Đánh giá Review HDTV của VCTV

Ðề: Review HDTV của VCTV

Bây giờ đăng ký hdtv của vctv thì bao xiền các bác nhỉ?:)
Mà đầu của vctv đã có chức năng thu lại chương trình tv chưa ạ?

viettoanhp

Well-Known Member

dịch vụ này chỉ tốt khi dùng ở Hà Nội thôi, ở các tỉnh khác đều là upscale hết vì chưa có máy phát HD, mình ở Hải Phòng đã gọi điện trực tiếp hỏi và được nhà đài" thừa nhận" như vậy

hminh2005

Member
Bác nào có danh sách kênh mới nhất trong đó chỉ rõ kênh nào HD, SD (mình thấy có quảng cáo như vậy) làm ơn cho xin với. Trên trang web chỉ nếu hơn 60 kênh.

hacal

Member

Đầu Kaon của mình thỉnh thoảng có hiện tượng không nhận tín hiệu từ remote (điều khiển).

Một lúc sau tự nhiên lại bình thường. Chả hiểu làm sao nữa?

ngocsonpt

Member

Đầu Kaon của mình thỉnh thoảng có hiện tượng không nhận tín hiệu từ remote (điều khiển).

Một lúc sau tự nhiên lại bình thường. Chả hiểu làm sao nữa?
Bạn phải nhìn lên màn hình xem các chức năng mà bạn dùng trước đó đã tắt khỏi màn hình chưa .Nếu tắt rồi bạn mới điều khiển được các chức năng tiếp theo

hacal

Member

Bạn phải nhìn lên màn hình xem các chức năng mà bạn dùng trước đó đã tắt khỏi màn hình chưa .Nếu tắt rồi bạn mới điều khiển được các chức năng tiếp theo

Ko bạn ạ. Màn hình ko hiện chức năng gì cả.

Có 2 khả năng: 1 là điều khiển hỏng. 2 là đầu thu hỏng :-S

hacal

Member

Ko bạn ạ. Màn hình ko hiện chức năng gì cả.

Có 2 khả năng: 1 là điều khiển hỏng. 2 là đầu thu hỏng :-S

/ Thợ vừa tới nhà, hóa ra là hỏng đk ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

AZ21

Em mới lắp cái đầu HD Kaon được 2 hôm, hôm qua HBO có chiếu phim "Khối dẻo biết bay", em xem qua loa khoảng 5p rồi chuyển qua HD Discovery, không hiểu sao kênh Discovery HD tự nhiên có chữ "khối dẻo" ở giữa màn hình???, tắt đi dò lại kênh mà vẫn bị vậy. Có bác nào biết cách xử lý bệnh lạ này không, chứ gọi ktv lại phải ở nhà mất ngày mất buổi lắm :/

hminh2005

Member
Nói chung chưa biết khi nào các kênh của VCTV ổn định. Hôm xem được hôm bị nhiễu lung tung

mabuV

Well-Known Member

Cáp nó còn nhập nhà nhập nhằng nói gì đến cái đầu thu lấy tín hiệu từ cab :D

hoanhochubodoi

Em cũng mới lắp hd của VCTV,đang mày mò đổi thứ tự kênh mà không được.Vào mục edit channel,nó chỉ cho sắp xếp kênh vào các thư mục favorite chứ không cho đổi thứ tự kênh.Bác nào biết chỉ em với?Em cảm ơn.

Bên trên