[Review] Đánh giá nhanh siêu phảm Himedia H8 Octacore.

pttpth

Active Member
Ðề: [Review] Đánh giá nhanh siêu phảm Himedia H8 Octacore.

Lam the nao de chon duoc Launcher ha ban

Bác đã lên 1.0.7 firmware mới ra tháng 11 chưa?khi bác lên vừa reboot lần đầu nó sẽ hỏi bác chọn 1 trong 2 launcher,cái launcher là cái như các android box thường,còn cái ghi launcher 3D là cái launcher như các phiên bản trước của H8

nqbao1

Member

Bác đã lên 1.0.7 firmware mới ra tháng 11 chưa?khi bác lên vừa reboot lần đầu nó sẽ hỏi bác chọn 1 trong 2 launcher,cái launcher là cái như các android box thường,còn cái ghi launcher 3D là cái launcher như các phiên bản trước của H8

Mình đã up 1.0.7 song không thấy hỏi chọn Launcher, nếu qua bước reboot rồi thì vào đâu để chọn Launcher?

pttpth

Active Member

Mình đã up 1.0.7 song không thấy hỏi chọn Launcher, nếu qua bước reboot rồi thì vào đâu để chọn Launcher?

Bác download ở đâu vậy?vào website chính hãng media mà down về,bản 1.0.7 mà phải là bản tháng 11 đó nha,sau khi up xong,nó reboot tự mở màn hình lên nó đen thui hiện 1 cái bảng trắng hỏi là chọn launcher hay launcher 3d

vô đây mà phang về himediatech.com/support.htm nhớ cho thêm www. trước chữ himedia... nha

Có điều mắc cười là phiên bản mới ra ầm ầm rồi có thể xem youtube 1080p mà các bác lái buôn làm ngơ không quảng bá cho anh em là SAO??? Mình vào Facebook hỏi bác lái buôn himediatech.vn hỏi sao ra firmware mới mà không thông báo gì trong forum bác ấy còn hỏi lại mình là ủa firmware mới xem được youtube 1080p hả hâhhaa,chắc đang muốn hướng bà con mua mấy cái box lỡm đang tồn hàng bán k được thì phải,em đã xài Q5IV rồi,con này ăn đứt,không nóng máy muốn phỏng tay như thằng kia,cài apps thì lẹ,Con Q5IV 1 thời gian màn hình điên tử bị hư là coi như khỏi sang nhượng cho ai được.

nqbao1

Member

Bác download ở đâu vậy?vào website chính hãng media mà down về,bản 1.0.7 mà phải là bản tháng 11 đó nha,sau khi up xong,nó reboot tự mở màn hình lên nó đen thui hiện 1 cái bảng trắng hỏi là chọn launcher hay launcher 3d

vô đây mà phang về himediatech.com/support.htm nhớ cho thêm www. trước chữ himedia... nha

Có điều mắc cười là phiên bản mới ra ầm ầm rồi có thể xem youtube 1080p mà các bác lái buôn làm ngơ không quảng bá cho anh em là SAO??? Mình vào Facebook hỏi bác lái buôn himediatech.vn hỏi sao ra firmware mới mà không thông báo gì trong forum bác ấy còn hỏi lại mình là ủa firmware mới xem được youtube 1080p hả hâhhaa,chắc đang muốn hướng bà con mua mấy cái box lỡm đang tồn hàng bán k được thì phải,em đã xài Q5IV rồi,con này ăn đứt,không nóng máy muốn phỏng tay như thằng kia,cài apps thì lẹ,Con Q5IV 1 thời gian màn hình điên tử bị hư là coi như khỏi sang nhượng cho ai được.

Đúng là có 2 bản 1.0.7, một bản t10, một bản t11. Mình cài lại đúng t11 thì đúng như bạn đã HD, cảm ơn nhiều. Mình hỏi thêm cần cài đặt ra sao để xem được Youtube 1080p?

pttpth

Active Member

Đúng là có 2 bản 1.0.7, một bản t10, một bản t11. Mình cài lại đúng t11 thì đúng như bạn đã HD, cảm ơn nhiều. Mình hỏi thêm cần cài đặt ra sao để xem được Youtube 1080p?

Không cài kiếc gì cả bạn,vào CH Play để chắc chắn là youtube đã up lên phiên bản mới nhất,sau đó vào youtube tìm đại cái MV thí dụ của Hồ Ngọc Hà đa số là có 1080 sau khi play lên hình thì mở full màn hình,rê chuột trên góc phải sẽ có dấu 3 chấm,kíck chuột vào dấu đó nó sẽ hiện ra 4 cái,chọn vào hình bánh xe sau đó nó sẽ cho bạn chọn 1080 Xong

nqbao1

Member

Bản 1.0.7 mới đã có up qua OTA các bạn ạ

t2dang

các bác cho em hỏi sự khác biệt giữ q3 với q8 có nhiều không ạ ? em đang phân vân 2 con này vì thấy giá chênh lệch không nhiều lắm :(

trihuyphusp

Member

các bác cho em hỏi sự khác biệt giữ q3 với q8 có nhiều không ạ ? em đang phân vân 2 con này vì thấy giá chênh lệch không nhiều lắm :(
Chỉ chênh nhau về khoản Ram thôi bác nhé, nhưng tốc độ cũng có sự khác biệt rõ rệt đấy. Nếu không lăn tăn về giá thì lấy em Q8 bác nhé, xài mượt trãi nghiệm thích hơn nhiều lắm đó. Bác ở TP HCM có thể qua bên 25 Nguyễn thiện Thuật trãi nghiệm 2 dòng sản phẩm này nhé. Bác bên diễn đàn qua em hỗ trợ giảm giá cho nhé :D

meocon

Well-Known Member

RAM Q8 là 2gb , Q3 là 1GB
Q8 mẫu mã đẹp hơn :) , lại thêm màu vàng ,
Nhu cầu cảu a thế nào ?

tienlequoc

Well-Known Member

fw 1.0.7 final cho H8. Kodi đã hỗ trợ chơi 3D iso bluray - hdaudio:
[hide]http://www.mediafire.com/download/d9oavc4d06j4a52/HIMEDIA_H8_OCTA._10-NOV-2015._FIRMWARE_HMD-1.0.7_%28FINAL%29_FUTEKO-EN.zip[/hide]

vntvbox

Member

Mua Q8 đi bác. Mua ngay hôm nay bên VNTVBOX đang khuyến mãi Black Friday đó là giá cũng ngang Q3 à

golizza

Active Member

sao con h8 mình mới mua lâu lâu cứ bị chớp mất tín hiệu hdmi nhỉ?

meocon

Well-Known Member

Thay dây HDMI , rút ra , đảo đầu dây , rùi cắm lại , cổng HDMI TV khác

hbinhlove2003

Well-Known Member

Anh chị em chơi HD thân mếm, hiện nay có 1 số cá nhân bán hàng Androix box Himedia bán phá giá thị trường cực rẻ so với các đại lý từ 400-500K.

Bên nhà PP đã có thông báo tất cả hàng này là hàng tuồn ngoài luồng ko có tem nhà pp, ko sổ BH và ko được bảo hành chính hãng, tất cả IMEI của thiết bị đã bị xoá sạch trên web hệ thống Himedia.

Hãy người tiêu dùng sáng suốt, thanks :)

vnit304

Member

Lazada bán rẻ quá trời , mà bán ko hỗ trợ gì cả

Bên trên