Review - Hướng dẫn xem phim 3d trên tivi 3d Sony

thanhtam1222

Well-Known Member
Ðề: Review - Hướng dẫn xem phim 3d trên tivi 3d Sony

ah cho e hỏi cái là e down phụ đề về bỏ vô mở chế độ 3D lên phụ đề nó tùm lum hết ah có cách nào chỉnh lại không các bác, bỏ kiếng ra thì thấy phụ đề nó nằm ở 2 màn hình

135798642

Tivi sony chỉ hỗ trợ định dạng avi và mp4 thôi bạn. Đa số các phim 3D là mkv nên phải dùng đầu HD hoặc PC cắm vào tivi và ở siêu thị khi demo họ dùng mấy clip đã chuyển sang mp4 và avi.
Mình là newbie, vừa mua 1 em W804 (3D thụ động) cũng máu me 3D xem thế nào, mong mod chỉ giúp.
1. Mình không có HDplayer, vậy dùng Laptop cắm HDMI qua TV là cũng xem được đúng không?
Nếu được phải dùng soft gì để xem?
2. Nguồn phim 3D mình thấy trên diễn đàn nhiều, nhưng mà thấy có nhiều định dạng phim 3D. Vậy cái TV nhà mình hỗ trợ định dạng phim 3D nào để mình kéo?
3. Về sub, nó có 3D như hình không, hay là sẽ xem phim thuyết minh.
Mong mod chỉ giáo :)

Mình là newbie, vừa mua 1 em W804 (3D thụ động) cũng máu me 3D xem thế nào, mong mod chỉ giúp.
1. Mình không có HDplayer, vậy dùng Laptop cắm HDMI qua TV là cũng xem được đúng không?
2. Nguồn phim 3D mình thấy trên diễn đàn nhiều, nhưng mà thấy có nhiều định dạng phim 3D. Vậy cái TV nhà mình hỗ trợ định dạng phim 3D nào để mình kéo?

Em cũng cùng câu hỏi với bác này, Em cũng có con W804, nhưng giờ Em muốn coi phim 3D trên PC giờ vẫn chưa chỉnh được, nối qua TIVI thì remote không cho chỉnh chế độ 3D SBS... còn nếu coi trực tiếp bằng ổ cứng cắm vô USB của TV thì được. Các bác cho E hỏi cách coi 3D bằng HTPC qua TV 3D Sony W804 với..

Thank các bác

lincohn

Em cũng cùng câu hỏi với bác này, Em cũng có con W804, nhưng giờ Em muốn coi phim 3D trên PC giờ vẫn chưa chỉnh được, nối qua TIVI thì remote không cho chỉnh chế độ 3D SBS... còn nếu coi trực tiếp bằng ổ cứng cắm vô USB của TV thì được. Các bác cho E hỏi cách coi 3D bằng HTPC qua TV 3D Sony W804 với..

Thank các bác

Mình hiện cũng có TV này và xem dc 3D tất cả các dạng (ko bị mờ đi và k chọn dc), HD(mkv), bluray gốc(iso).v.v... Nếu bạn nào muốn mình sẽ hỗ trợ qua Skype. Chỉ cần chuẩn bị cho mình:

_ 1 HTPC (VGA có HDMI hoặc DVI rồi dùng adaptor chuyển sang HDMI gắn vào TV, CPU đủ mạnh, core i3 hoặc hơn, thấp hơn mình k chắc, ram chừng 4gb cho khỏe)

_ 1 đường truyền internet cáp quang(fpt fiber home 350k/tháng, mình k chắc ADSL thường có kham nổi hd 1080p hay k nhưng có thể sẽ đủ xài 720p, còn Bluray vài chục gb thì thua nhé)

_ 1 smartphone(android, iOS đều được) để làm remote điều khiển HTPC

_ cuối cùng là 1 tài khoản fshare vip để có trải nghiệm tốt nhất :D.

Skype mình là : lincohn2807 (khi add nhớ nói rõ từ đâu nhé, k là mình sẽ k add :p)

Chỉnh sửa lần cuối:

hongut_doclap

khỏi làm gì luôn bạn:
mua 1 ổ cứng, ra dịch vụ chép phim 3D dang side by side (SBS)
gắn vào tv W804 là xem mát trời luôn
mình mới mua ổ cứng 1TB, khuyến mãi phim luôn 1,9tr

nhangheo182

nhiều khi phim mới đi chép mệt lắm,mình củng giống mấy bạn trên,đang dùng con w804 laptop thì đủ mạnh để chơi 3D qua HDMI rồi but vấn đề gặp phải không biết làm sao để xem sub rời và nổi,dùng KMP thì ko chỉnh audio English với các phim mix vietsub.PDVD14 thì subviet ko nổi,bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp làm sao để xem được sub rời và nổi là ok

minhjirachi

Well-Known Member

ah cho e hỏi cái là e down phụ đề về bỏ vô mở chế độ 3D lên phụ đề nó tùm lum hết ah có cách nào chỉnh lại không các bác, bỏ kiếng ra thì thấy phụ đề nó nằm ở 2 màn hình

Theo cách bạn mô tả thì mình nghĩ bạn nên dùng phần mềm 3D Subtitler để chuyển sub sang dạng IDX. Sau đó bạn copy sub đó bỏ vào cùng với film và rename cho giống tên film là có thể xem được.

Thank các bác

1. Nếu bạn dùng laptop để phát thì nó (quá tốt) và có thể nói là tốt hơn nhiều so với HDPlayer. Để phát được 3D thì yêu cầu: TV 3D, card màn hình hỗ trợ 3D và dây HDMI 1.4. Đủ 3 yếu tố trên là sẽ phát được thôi. Để xem được film 3D thì bạn nên dùng TMT6 hoặc PowerDVD14 là được.

2. Với 3D thì chung quy cũng chỉ có 2 định dạng phổ biến là Side-By-Side (SBS) và Over-Under (OU). 2 dạng này được đưa vào hầu hết các định dạng như .mp4, .mkv và ISO (Blu-ray nguyên bản). Với TV Sony thì chỉ phát trực tiếp được film dạng .mp4, .m2ts và .ts thôi mà nguồn film bây giờ chủ yếu là .mkv và ISO. Vì vậy trước sau gì bạn cũng cần HTPC hoặc HDPlayer để phát thôi.

3. Về sub thì nó 3D như hình luôn. Tuy nhiên nếu bạn xem film định dạng .mkv, .mp4, .m2ts hoặc .ts thì phụ đề bạn xem được sẽ nổi cố định (sub chết). Nếu bạn xem film định dạng ISO thì sub sẽ thay đổi theo từng thời điểm của film luôn (sub động).

Một số bạn vẫn cho là sub động khó coi hơn sub tĩnh vì nhức mắt nhưng ngoài rạp chiếu film toàn chiếu sub động.

khỏi làm gì luôn bạn:
mua 1 ổ cứng, ra dịch vụ chép phim 3D dang side by side (SBS)
gắn vào tv W804 là xem mát trời luôn
mình mới mua ổ cứng 1TB, khuyến mãi phim luôn 1,9tr

Mình mới biết là TV SONY support định dạng .mkv. :D

Dù sao đi nữa thì bạn nên xem thử 3D nguyên bản và 3D rip để so sánh khác biệt.

nhiều khi phim mới đi chép mệt lắm,mình củng giống mấy bạn trên,đang dùng con w804 laptop thì đủ mạnh để chơi 3D qua HDMI rồi but vấn đề gặp phải không biết làm sao để xem sub rời và nổi,dùng KMP thì ko chỉnh audio English với các phim mix vietsub.PDVD14 thì subviet ko nổi,bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp làm sao để xem được sub rời và nổi là ok

Bạn muốn làm sub thì dùng 3D Subtitler để làm là được.

Chúc các bạn xem film vui vẻ.

abcdiss

Các bác cho em hỏi hiện tại em mới tậu cái tivi Sony 42w804 và được tặng kèm 4 kính 3D thấy ghi có hỗ trợ 3D mà khoản này em mập mờ quá lang thang trên mạng kiếm được cái clip canhac 3D down về cop usb xem được thấy hay hay giờ các bác cho em hỏi liệu em download mấy phim của bác minhjirachi này rồi copy vào Ổ cứng di động có xem được ko ạ hay cần phải có những điều kiện gì nữa mong các bác giải đáp

tranduyquang

Well-Known Member

Các bác cho hỏi kính 3D chủ động của SS và Sony dùng pin được bao lâu? Và pin rời hay dạng sạc? Pin rời thì là loại pin gì? Thank!

mirekcz

Member

ai cho mình hỏi file 3D .ISO 3D SBS OU chất lượng thế nào? 3D .ISO chắc chắn là phải dùng dầu phát 3D rồi, còn 3D SBS OU định dạng .mkv .M2TS thì mình cắm trực tiếp xem trên tivi Sony 50" Sony Bravia KDL-50W805B. Tất nhiên file 3D gốc + đầu phát thì đẹp rồi nhưng có khác mấy xo với SBS OU cắm trực tiếp để xem?

Bên trên