[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Mình tính mua 1 em 50LA6200. Các bác đã mua cho mình hỏi là fullbox thì em nó có pass treo tường không vậy??

thebatuoc

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Thanks bác, trót hỏi bác luôn là cổng HDMI có xuất âm thanh đc ko

Ok luôn bạn. Tiếng + Hình ảnh

---------- Post added 22-08-2013 at 10:02 ----------

Mình tính mua 1 em 50LA6200. Các bác đã mua cho mình hỏi là fullbox thì em nó có pass treo tường không vậy??

Cái treo tường là mua thêm nha bạn. Trong thùng ko có

caothudeche

Moderator

Hôm qua lấy một em 42LA6200 về, khi cửa hàng đến giao hàng thấy hộp kính 3D ở ngoài hộp mình đã hỏi, nhân viên trả lời kính toàn ở ngaòi hết, đã nghi nghi tập 1, mở TV thấy có bụi bặm k giống như "boc tem" đã nghi nghi tập 2, đ/c nhân viên giao hàng động viên anh cứ ktra thoải mái. Loay hoay mãi mới lắp được chân đế, test điều khiển, đk cảm ứng ngon...chạy thử 3D OK...chuẩn bị giao tiền. Lúc cầm phiếu bảo hành lên soi mới thấy giấy bảo hành đã cũ (tương đối nhàu) kiểm tra serian thì không trùng, đ/c nhân viên giao hàng nói không sao đâu mai anh ra cửa hàng đổi lại. Mình k đồng ý, sau một hồi gọi điện cho ông chủ cửa hàng a ta thông báo TV LG giờ bảo hành điện tử. Mình gọi điện lên tổng đài của LG mới biết là LG hiện chưa bảo hành điện tử cho màn hình TV, sau một hồi chấn an mình k được, đ/c nhân viên giao hàng đành đóng gói lại mang về. Chán toàn tập.
Đành để ngày mai ra siêu thị điện máy HC mua vậy :D
Trả là chuẩn rồi! Trước em mua ở Pico, lúc gọi điện nhắc luôn. "Lấy cho anh cái nào mới sản xuất trong quí này." Lúc nhận hàng, nguyên tem, mọi thứ trong thùng hết, thời gian dùng chỉ có vài h.

Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Trả là chuẩn rồi! Trước em mua ở Pico, lúc gọi điện nhắc luôn. "Lấy cho anh cái nào mới sản xuất trong quí này." Lúc nhận hàng, nguyên tem, mọi thứ trong thùng hết, thời gian dùng chỉ có vài h.

Sao lại vài giờ. Đã gọi là fullbox thì thời gian dùng phải bằng 0 chứ

Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

đúng rồi. em mua của bác thắng đây hơi đắt nhưng vẫn là 0h mà. em tận lào cai. cơ mà cước hết đắt quá. gửi tầu, nhờ ngưởi đèo ra gửi hết đứt 500k.

manhhuy8x

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

đúng rồi. em mua của bác thắng đây hơi đắt nhưng vẫn là 0h mà. em tận lào cai. cơ mà cước hết đắt quá. gửi tầu, nhờ ngưởi đèo ra gửi hết đứt 500k.
Tivi to nên phí vận chuyển nhà tầu họ phải tính cao mới đủ chi phí bác ạ, chứ tivi 42" em gửi toàn 200k-300k rồi, mà đi bằng nhà xe khách cước còn đắt hơn mà không đảm bảo.

tusitat1912

Nhờ các bác tư vấn giúp về TV LED
Nhà em mới xây mà cả nhà chỉ có mỗi 1 cái TV LCD cũ để trong phòng của bố mẹ em. Còn phòng của em thì ko có tivi. Vì thế nên em định mua 1 cái Tivi LED mới.
Tiêu chí của em là chất luợng hình ảnh và âm thanh cao, lướt web nhanh, không cần thiết phải có 3D. Em cũng thích xem phim HD nên mình mong muốn TV phải có hình ảnh và âm thanh chất lựong cao. Qua tìm hiểu thì mình nhận thấy 4 TV 40F5500, Sony 42W674, LG 42LA6200, Panasonic TH L42E6V là phù hợp nhất với các tiêu chí trên và quan trọng nhất là phù hợp với cả túi tiền của em nữa. Nhờ các bác tư vấn giúp em nên chọn TV nào? E cám ơn các bác nhiều.
PS: Còn 1 điều nữa là thời gian bảo hành của Samsung và Sony là 2 năm còn LG chỉ có 1 năm thôi thì phải. Các bác đánh giá thế nào về bảo hành của LG?

baamboo8

Member

Nhờ các bác tư vấn giúp về TV LED
Nhà em mới xây mà cả nhà chỉ có mỗi 1 cái TV LCD cũ để trong phòng của bố mẹ em. Còn phòng của em thì ko có tivi. Vì thế nên em định mua 1 cái Tivi LED mới.
Tiêu chí của em là chất luợng hình ảnh và âm thanh cao, lướt web nhanh, không cần thiết phải có 3D. Em cũng thích xem phim HD nên mình mong muốn TV phải có hình ảnh và âm thanh chất lựong cao. Qua tìm hiểu thì mình nhận thấy 4 TV 40F5500, Sony 42W674, LG 42LA6200, Panasonic TH L42E6V là phù hợp nhất với các tiêu chí trên và quan trọng nhất là phù hợp với cả túi tiền của em nữa. Nhờ các bác tư vấn giúp em nên chọn TV nào? E cám ơn các bác nhiều.
PS: Còn 1 điều nữa là thời gian bảo hành của Samsung và Sony là 2 năm còn LG chỉ có 1 năm thôi thì phải. Các bác đánh giá thế nào về bảo hành của LG?

mua em LG 42LA6200 đi bạn, em này lựa chọn tốt nhất trong tầm giá 14tr đổ lại đó, có đầy đủ các tính năng cần thiết của 1 chiếc tivi đời mới. Mình đang xài cả 2 em LG 42LA6200 và Panasonic 42E6V thì thấy em LG xứng đáng với số tiền bỏ ra cho em nó.

tuongmanh

Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Các bác cho em hỏi, em có TV LG 42LA6200 và mới sắm dàn LG DH6430P có optical, em xem phim qua ổ cứng các phim có âm thanh 5.1 vậy mà sao lại chỉ có 2 loa cây + sub là có tiếng, còn lại im hết. Các bác giúp em, thanks các bác trước.
Trong cài đặt âm thanh có thiết lập âm thanh đầu ra, để là Digital nhé. Hôm trước mình cũng bị như bạn, mò rong cài đặt âm thanh là thấy

tuongmanh

Bất tiện nhất của âm thanh em này là không cùng lúc xuất âm thanh ra cổng ngoài (quang) và tivi, chỉ sử dụng được một loại âm thanh hoặc loa tivi hoặc dàn âm thanh. Nhiều chương trình (ví dụ Nhạc của tui NCT, sàn nhạc..)đang nghe trên tivi muốn xuất âm thanh ra ngoài lại phải thoát chương trình rồi mới vào cài đặt mở cổng âm thanh ra ngoài.
Bác nào có cách để thiết lập âm thanh cùng lúc cả hai không

byhero

Member

các bác cho em hỏi con LA6620 khi gắn hdd vào xem trực tiếp thì xem dc phim đuôi ntn ạ?? iso, mkv, hay m2ts??

Chỉnh sửa lần cuối:

yeuem89

Active Member

các bác cho em hỏi con LA6620 khi gắn hdd vào xem trực tiếp thì xem dc phim đuôi ntn ạ?? iso, mkv, hay m2ts??

Có file định dạng .iso thì em chưa thử. Còn 2 định dạng kia xem tốt bác ạ.
Hqua em có sử dụng chức năng xem Youtube trên Tv này thông qua Nexus 4. Nhưng khổ nỗi hình ảnh bị vỡ hạt, em đoán là do wifi yếu, nên chỉ load được video có độ phân giải thấp: 360p-480p. Ko biết suy nghĩ của em đúng hay sai. Nếu sai thì làm thế nào để chỉnh độ phân giải lên 720p-1080p với những video hỗ trợ.

lhitvietnam

Các bác cho hỏi TV này có thể kết nối bàn phím chuẩn HID như TV của Samsung không? Nếu so với mẫu Samsung UA40ES6220 thì như thế nào. Vì em đang lăn tăn giữa hai cái TV này

kook123

Các bác cho hỏi TV này có thể kết nối bàn phím chuẩn HID như TV của Samsung không? Nếu so với mẫu Samsung UA40ES6220 thì như thế nào. Vì em đang lăn tăn giữa hai cái TV này

Mình thấy model tivi nào cũng kết nối được với bàn phím và chuột không dây hết.

Nếu bác mua tivi về cũng để xem 3D thì mình nghĩ bác nên chọn các model tivi có công nghệ 3D thụ động ( LG LA6200 ): coi đẹp, không hại sức khỏe, không mỏi mắt. Còn các em 3D chủ động coi hay bị mỏi mắt, nhức đầu và bóng ma lắm. Model cao cấp nhất của SS mà còn bị bóng ma mà, thì mấy em cấp thấp hơn như Series 6 thì còn bị bóng ma cỡ nào nữa

Bên trên