Đánh giá Review Chi tiết đầu phát Kiwi Mele Đầu phát mới - Nhanh, Hay, Đẹp

daicakimcuong

Well-Known Member
Tiếp bước thành công của sản phẩm đầu phát HD Kiwi-NBR, một sản phẩm ngon, bổ, rẻ đối với người tiêu dùng. Kiwi đã bắt tay với xưởng sản xuất đầu HD lớn nhất Trung Quốc là Mele để cho ra đời sản phẩm mang tên Kiwi-Mele. Với mục tiêu đáp ứng tối đa nhu cầu của khách hàng, thỏa mãn niềm đam mê phim ảnh HD cùng những phút giây giải trí Karaoke bên người thân với giá thành rẻ nhất , Kiwi-Mele sẽ đem lại cho người tiêu dùng nhiều điều thú vị với những trải nghiệm tuyệt với

Nói riêng về Mele , Mele là một công Xưởng sản xuất chuyên gia công phần cứng cho các hãng như Mede8er, Datage, Dnet, Musicware, Imax…và giờ đây là Kiwi. Khách hàng có thể tham khảo thêm website của hãng : Shenzhen Mele Digital Technology Ltd.

Ở mỗi một kỳ Triển lãm công nghệ Quốc tế , Mele đều tham gia và giới thiệu những công nghệ mới và tiên tiến nhất đến với người tiêu dùng , khách hàng có thể tham khảo các hoạt động của Mele tại đây Shenzhen Mele Digital Technology Ltd.

thông số kỹ thuật đầu phát Kiwi Mele

Sau lưng

Nhìn từ bên hông

Hộp đựng đầu phát KIWI mele

Hộp đựng đầu phát KIWI mele mặt sau

Khui ra........theo thông số máy dọc được full media file hổ trợ WIFI - ANDROID - HDMI 1.5 - BLURAY - 3D

cạnh trưước máy

Mặt sau em nó đây .... với đầy đủ các cổng ăn chơi

Phần trên có các phim nóng tiện sử dụng

Bộ phụ kiện của KIWI Mele

3 cổng usb bên hông phải 1x usb 3.0 và 2 x usb 2.0

so sánh em nó với em egreat R6S PRO nè :D

Cắm điện vào , đèn dỏ bật lên với các logo nổi bật

Khởi động lên nào , Wow....đèn Led xanh nhìn rất ấn tượng...:D:D có cái hay là khi vô chức năng nào thì em nó hiện tên chức năng đó bằng tiến việt lun, nhìn khá hay, đặt biệt là cho người lớn tuổi hoặc ko rành tiếng anh.

Logo khởi động KIWI MELE

Lên rồi . giao diện đẹp quá..

tính năng Karaoke có đây rùi

vô cài đặt thử xem nào..

Khi vô thử các chức năng thấy em nó hoạt động khá mượt mà - có thể nói là nhanh hơn mấy anh em HDplayer cùng trang lứa chút chút...đây mình vô thử cái Wifi Nè

Cài Đặt Hình ảnh.

Tính năng android thời thượng mà em HD bình dân nào bây giờ cũng đều mang trong mình.

các phần internet mà em nó Tích hợp được - ỡ đây Youtube đã lượt bỏ chỉ chừa lại youtube LX , cái kia youtube bó block lại rùi nên ko tích hợp vào..

Tính năng duyệt phim bằng poster của em nó đọc poster rất nhanh nhìn rt đẹp và tất nhiên là em nó cũng duyệt được dạng list - review

Thử một phim 3D SBS thấy nó chạy mượt tất tần tật :D:D

đầu đủ các kiểu 3D :D

thử thêm 1 phim 3D BLURAY nữa nè

Xong rồi tắt máy , Kiwi Mele còn cái hay nữa là nó có chế độ tắt an toàn để bảo vệ ổ cứng., để ý chúng ta sẻ thấy em nó tắt sẻ lâu hơn các đầu phát khác...như Himedia , hdlife v.v....

Nhận xét : Mele Nhìn khá đẹp ấn tượng với màn hình nổi - Led xanh
Remote Gọn đẹp
Tốc độ đọc, duyệt file , duyệt poster tương đối nhanh so với các đầu phát khác
Hổ trợ duyệt web với HDML 5
Có tính năng Stretch - khi xem xem phim sẻ Full màn hình ko bị mất chi tiết phim ( tính năng mới )
Đầu phát khá tốt trong tầm giá.

Đầu phát hiện có bán tại Shop HD DƯ NGUYỄN ( www.hddunguyen.com )
Giá : 3.050.000.vnd ( Bảo hành chính hãng 1 năm )

P/s : ko thấy tính năng hát karaoke để review cho anh em xem.:D

đầu phát hd , đầu phát 3d , đầu phát kiwi mele

Chỉnh sửa lần cuối:

meocon

Well-Known Member
Ðề: Review Chi tiết đầu phát Kiwi Mele Đầu phát mới - Nhanh, Hay, Đẹp

Giá em này có lẽ se ngang voi imax . Vừa bán 1 em , nhưng phải bật android lên mơi vào trình duyệt web dc nha

ceo-sitcom

Member
Bác chủ làm thêm vào bác ơi ! Bà con ta cần rõ ràng thêm nữa đ sâu vào thêm chi tiết bác à

Anh hai

Active Member

lại quảng cáo thêm cho tụi tung của, toàn là đồ chôm chỉa không à . mua dùng nóng máy có bị ung thư không?

ceo-sitcom

Member
Re: Ðề: Review Chi tiết đầu phát Kiwi Mele Đầu phát mới - Nhanh, Hay, Đẹp

lại quảng cáo thêm cho tụi tung của, toàn là đồ chôm chỉa không à . mua dùng nóng máy có bị ung thư không?

Đầu HD trên thị trường Viet Nam 4 - 5 năm nay phần lớn đều xuất thân China . Bạn có nghe ai bi ung thư khi xài HD àh ?

meocon

Well-Known Member

Khách hàng rất thích wifi , tiện lợi ko cần đi dây LAN

vu264

Mới tiển 1 lúc 2 chú hồi chiêu. Khách hàng lâu năm vẩn còn nhớ tới mình, vui thật.Nói chung tầm tiền này + chức năng củng đáng để người tiêu dùng suy nghĩ.

ceo-sitcom

Member
Re: Ðề: Review Chi tiết đầu phát Kiwi Mele Đầu phát mới - Nhanh, Hay, Đẹp

bẠN vŨ BÁN TỐT QUÁ . MÀ XA THẾ SAO MUA ỦNG HỘ ĐƯỢC ?? E Ở DƯỚI ETOWN CỘNG HOÀ . CÓ CHỖ NÀO GẦN ĐÓ BÁN HEM ???

langkhach6

Các bác ơi,

Cho em hỏi là nhà em đang xài Tivi Plasma Panasonic Full HD 46UX30V, nếu em dùng laptop sony (độ phân giải màn hình 720p, chip AMD Dual Core) kết nối HDMI vào tivi, thì phim em phát (loại full HD) lên Tivi có được đúng là chuẩn Full HD của phim hay ko ạ?

Em xin lỗi vì hỏi trong thread này, tại em nhà quê quá ko biết nên lập thread mới để hỏi như thế nào ạ.

Rất mong các bác tư vấn cho em.

Em cảm ơn nhiều.

Trân trọng,

Phan Hồng Văn

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Review Chi tiết đầu phát Kiwi Mele Đầu phát mới - Nhanh, Hay, Đẹp

Các bác ơi,

Cho em hỏi là nhà em đang xài Tivi Plasma Panasonic Full HD 46UX30V, nếu em dùng laptop sony (độ phân giải màn hình 720p, chip AMD Dual Core) kết nối HDMI vào tivi, thì phim em phát (loại full HD) lên Tivi có được đúng là chuẩn Full HD của phim hay ko ạ?

Em xin lỗi vì hỏi trong thread này, tại em nhà quê quá ko biết nên lập thread mới để hỏi như thế nào ạ.

Rất mong các bác tư vấn cho em.

Em cảm ơn nhiều.

Trân trọng,

Phan Hồng Văn

theo độ phân giải Laptop nha a .

---------- Post added 04-02-2013 at 12:09:21 PM ----------

bẠN vŨ BÁN TỐT QUÁ . MÀ XA THẾ SAO MUA ỦNG HỘ ĐƯỢC ?? E Ở DƯỚI ETOWN CỘNG HOÀ . CÓ CHỖ NÀO GẦN ĐÓ BÁN HEM ???

Chuyện này lạ à nha , thui qua e cho gần nè a

salenguyenduong

Mới lấy 200 con, cho anh em cần hàng ngon bổ rẻ. :)]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vu264

Ðề: Re: Ðề: Review Chi tiết đầu phát Kiwi Mele Đầu phát mới - Nhanh, Hay, Đẹp

Em chấp nhận chở củi về rừng luôn.;)

cũng đang cần và ngâm cứu nếu bạn bán giá đó thì cho mình đặt ngạch 1 con nhé. cho mình thêm thông tin đi.

baodom

Active Member

Mới nhập hàng, test ok là cho lên kệ luôn

daicakimcuong

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Review Chi tiết đầu phát Kiwi Mele Đầu phát mới - Nhanh, Hay, Đẹp

Mới lấy 200 con, tính bán 2tr3 cho anh em cần hàng ngon bổ rẻ. :)]

Vậy à ?? , giao qua đây đi a .

Em chấp nhận chở củi về rừng luôn.;)

Mới nhập hàng, test ok là cho lên kệ luôn

Anh em làm ăn tốt như vầy. chủ thớt như em đây thật là nể phục...chúc anh em năm mới làm ăn phát tài................. :D:D

meocon

Well-Known Member

Kiwi test cả tết ko khác gì Imax

Bên trên