[Review] Đánh giá nhanh siêu phảm Himedia H8 Octacore.

itvplus

Active Member
Ðề: [Review] Đánh giá nhanh siêu phảm Himedia H8 Octacore.

Chơi HD thì dòng Q**IV vẫn ăn đứt con dở người này. HDMI 2.0 để làm gì khi hầu hết các bài test video 4K*60fps nó đều không vượt qua. Còn Game chỉ là chuyện phụ của android box, mà cũng chẳng ai nói dòng Q**IV không nuốt được game nào. Túm cái váy lại thì Rockchip vẫn không phải để chơi HD nếu bạn chú trọng đến chất lượng hình ảnh và khả năng đọc các định dạng video/audio.

Chơi 4K ngon lành mượt mà anh Tiến ơi,
HIMEDIA H8 Octa core nó dùng trình chơi HiMediaplayer nên chơi nuột 4K, 3D, Bluray nhé.
Còn mấy em khác, k dùng trình HiMeiaplayer thì e cũng k sure là chơi được Bluray, 3D hay 4K như em này đâu anh.
[video=youtube;EB7Hv2EG4KI]https://www.youtube.com/watch?v=EB7Hv2EG4KI&feature=youtu.be[/video]

Em tai đúng file mà trên bài test đó test đó anh

gingovn

sao chỉ có chỉnh sang 1080p mà lại bị tối màn hình ah?
Mình bán mấy con rồi, toàn phải set 1080P mà k sao :(

Mình cũng ko bít nữa,hôm qua đem lên hãng bh rùi nói tại lỗi phần mềm,tối qua về test ok hết rùi thay đổi độ phân giãi ko thấy bị như bữa trước nữa,đang chiến ngon lành,ko bít bạn có thể chỉ mình cài cái giao diện của lipplod ko,cái giao diện theo máy nhìn hoài cũng thấy chán

tatam

Well-Known Member

Con này cổng LAN là 100Mbps hay 1 Gbps vậy các bác? Thanks.

HNT24681

Well-Known Member

Rockchip là không thích rồi.

Buonban2u

Member

nên đơi vesion 2.0 mua thì fix lỗi ngon hơn còn ko thi mua q5 hay h8plux la dc

laden

Member

Các bác cho mình hỏi nếu so sánh h8 được bn% phim, game bn% và q5iv thì phim được bn% , game bn% vậy. Cám ơn

supportitvplus

Các bác cho mình hỏi nếu so sánh h8 được bn% phim, game bn% và q5iv thì phim được bn% , game bn% vậy. Cám ơn

Bác có bộ dàn âm thanh 7.1 trở lên thì nên chơi với các em Himedia Q* IV, còn nếu chỉ là bộ 5.1 trở xuống thì nghịch em H8 là phù hợp, vì cấu hình cao, Android 5.1 mới, do vậy tương thích hầu hết các app mới bây giờ luôn :D

meocon

Well-Known Member

Xem Bluray , 3D ISO , 4K thì nên chơi Himedia Q10 IV , ngược lại thì H8

tienlequoc

Well-Known Member

Con này HDMI 2.0, chip mạnh thế mà gặp video 4K-10bit là mất hình, màu sắc thì ko nịnh mắt, xem ko sướng.

sonbeatHDVN

Active Member

Bác chủ cho font chữ to lên nhé, để bé thế như hack mắt người đọc vậy :|

thanhminhppc

Active Member

Mình thấy H8 này trên futeko giá còn rẻ hơn em Q5, chắc các bác thương gia phải update lại giá

tatam

Well-Known Member

Với chip Rockchip 3368, tình hình của em này có vẻ ảm đạm nhỉ, không như như khi các em Qx IV ra, anh em rất hào hứng!

trihuyphusp

Member

Nghe mấy bác phán xong mất cả hứng :(

Tâm lý chê bai đã nằm trong tiềm thức người Việt rồi bác à :). Với một thiết bị Android Box tầm trung 3 triệu đổ lại cấu hình khủng như vậy thì độ ổn định phải được ưu tiên hàng đầu. Dù sao thì với nhưng ý kiến khách quan trái chiều sẽ đưa cho khách hàng cũng như những người quan tâm những ý kiến trung thực nhất.

laden

Member

Đang lăn tăn hai em này h8 & q5iv

Re: Ðề: [Review] Đánh giá nhanh siêu phảm Himedia H8 Octacore.

Đang lăn tăn hai em này h8 & q5iv

Bác lăn tăn vấn đề gì nói rõ nhu cầu của bản thân để các anh em dễ dàng tư vấn chứ.
Một con cấu hình 1 phù hợp game 1 con thì chất lượng hình ảnh âm thanh :)
Nếu chọn Q5 thì Q8 là một lựa chọn tốt hơn :) (đó là ý kiến bản thân.)

Bên trên