể hiện.

Thứ nhất là mạch phim dễ xem, phân chia từmg team, bối cảnh rõ ràng. Gần 3 tiếng dồn hết cho các phân đoạn hành động nhưng ko hấp diêm thị giác như Transfomers . Nhỏ, lẻ, vừa rồi đại cảnh. Có điều những đoạn hành động khá bt, ko có gì mới mẻ sáng tạo, đôi lúc bùn ngủ.

Tiếp đến là dàn nhân vật. Groot + Spider đang tuổi mọc lông mọc rễ nên nói như nước đổ lá môn, méo thèm nghe ai. Iron man + Dr Strange + Star Lord cái tôi to như bánh xe bò, thành team thì thôi rồi. Còn lại thì ngoài dc nâng cấp vũ khí cũng ko có gì quá mới, dc cái Vision bạn gái múp quá, nhất anh rồi.
Về phần phản diện chính của chúng ta, đầu như củ khoai, bự lại còn tím tái, tay ko đã mạnh, có hòn nay càng bá hơn. Hòn hiếm nên ko để treo lủng lẳng dc, phải gắn chặt bên mình, của đi đâu người theo đó, nhân gian gọi là của quý. Anh nhà giữ ngọc nên tinh...tuý dồn hết vào cơ thể, xuất phát nào chắc phát đó, nhầy nhụa những nơi anh đã đi qua. Hoạ may giờ chỉ có ngọc rồng mới cứu dc cả team hero.

Nội dung phim ko cầu kì hay so deep, xoay quanh 2 nhóm cảm thấy lơi ích bị ảnh hưởng, thế là gây nhau. Bên nào mạnh hơn thì thắng.

Phần nhạc mình thấy bt, ko có gì để bàn. Hài nhẹ nhàng, làm người xem cũng đỡ ngán. Có điều nán lại chờ chạy hết chữ chỉ để thấy 1 cái symbol, khá hụt hẫng. Phần này ai là fan thì chắc sẽ xem lại, với mình là ko vì cái bất ngờ và tiếc nuối của phim chỉ có ở lần đầu, xem lần 2 ko còn yếu tố này nữa nên mất đi sự hấp dẫn.

P/s bác admin giúp em chèn đại cái hình với vì em ko chèn hình bằng điện thoại dc. Với có mấy cái trong phim muốn hỏi mà sợ spoil nên làm ẩn bằng cách nào vậy. Em cám ơn trước.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên