Đánh giá Review HDTV của VCTV

tinhnt

Ðề: Review HDTV của VCTV

Sao tin hieu cac kenh SD của VCTV bị nhòe hình vạy các bac

Schumacher

Bác nào đã thử cắm đường HDMI của đầu VCTV HD qua Receiver hay máy chiếu chưa ạ? Em thử mãi mà không được. Cứ cắm qua Receiver là treo máy. Em hỏi kỹ thuật của VCTV cũng nói là không cắm qua Receiver được mà chỉ có thể cắm trực tiếp vào TV.

CHÁN !!!! [-(

leech

Member
Re: Ðề: Review HDTV của VCTV

Bác nào đã thử cắm đường HDMI của đầu VCTV HD qua Receiver hay máy chiếu chưa ạ? Em thử mãi mà không được. Cứ cắm qua Receiver là treo máy. Em hỏi kỹ thuật của VCTV cũng nói là không cắm qua Receiver được mà chỉ có thể cắm trực tiếp vào TV.

CHÁN !!!! [-(

em cắm trực tiếp vào LED sony thỉnh thoảng còn bị treo nữa là :D, cứ bật đầu trước khi bật tivi là bị

tinhnt

nhung tin hieu dau vao 94 và 96 ma hinh cứ bị nhòe là sao

ongrua

CHÁN !!!! [-(
Đù má thằng kỹ thuật nào phán cho bác một câu xanh rờn thế.
Em dùng như thế nửa năm nay có sao đâu.

chuoikepthit

Góp ý về vấn đề mua thẻ cào HD VCTV:

- Hiện tại khách hàng phải đến một số đại lý ( không nhiều) của VCTV để mua thẻ nạp để gia hạn sử dụng dịch vụ rất là phiền hà, ví dụ tôi ở quận Hoàn kiếm phải đi rất xa để mua thẻ.

- Để khắc phục nhược điểm này, VCTV nên cân nhắc mở rộng mạng lưới bán thẻ theo một số hình thức sau đây:

. Thông qua nhân viên thu tiền cáp truyền hình VCTV hàng tháng.
. Bán mã thẻ online, liên kết với một số ngân hàng để nạp thẻ giống như nạp popup điện thoại.
. Trả tiền mua thẻ - gia hạn sử dụng dịch vụ bằng hình thức chuyển khoản.

Về chất lượng phục vụ của VCTV:

VCTV có một kiểu hẹn khách hàng cực kỳ " VIP" là hẹn theo khung giờ, ví dụ khung giờ là 8 - 12 giờ sáng có nghĩa là nhân viên của VCTV có thể đến " bất chợt" bất cứ lúc nào trong khoảng thời gian này, khách hàng cứ phải ngồi dài cổ mà chờ trong khung giờ đã hẹn để VIP VCTV tới làm việc!!!

Thời buổi công nghiệp, từng giây từng phút cũng là tiền, vậy mà vẫn có đơn vị làm ăn kiểu VIP như thời bao cấp là sao nhỉ??? VCTV kém tới mức không thể hẹn chính xác với khách hàng được hay sao, làm gì mà sai số tới 4 giờ vậy nhỉ, không thể hiểu nổi???

Chỉnh sửa lần cuối:

lotus86

Member

em đang định lắp quả này nghe các bác nói sao em thấy chả muốn lắp nữa , làm quả cáp bình thường cho xong mất...chán thật. các bác cho em hỏi Mytv có được không ạ

haijan12

các bác cho hỏi câu hơi ngu, nhà e đang dùng cáp của VCTV chia 2 TV, đang định lắp một đầu HD vậy đầu kia có thể xem đc nữa ko ạ

trangn

ơ hơ, sao lại phải tới tận nơi mua thẻ nhỉ? Gọi tổng đài yêu cầu nó chuyển người mang tới tận nhà mà (không mất tiền ship đâu)

- Hiện tại khách hàng phải đến một số đại lý ( không nhiều) của VCTV để mua thẻ nạp để gia hạn sử dụng dịch vụ rất là phiền hà, ví dụ tôi ở quận Hoàn kiếm phải đi rất xa để mua thẻ.

- Để khắc phục nhược điểm này, VCTV nên cân nhắc mở rộng mạng lưới bán thẻ theo một số hình thức sau đây:

. Bán mã thẻ online, liên kết với một số ngân hàng để nạp thẻ giống như nạp popup điện thoại.

VCTV có một kiểu hẹn khách hàng cực kỳ " VIP" là hẹn theo khung giờ, ví dụ khung giờ là 8 - 12 giờ sáng có nghĩa là nhân viên của VCTV có thể đến " bất chợt" bất cứ lúc nào trong khoảng thời gian này, khách hàng cứ phải ngồi dài cổ mà chờ trong khung giờ đã hẹn để VIP VCTV tới làm việc!!!

Thời buổi công nghiệp, từng giây từng phút cũng là tiền, vậy mà vẫn có đơn vị làm ăn kiểu VIP như thời bao cấp là sao nhỉ??? VCTV kém tới mức không thể hẹn chính xác với khách hàng được hay sao, làm gì mà sai số tới 4 giờ vậy nhỉ, không thể hiểu nổi???

Tixiu2008

Member

CHÁN !!!! [-(

Em cũng đang định lắp, dạo này thấy vctv quảng cáo loại đầu thu mới Kaon nhập khẩu từ Hàn Quốc, giá lại có 1.590.000 đ thấy cũng hợp lý, e cũng đang định đấu với AVR Denon 1312 để xuất ra loa khi xem bóng đá cho sướng, đọc comment của bác thì thấy lăn tăn quá. Em nghĩ đầu thu HD của VCTV cũng chỉ là 1 trong các đường in vào AVR tương tự như HD Box thôi chứ có khác gì đâu nhỉ?

hminh2005

Member

Nói chung có thể alo mấy đ/c KT là mua được thẻ. Còn chuyện phục vụ của VCTV thì khỏi bàn. Đang sốt chưa bị cạnh tranh nên kiêu

chuteu

Từ hơn 1 tuần nay chất lượng VCTV qua đầu giải mã nhà em chán quá các bác ạ. Toàn bị giật hình với giật tiếng mặc dù indicators của S với Q vẫn là 94-96. Chán thật. Nhà em ở Q. Long Biên, HN. Có bác nào bị giống em không thế?

Có bác nào dùng đầu thu VCTV-HD đăng ký gói K+ không? Bác nào dùng thì cho em hỏi chất lượng SD của 2 kênh đó thế nào nhỉ? Hình ảnh có đẹp như trên đầu thu K+ phát ko? Em hỏi vậy vì em thấy con Đầu thu K+HD nhà em phát 2 kênh đó SD chất lượng rất Good, đang phân vân có nên mua thẻ hok đây. Sợ mua về chất lượng mờ nhoẹt như mấy kênh SD của VCTV thì quá tệ. Thanks All

hminh2005

Member

Có bác nào dùng đầu thu VCTV-HD đăng ký gói K+ không? Bác nào dùng thì cho em hỏi chất lượng SD của 2 kênh đó thế nào nhỉ? Hình ảnh có đẹp như trên đầu thu K+ phát ko? Em hỏi vậy vì em thấy con Đầu thu K+HD nhà em phát 2 kênh đó SD chất lượng rất Good, đang phân vân có nên mua thẻ hok đây. Sợ mua về chất lượng mờ nhoẹt như mấy kênh SD của VCTV thì quá tệ. Thanks All

K+ hơn hẳn SD của VCTV

squirell

Cho em hỏi là nếu lắp HD Của VCTV thì có còn xem đựoc các kênh Analog trên TV khác như cũ không ạ.

Bên trên