[Review] Cận cảnh media player Tizzbird và các apps offline khác

phithien

Well-Known Member
Tâm lý chung là mua android box về chỉ xài apps online: tv online, phim online, đọc báo, chém gió facebook. Nhưng em đoán phải 80% anh em mua android box ít nhất cũng có 1 HDD để chứa phim, coi offline. Làm bạn với Ozawa mà coi online thì tới mùa quít mới coi đc quá.

Cuối cùng mua Hd player hay android box về thời gian chủ yếu vẫn là xem offline trên hdd. Nên vấn đề player offline cực kỳ quan trọng, phải play các tập tin iso, mkv, vob, mp3... ổn định

Mình sẽ review cụ thể về trình media của Tizzbird S20T để anh em nào chưa dùng qua có cái nhìn cụ thể hơn

Đầu tiền là tính năng thumbnail. show hàng hình ảnh của tập tin media mkv, vob, mp3 như trên laptop. nhìn khá thích, nhiều anh em sẽ cần tính năng này

Tiếp theo là menu khi phát tập tin media. có nhiều thông tin của tập tin media được hiển thị, các nút điều khiển, các tuỳ chỉnh khác

Tuỳ chỉnh phụ đề. có nhiều phần để hiển thị phụ đề theo sở thích. ko có cái nào gọi là phụ đề nổi khi xem 3D đâu nhé, anh em hay xem 3D cần lưu ý :D

Tuỳ chỉnh hình ảnh. vài lựa chọn cần phải có

Nhảy cóc tới thời gian được chọn. cũng khá tiện lợi

Chon lựa kênh âm thanh

Đọc được chapter trong file mkv

Trình music player cũng chi tiết, đầy đủ cho anh em thoải mái nghe nhạc nhẻo :D
EuSRljPkxjtZFt4puXPlvJg6tz3giL0l32BRgffIjsM=w1395-h815-no

Trình xem ảnh của Tizzbird cũng nhiều tính năng

Firmware được cập nhật mới nhất vào ngày 01/07/2014 - mới tinh, nóng phỏng tay:p

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: [Review] Cận cảnh media player Tizzbird và các apps offline khác

Giao diện đẹp.tizzbird lúc nào cũng chăm chút khoảng này.

longvp

Member

em góp thêm ý , cho clip lên nhìn phấn khích hơn bác

phithien

Well-Known Member

em góp thêm ý , cho clip lên nhìn phấn khích hơn bác

Em lười làm clip, toàn máy cùi nên quay chẳng giống ai. ko phải cửa hàng bán buôn nên ko đủ đồ nghề :D

ocungssd

Member

Tuỳ chỉnh phụ đề. có nhiều phần để hiển thị phụ đề theo sở thích. ko có cái nào gọi là phụ đề nổi khi xem 3D đâu nhé, anh em hay xem 3D cần lưu ý
bác xem 3d phụ đề trong rạp, hay xem = hdplayer chip realtek chưa?

phithien

Well-Known Member

bác xem 3d phụ đề trong rạp, hay xem = hdplayer chip realtek chưa?
Em xem ngoài rạp thôi, chứ chưa xem ở nhà. em nói là ko có cái để hiệu chỉnh phụ đề nổi của Tizzbird , chứ ko nói ngoài lề

tuanatftu

con Tizzbird này khoản xem phim từ ổ cứng thì ngon chứ xét khoản xem online thì khó xứng với các box Android hiện tại, ram hơi thấp chắc k chơi game hoặc xử lý các ứng dụng nặng được.
Chính vì thế mà khó chơi đc XBMC bác nhỉ?

thanhyk

Well-Known Member

Mình góp ý thêm chút: việc xem offline đạt chất lượng về hình ảnh và âm thanh là tiêu chí không thể thiếu cho android box/ Hdp, và cũng là lựa chọn khi mua sắm. Nhưng quả thực android có lợi thế không phủ nhận về online đến mức có một số nhu cầu online lại cao hơn offline. Lấy ví dụ: mình định dẫn người bà con đi mua android box vì họ không mua hdd, cách nào đó như mọi người nói android tv 'biến tivi thành thiết bị giải trí tại nhà'. Thông thường tivi và internet gia đình có rồi và nay muốn thiết bị giải trí đơn giản rẻ tiền không phức tạp và lỉnh kỉnh như pc, không có tiêu chí bluray và thậm chí chẳng có dàn âm thanh. Tỉ lệ này bước đầu của việc 'biến tivi thành thông minh' không phải là ít, mình cũng khuyên người bà con khi nào thích thì sắm hdd và dàn âm thanh còn chưa quan tâm lắm vẫn đảm bảo android xem phim, giải trí vẫn đảm bảo không có vấn đề gì.
Chắc bạn phithien cũng nhất trí rằng giá android khá phù hợp cho đại bộ phận gia đình ở các Tp lớn, và nếu lựa chọn đúng và hãng hỗ trợ hoặc biết cài đặt chút thì cứ việc mà giải trí trong phạm vi tối thiểu nào đó thậm chí không cần ổ cứng và dàn âm thanh. Điều này cho thấy nếu ai đó nói rằng android có số lượng tiêu thụ nhiều hơn hdp cũng không có gì là ngạc nhiên...

phithien

Well-Known Member

Mình góp ý thêm chút: việc xem offline đạt chất lượng về hình ảnh và âm thanh là tiêu chí không thể thiếu cho android box/ Hdp, và cũng là lựa chọn khi mua sắm. Nhưng quả thực android có lợi thế không phủ nhận về online đến mức có một số nhu cầu online lại cao hơn offline. Lấy ví dụ: mình định dẫn người bà con đi mua android box vì họ không mua hdd, cách nào đó như mọi người nói android tv 'biến tivi thành thiết bị giải trí tại nhà'. Thông thường tivi và internet gia đình có rồi và nay muốn thiết bị giải trí đơn giản rẻ tiền không phức tạp và lỉnh kỉnh như pc, không có tiêu chí bluray và thậm chí chẳng có dàn âm thanh. Tỉ lệ này bước đầu của việc 'biến tivi thành thông minh' không phải là ít, mình cũng khuyên người bà con khi nào thích thì sắm hdd và dàn âm thanh còn chưa quan tâm lắm vẫn đảm bảo android xem phim, giải trí vẫn đảm bảo không có vấn đề gì.
Chắc bạn phithien cũng nhất trí rằng giá android khá phù hợp cho đại bộ phận gia đình ở các Tp lớn, và nếu lựa chọn đúng và hãng hỗ trợ hoặc biết cài đặt chút thì cứ việc mà giải trí trong phạm vi tối thiểu nào đó thậm chí không cần ổ cứng và dàn âm thanh. Điều này cho thấy nếu ai đó nói rằng android có số lượng tiêu thụ nhiều hơn hdp cũng không có gì là ngạc nhiên...

Bác nói chuẩn. nếu android box ổn định cái khoản offline thì nó vẫn đáng để đầu tư, vì có thể mạnh ở phần online, cài apps thoải mái. Dù có nhiều sp quad core, giá mềm hơn Tizzbird, nhưng em vẫn chọn vì thích phần offline của nó

con Tizzbird này khoản xem phim từ ổ cứng thì ngon chứ xét khoản xem online thì khó xứng với các box Android hiện tại, ram hơi thấp chắc k chơi game hoặc xử lý các ứng dụng nặng được.
Chính vì thế mà khó chơi đc XBMC bác nhỉ?

Apps online nào em ko biết, chứ các apps quen thuộc như: hdviet, hayhaytv, mytvnet, vuahd, flixTV, htv online... Vẫn chạy rất tốt, mượt mà. Còn game thì em ko thử, và cũg sẽ ko test trên android box, vì nếu chơi game giải trí, nhẹ thì em chơi trên Ipad(con gái em chơi). thời còn sinh viên rảnh rỗi, toàn chơi PS3, game call of duty nặng ký, giờ kêu em chơi game trên android thấy em giống con gái em quá
apps riêng thì em biết Giải trí HD: full thuý nga, vân sơn... sẽ có trên android box. và nhà phân phối nào đủ sức thuyết phục( bằng hợp đồng kinh tế) với các nhà cung cấp phim online hiện tại, thì em nghĩ chỉ ân nguyên và 1-2 nhà nũa là làm đc

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Review] Cận cảnh media player Tizzbird và các apps offline khác

Bác nói chuẩn. nếu android box ổn định cái khoản offline thì nó vẫn đáng để đầu tư, vì có thể mạnh ở phần online, cài apps thoải mái. Dù có nhiều sp quad core, giá mềm hơn Tizzbird, nhưng em vẫn chọn vì thích phần offline của nó

Quad core thì ngoài Minix X8-H đang trong quá trình chạy rà ( chưa thực sự ổn định nhưng chắc cũng sẽ ổn vì minix có đội ngũ support tốt ) thì chưa thấy có em AB 4 nhân nào thực sự ra hồn. Mấy em AB lõi tứ đang có mặt trên thị trường VN phần lớn là toàn xác người ta hồn của mình ( toàn FW của các đại lý nhập tự build lấy đâu ra được sự hoàn hảo, ng VM mình chưa đủ trình để build một cái thực sự hoàn thiện đâu ) dùng cũng chưa ra đâu với đâu.

Sản phẩm phục vụ online theo đánh giá của bản thân thì khả quan nhất bây giờ vẫn là Ebop
Còn nói về AB thuần để cái app online thì không phải quá đề cao hay cuồng ZTV nhưng cũng phải công nhận A Class A1-1 là xứng đáng ngon bổ rẻ khi mà nó tương thích gần như 95% với các app xem online hiện giờ. Nếu không quá đề cao mảng offline thì thực sự là trong cái tầm giá 2tr đổ xuống chả có con nào nhằn nổi em nó đâu

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Review] Cận cảnh media player Tizzbird và các apps offline khác

Bên mình bán cả HDplayer và Android box nên mình rõ nhất, rất nhiều cửa hàng đang kinh doanh chuyên HD đều gọi bên mình và muốn nhập Android box để bán. Vì bên họ nhiều khách tới hỏi Android box quá thay vì đầu HD.
Cũng chính vì thế bên mình có sản phẩm ATV3200 cho anh chị em nào thích mua đầu Android box nhưng chơi HD cũng tốt :)

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: [Review] Cận cảnh media player Tizzbird và các apps offline khác

Bác phithien chia sẻ cái app xem phim của tít bớt lên cho anh em cài thử xem sao

Em tìm ko ra cái media player của tizzbird, có vẽ như nó đc giấu đâu đó :D
Quad core thì ngoài Minix X8-H đang trong quá trình chạy rà ( chưa thực sự ổn định nhưng chắc cũng sẽ ổn vì minix có đội ngũ support tốt ) thì chưa thấy có em AB 4 nhân nào thực sự ra hồn. Mấy em AB lõi tứ đang có mặt trên thị trường VN phần lớn là toàn xác người ta hồn của mình ( toàn FW của các đại lý nhập tự build lấy đâu ra được sự hoàn hảo, ng VM mình chưa đủ trình để build một cái thực sự hoàn thiện đâu ) dùng cũng chưa ra đâu với đâu.

Sản phẩm phục vụ online theo đánh giá của bản thân thì khả quan nhất bây giờ vẫn là Ebop
Còn nói về AB thuần để cái app online thì không phải quá đề cao hay cuồng ZTV nhưng cũng phải công nhận A Class A1-1 là xứng đáng ngon bổ rẻ khi mà nó tương thích gần như 95% với các app xem online hiện giờ. Nếu không quá đề cao mảng offline thì thực sự là trong cái tầm giá 2tr đổ xuống chả có con nào nhằn nổi em nó đâu

Vì lí do đó em ko dám xux quad core, vì em sợ huyền thoại A class lại quay về :D

Em chia tay A class vì cái offline, em vọc online chứ chẳng dùng bao giờ. cái giá của nó thực sự là ngon.

tienthanhbk

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Review] Cận cảnh media player Tizzbird và các apps offline khác

Bác đã được sờ em Vidon AV200 chưa ?

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Review] Cận cảnh media player Tizzbird và các apps offline khác

Bác đã được sờ em Vidon AV200 chưa ?

Vidon AV200 không phải hàng có mặt tại các shop trên thị trường trong nước bác ơi. b-( ( cho nên em mới nhấn mạnh Mấy em AB lõi tứ đang có mặt trên thị trường VN )

wuhoatu

Member
Ðề: Re: [Review] Cận cảnh media player Tizzbird và các apps offline khác

Em tìm ko ra cái media player của tizzbird, có vẽ như nó đc giấu đâu đó :D

Bác thử tìm trong /System/app hoặc /Data/app xem sao, dò cái nào có icon giống ấy. Hoặc bác dùng Titanium xem vị trí file nó ở đâu. Bổ sung thêm là nếu có file .odex đi kèm .apk thì bác copy cả 2 nhá. Many THX bác.

Bên trên