[Review] HiMedia Q10IV - Android HD Box - Cấu Hình Khủng, Công Nghệ Cao Full 3D ISO, 3K, DTS HD, USB

hoangha21

Member
Ðề: [Review] HiMedia Q10IV - Android HD Box - Cấu Hình Khủng, Công Nghệ Cao Full 3D ISO, 3K, DTS HD, USB 3.0.. Chuẩn Android box 2015

Chỉ hiện giờ thui , còn bên phải là cảm ứng , mất remote còn xài dc :)

E chả mấy khi dùng remote cả. toàn dùng chuột. hehe

thiencong

Member
Ðề: [Review] HiMedia Q10IV - Android HD Box - Cấu Hình Khủng, Công Nghệ Cao Full 3D ISO, 3K, DTS HD, USB 3.0.. Chuẩn Android box 2015

Phần âm thanh con này rất khá. E kết nối với marant 6100sa, chỉ là nghe nhạc online thôi, nhưng tiếng ra rất ấn tượng.
Mới mua được 1 tuần, ngày nào cũng ôm em nó xem phim, chả thiết tha buôn bán gì cả. Haizzzzz

itvplus

Active Member

Phần âm thanh con này rất khá. E kết nối với marant 6100sa, chỉ là nghe nhạc online thôi, nhưng tiếng ra rất ấn tượng.
Mới mua được 1 tuần, ngày nào cũng ôm em nó xem phim, chả thiết tha buôn bán gì cả. Haizzzzz

hihi, bác có phải dân karaoke không?
HIMEDIA Q10 IV đang là thiết bị được sử dụng nhiều nhất trong các android box và HDplayer hiện nay để chơi Karaoke đó bác.
Bác Hưng bên Smartkaraokeplayer đánh giá con HIMEDIA Q10 IV này là chơi Karaoke tuyệt nhất đó bác :)

hoangha21

Member

hihi, bác có phải dân karaoke không?
HIMEDIA Q10 IV đang là thiết bị được sử dụng nhiều nhất trong các android box và HDplayer hiện nay để chơi Karaoke đó bác.
Bác Hưng bên Smartkaraokeplayer đánh giá con HIMEDIA Q10 IV này là chơi Karaoke tuyệt nhất đó bác :)

Có phần mềm karaoke nào free k bác? bác cho e xin ít phim và karoke offline được k?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: [Review] HiMedia Q10IV - Android HD Box - Cấu Hình Khủng, Công Nghệ Cao Full 3D ISO, 3K, DTS HD, USB 3.0.. Chuẩn Android box 2015

Có phần mềm karaoke nào free k bác? bác cho e xin ít phim và karoke offline được k?

Free thì bác google tìm bản hack app karaoke nhé, ko tiện nói ở đây ^^

thiencong

Member

E ko có chơi karaoke. Trước e bán đĩa CD, Bluray ( giờ nghỉ rồi). Nên cũng chỉ chơi cd, bluray thôi ( lossless, HD e cũng lười chơi) Đi lòng vòng trên này thấy quảng cáo quá nên chơi thử. Lúc đầu chỉ quan tâm phần hình ảnh như thế nào thôi. Tự nhiên vợ hỏi " nối qua amply nghe nhạc dc ko a?" Ok. Thế thì cắm thử coi ra gì ko. Đầu tiên mở zing - bài tình ca cho em- lê huỳnh. Nghe xong cả bài cứ ngẩn ngơ, sợ tai có vấn đề lại thử tiếp - anh biết em đi chẳng chở về - tiễn đưa ( vũ khanh).
Kết quả ngoài sức tưởng tượng. Em ko dám nói là như CD, nhưng chất lượng âm thanh như thế là quá tốt rồi.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: [Review] HiMedia Q10IV - Android HD Box - Cấu Hình Khủng, Công Nghệ Cao Full 3D ISO, 3K, DTS HD, USB 3.0.. Chuẩn Android box 2015

E ko có chơi karaoke. Trước e bán đĩa CD, Bluray ( giờ nghỉ rồi). Nên cũng chỉ chơi cd, bluray thôi ( lossless, HD e cũng lười chơi) Đi lòng vòng trên này thấy quảng cáo quá nên chơi thử. Lúc đầu chỉ quan tâm phần hình ảnh như thế nào thôi. Tự nhiên vợ hỏi " nối qua amply nghe nhạc dc ko a?" Ok. Thế thì cắm thử coi ra gì ko. Đầu tiên mở zing - bài tình ca cho em- lê huỳnh. Nghe xong cả bài cứ ngẩn ngơ, sợ tai có vấn đề lại thử tiếp - anh biết em đi chẳng chở về - tiễn đưa ( vũ khanh).
Kết quả ngoài sức tưởng tượng. Em ko dám nói là như CD, nhưng chất lượng âm thanh như thế là quá tốt rồi.

Bác nghe thêm nhạc chất lượng cao từ các trang như chiasenhac sẽ phê hơn. Hoặc cài addon vietmedia có phần lossless nghe cũng phê

thiencong

Member

Thanks bác. Để e thử xem. Trước giờ e cũng bảo thủ. Chỉ nghe cd ko nghe nhạc số. E cũng từng tải lossless về cắm từ máy tính qua nghe thử. Chả thấy hay ho gì. Nên Cũng không có niềm tin về phần giải mã âm thanh con q10 này. Nhưng thử rồi mới thấy có lẽ mình lạc hậu so với thời đại.
Còn vài bộ 5.1 e chưa cắm thử nữa ( bữa giờ lười, chỉ nằm phè ra nghe nhạc, xem phim) :)))

oldfriend

Moderator
Hồi xưa mình cũng bảo thủ lắm, chỉ tải phim về coi thôi, sau này mới thấy coi online chất lượng ko thua kém gì mà lại nhanh và tiện

tienlequoc

Well-Known Member

Quan trọng là chất lượng file chứ không quan trọng online hay offline. Xem online có thể xem tới bluray iso/4K thì căn cứ vào đâu mà nói chất lượng thấp hơn?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: [Review] HiMedia Q10IV - Android HD Box - Cấu Hình Khủng, Công Nghệ Cao Full 3D ISO, 3K, DTS HD, USB 3.0.. Chuẩn Android box 2015

mình thì vẫn khoái tự kéo về xem,chả bao giờ coi phim online,con Q10 của mình coi online chỉ có coi trên youtube,

Phí quá, bao nhiu người thích kodi trên Q10

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Review] HiMedia Q10IV - Android HD Box - Cấu Hình Khủng, Công Nghệ Cao Full 3D ISO, 3K, DTS HD, USB 3.0.. Chuẩn Android box 2015

Phí quá, bao nhiu người thích kodi trên Q10

MÌnh coi phim = dangcaphd , coi TV = dangtv , ko dùng kodi :) , cài cho có thui

hienrp

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review] HiMedia Q10IV - Android HD Box - Cấu Hình Khủng, Công Nghệ Cao Full 3D ISO, 3K, DTS HD, USB 3.0.. Chuẩn Android box 2015

MÌnh coi phim = dangcaphd , coi TV = dangtv , ko dùng kodi :) , cài cho có thui

Phi quá bác Huy. Để coi phim, nhạc, truyền hình, liveshow, thúy nga,... chỉ cần cài mỗi kodi là đủ rùi.

minhthanhbui

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Review] HiMedia Q10IV - Android HD Box - Cấu Hình Khủng, Công Nghệ Cao Full 3D ISO, 3K, DTS HD, USB 3.0.. Chuẩn Android box 2015

mình mua nó chỉ vì 2 lý do là hỗ trợ HDD 3.5 gắn trong,và chơi mượt mà các thể loại từ BD ISO,Remux.còn mấy tính năng khác ko để ý lắm...chỉ cần xài trình mặc định của Q10 là đủ nhu cầu của mình,còn 1 lý do phụ nữa là dễ xài,vợ con mù công nghệ cũng biết mở phim hàn xẻn với hoạt hình,xài qua 2 hãng là Minix với MYGICA rồi,trình coi mặc định theo nhân xét cá nhân là cùi bỏ mẹ,bá đạo nhất mình thấy chỉ có Q10

Bác nói chuẩn, Himedia ko chỉ Q10 mà Q5 hay Q1 đều có trình mặc định mở được các định dạng. Chỉ có điều là chưa chỉnh được phụ đề theo ý muốn.
KODI tuy xem truyền hình tốt nhưng phim thì ko thể bằng app ngoài, phim trong KODI đa số âm thanh 2.0, sử dụng KODI cũng chỉ phù hợp với những người quen tay.
Bác có thể xài app ngoài có giao diện khoa học hơn, bác tham khảo ứng dụng xem phim qua FSHARE của bên em : http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/1006428-megahd-ung-dung-xem-phim-thong.html

quyenitvplus

Bác nói chuẩn, Himedia ko chỉ Q10 mà Q5 hay Q1 đều có trình mặc định mở được các định dạng. Chỉ có điều là chưa chỉnh được phụ đề theo ý muốn.
KODI tuy xem truyền hình tốt nhưng phim thì ko thể bằng app ngoài, phim trong KODI đa số âm thanh 2.0, sử dụng KODI cũng chỉ phù hợp với những người quen tay.
Bác có thể xài app ngoài có giao diện khoa học hơn, bác tham khảo ứng dụng xem phim qua FSHARE của bên em : http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/1006428-megahd-ung-dung-xem-phim-thong.html

App MegaHD rất hay bác nhé!
Khi nào bác làm chương trình bốc thăm được acc FShare thì ae mừng biết bao ^.^

supportitvplus

Các ứng dụng mà dùng tài khoản Fshare hay 4share thì trong Kodi cũng nhiều mà, nguồn film cũng đa dạng phong phú. Đợt trước bên em cũng có app ITVphim, xem online 5.1- 7.1 nhưng vì duy trì tài khoản fshare nặng quá nên chịu rồi :D

denon2807

Member

Các bác tư vấn giúp: em cũng đang phân vân giữa Himedia Q10 IV và Dune HD 303D. Em không có yêu cầu nhiều về chức năng chủ yếu: xem online: ZingTV, Youtube, 1 vài trang phim online, tuy nhiên em lại muốn dùng để nghe nhạc lossless qua ampli có DAC là Marantz PM6005. Không biết chất lượng nhạc lossless khi xuất qua cổng cáp quang của 2 con này có khác nhau không? Em nghe nói các file nhạc lossless 24/192kHz Himedia Q10 không xuất ra cổng quang hoặc coaxial được?

meocon

Well-Known Member

Các bác tư vấn giúp: em cũng đang phân vân giữa Himedia Q10 IV và Dune HD 303D. Em không có yêu cầu nhiều về chức năng chủ yếu: xem online: ZingTV, Youtube, 1 vài trang phim online, tuy nhiên em lại muốn dùng để nghe nhạc lossless qua ampli có DAC là Marantz PM6005. Không biết chất lượng nhạc lossless khi xuất qua cổng cáp quang của 2 con này có khác nhau không? Em nghe nói các file nhạc lossless 24/192kHz Himedia Q10 không xuất ra cổng quang hoặc coaxial được?

Nghe nhạc chuyên thì nên chon DUNE nha a

hatran9794

nghe nhạc chuyên thì Dune, chủ yếu tính năng online giải trí cho cả gia đình thì Himedia Q10 IV. Mỗi em 1 vẻ tùy nhu cầu bác ạ.

itvplus

Active Member

Nếu bác thích 1 thiết bị cấu hình mạnh, chạy nền tảng Android đa năng, giúp xem truyền hình cab, xem phim HD, Nghe nhạc, hát karaoke, youtube, facebook, xem bóng đá, đọc báo, chơi game, học hành, làm việc.. một cách đa năng và tiện ích thì bác nên chọn HIMEDIA Q10 IV bác ah.
Nếu so vơi phân khúc Android box thì HIMEDIA Q10 IV vượt trội hơn hẳn về khoản chơi HD offline, không hề thua kém các Hdplayer, Bluray Player trên thị trường

Bên trên