[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

byhero

Member
Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

cho em hỏi là con LA6620 đọc dc file iso ko ạ??

inlexus

Active Member

Các bác ơi, nếu mà không dùng smart, không cần 3D thì mua con nào cho chất lượng hình ảnh đẹp? Em có hd play của fpt rồi, nên giờ chỉ cần tivi thôi :D?

thecuong237

Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Chi phí vận chuyển con LG 47 LA6200 về Đà Nẵng là bao nhiêu vậy bác manhhuy8x.

manhhuy8x

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Các bác ơi, nếu mà không dùng smart, không cần 3D thì mua con nào cho chất lượng hình ảnh đẹp? Em có hd play của fpt rồi, nên giờ chỉ cần tivi thôi :D?
Bác lấy em F5000 của Samsung hoặc LN5400 của LG, Sony thì có R452A, tại chưa biết bác mua tivi bao nhiêu inch nên không thể tư vấn kĩ hơn được
Có gì bác gọi trực tiếp cho Thắng nhé. Thân!
Chi phí vận chuyển con LG 47 LA6200 về Đà Nẵng là bao nhiêu vậy bác manhhuy8x.
Phí vận chuyển em này về Đà nẵng là 400k bác nhé, bác lấy thì call cho em, rất vui nếu Thắng được phục vụ bác

sau một tùân sử dụng em có một số thắc mắc như sau:
- Xem phim trên soha: phim lẻ coi khá ok, mấy phim bộ như irish thì mỗi tập phim coi được chừng 15p là out, không biết các bác có bị như em không. Em nạp coin vào được 400 coin. Nhưng coi cả tuần nay chưa mất coin nào và số giờ sử dụng vẫn 0. Em thấy kho phim soha rất nghèo nàn. Không biết có phải vì em chưa biết cách sử dụng coin để xem kho phim có trả phí hay không
- Em sử dụng smart share để share phim trên laptop nhưng không thấy được các file định dạng mkv. Bác nào biết cách hướng dẫn em với

xitrum

Member

Hôm nay em có ra STDM để xem thử em này, em cảm giác nó làm hơi bị dầy quá so với các dòng LED khác, dầy chắc ngang ngửa LCD ấy các bác ợ, em thấy nó còn dầy hơn cả em Plasma cùi mía đang dùng ở nhà, hỏi cậu tư vấn thì lại bảo thiết kế năm nay nó vậy :-?. Hay đây là dòng LED giá rẻ nên nó như thế, em xem thử mấy dòng cao LG như 6910 2012 cũng mỏng mỏng thôi mà, định mua nhưng mà thấy dầy dầy quá lại không khoái, hay tại em khó tính quá nhỉ?

xitrum

Member

đây là thông số kỹ thuật giữa 2 dòng LA/LM6200 em vừa check trên website LG: LA6200 without stand (WxHxD): 42.36" x 26.45" x 3.13" - LM6200: 42.9" x 25.8" x 1.4". hxhx dầy gấp đôi các bác ợ, mà LED mà dầy quá nhìn chẳng khác gì LCD cả :(

GameOver107

cho mình hỏi hiện giờ có bác nào xem thành công các phim ở trang web hdviet.com ở định dạng HD trực tiếp trên TV LG 42LA6200 chưa?
EM mua về rồi, cái gì cũng tuyệt, chỉ mỗi xem trực tiếp phim trên trang này là ko được định dạng HD nên rất xấu khi fullscreen. Em tìm hoài mà ko có app cho TV này.
Còn cái trang sohoa thì thôi rồi, toàn phim gì đâu ko, nên em vẫn chưa active cái thẻ tặng xem miễn phí 1 năm kèm theo lúc mua TV. ZZzzZZ

xitrum

Member

có bác nào còn hàng dòng 47/55LM6200 không ạ, có thì ới em với ạ, em đang tìm hai em đó mà hết hàng hxhx.

Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

cho mình hỏi hiện giờ có bác nào xem thành công các phim ở trang web hdviet.com ở định dạng HD trực tiếp trên TV LG 42LA6200 chưa?
EM mua về rồi, cái gì cũng tuyệt, chỉ mỗi xem trực tiếp phim trên trang này là ko được định dạng HD nên rất xấu khi fullscreen. Em tìm hoài mà ko có app cho TV này.
Còn cái trang sohoa thì thôi rồi, toàn phim gì đâu ko, nên em vẫn chưa active cái thẻ tặng xem miễn phí 1 năm kèm theo lúc mua TV. ZZzzZZ

Em cũng thích cái HDviet hoặc hayhaytv. Hóng chung với bác. Soha nhảm thật

sonlamhut

Member

bac thu vao : phim.clip.vn xem, em thay trang nay nhieu phim hay ma lai rat nhanh

byhero

Member

cho em hỏi là con LA6620 đọc dc file iso ko ạ??

thecuong237

Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Đã đặt hàng bác manhhuy8x con 50 LA6200 rồi nhá. Đang hóng e nó về Đà Nẵng.

vtatntpt

Mình cũng rất thích em này 42 la6200 nhưng không biết em này có hỗ trợ thu kts dvb-t2 không?

manhhuy8x

Active Member

Đã đặt hàng bác manhhuy8x con 50 LA6200 rồi nhá. Đang hóng e nó về Đà Nẵng.
Tks bác đã tin tưởng ủng hộ bên em, do sáng nay em có việc nên không tiện nghe đt, lúc đến công ty thì quản lí báo là bác đã gọi trực tiếp lên công ty và đã làm xong xuôi mọi việc nên em bị la quá trời

Nhưng mà hiện tại bây giờ em nó đang yên vị trên tàu để về nhà bác rùi đấy ợ, đặt gạch hóng review của bác
. Lần sau bác lấy gì nữa thì ủng hộ bên em nhé. Thân!

glare

Member
Bác manhhuy8x cho mình hỏi con LG47LM6410 và Sony 47W804 thì hình ảnh động cái nào đỡ bị giật hơn. Theo đánh giá của bác thì con nào nên lấy hơn ạ ?

manhhuy8x

Active Member

Bác manhhuy8x cho mình hỏi con LG47LM6410 và Sony 47W804 thì hình ảnh động cái nào đỡ bị giật hơn. Theo đánh giá của bác thì con nào nên lấy hơn ạ ?
Chào bác glare
Em LG thì hãng đã bỏ model không còn sản xuất nữa đâu bác nhé, còn em 47W804A thì tần số quét 400Hz nên đảm bảo xem phim hành động hay chuyển động nhanh như đá bóng cũng không bị giật đâu ợ :D, bác lấy thì call cho Thắng nhé. Thân!

sonlamhut

Member

Chào bác glare
Em LG thì hãng đã bỏ model không còn sản xuất nữa đâu bác nhé, còn em 47W804A thì tần số quét 400Hz nên đảm bảo xem phim hành động hay chuyển động nhanh như đá bóng cũng không bị giật đâu ợ :D, bác lấy thì call cho Thắng nhé. Thân!

Bác Thắng cập nhật giá em 42LA6200 xem giá thay đổi gì không? Giá tốt mai em qua bác múc luôn.

manhhuy8x

Active Member

Bác Thắng cập nhật giá em 42LA6200 xem giá thay đổi gì không? Giá tốt mai em qua bác múc luôn.
Chào bác sonlamhut
Em 42LA6200 bên Thắng vẫn đang bán giá 14tr kèm 04 kính 3D, 01 đk thông minh, bác lấy thì call cho Thắng nhé. Thân!

Bên trên