Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

@tuanqc78: passthrough lossless trên X5 Dễ quá mà bạn. Mình là tín đồ nghe lossless bằng X5 đây. Passthrough từ X5 qua cáp SPdif hay HDMI đều ngon cả.
Tặng bạn 2 tấm hình vừa chụp để ban tham khảo. Cái 1 là SPdif không cần bật màn hình TV vì chỉ cần qua Optical của Amply điều khiển bằng Ipad để chọn bài.
Cái 2 là qua HDMI nên có cả màn hình TV.
Bạn chú ý trên X5 mình tắt tiếng luôn nhưng Amply vẫn ra DTS ầm ầm ( vậy có thể hiểu là Passthrough rồi)

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

@tuanqc78: passthrough lossless trên X5 Dễ quá mà bạn. Mình là tín đồ nghe lossless bằng X5 đây. Passthrough từ X5 qua cáp SPdif hay HDMI đều ngon cả.
Tặng bạn 2 tấm hình vừa chụp để ban tham khảo. Cái 1 là SPdif không cần bật màn hình TV vì chỉ cần qua Optical của Amply điều khiển bằng Ipad để chọn bài.
Cái 2 là qua HDMI nên có cả màn hình TV.
Bạn chú ý trên X5 mình tắt tiếng luôn nhưng Amply vẫn ra DTS ầm ầm ( vậy có thể hiểu là Passthrough rồi)

DTS thì passthrough được mà lossless thì em chưa làm được.

tuanqc78

Well-Known Member

Hiện tại bác đang ở FW ngày nào? Bác tùy chọn trong phần cài đặt âm thanh đầu ra nhé
Mình đã chọn ngay trong sound manage rồi, bình thường vẫn để passthrough HDMI, DTS thì ra được chứ lossless thì nó ra PCM. X5 của mình FW 4.2.2, bản rooted bác Dũng share.

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Không thấy hình bác ơi, up bên youtube đi bác, em biết bác chuyên nghe lossless trên X5, passthrough cho Receive. Em cũng chưa có dàn 2 kênh riêng, chỉ nghe qua dàn combo onkyo 5.1, con Receive Sr 309 và loa HT-728. Em củng không đồi hỏi cao về nhạc nhưng trước giờ chưa thấy ưng ý, không biết để Receive xử lý có khá hơn không.

Nhờ các cao thủ hướng dẫn chi tiết vụ full cached trong xbmc mình xem tv online toàn bị buf khó chịu lắm, đường truyền của mình trên 20mgb,thanks

thaovjp89

Well-Known Member

Nhờ các cao thủ hướng dẫn chi tiết vụ full cached trong xbmc mình xem tv online toàn bị buf khó chịu lắm, đường truyền của mình trên 20mgb,thanks

Fullcache cũng ko hẳn do box đâu anh ơi, do link anh xem ấy

giá ao nhiêu vậy bạn?

Bác có thể tham khảo tại đây: http://www.smartshop.vn/minix-neo-x5

imx47

Member

Chào các bác!

E cũng vừa mới sắm 1 em X5 được 1 tháng. Tình hình hiện tại hay bị lỗi xài rất là khó chịu và bực mình:

1. Khi mỡi mua về: E nhờ bên smartshop cài đầy đủ vài app để xài. Nhưng gặp những vấn đề sau:

- HDViet: xem thường xuyên bị treo hoặc play đc ~30s thì loading mãi ko chơi đc... => Xài thử mobile hoặc máy tính xem vẫn bt ( ko phải do đường truyền )

- HayhayTV: khi play luôn luôn bị loop cái đoạn start play nên cũng chả xem đc. Mặc dù E đã theo hd của mấy bạn smartshop là ra phần đa nhiệm chạy ngầm => xóa app đi + tắt hẳn app đi bật lại => vẫn thế

- Chrome thì khi vào HDViet và HayhayTV ko load đc cái player . Ko hiểu có phải vấn đề về flash player ko?

=> Được 3 tuần thì cứ hay bị treo cứng liên tục => RÚT ĐIỆN => BẬT LẠI

2. Sau đó E reset lại Factory và tự cài lại các app:

- HDViet: xem thường xuyên bị treo hoặc play đc ~30s thì loading mãi ko chơi đc... => Xài thử mobile hoặc máy tính xem vẫn bt ( ko phải do đường truyền )

- HayhayTV: hết bị cái lỗi khi play luôn luôn bị loop cái đoạn start play nên cũng chả xem đc. Nhưng vẫn ko thể play đc phim, luôn luôn là loading...

- Chrome thì khi vào HDViet và HayhayTV ko load đc cái player . Ko hiểu có phải vấn đề về flash player ko?

XIN CÁC CAO NHÂN chỉ dạy E cách khắc phục với ạ. E xin đa tạ các bác.

Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Muốn xem bằng flash thì phải cài dolphin và flash player kết hợp. Chrome có hỗ trợ flash đâu chú?

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Muốn xem bằng flash thì phải cài dolphin và flash player kết hợp. Chrome có hỗ trợ flash đâu chú?

Vâng đúng vậy , cài dolphin rùi vô trình duyệt , web àno có flash , bấm vô , tự don xuo16ng rùi bấm cài , sau đó restart trình duyệt

imx47

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Vâng đúng vậy , cài dolphin rùi vô trình duyệt , web àno có flash , bấm vô , tự don xuo16ng rùi bấm cài , sau đó restart trình duyệt

E cài cái dolphin vô rùi nhưng mà khi truy cập Trang web chủ của hdviet hoặc hayhaytv thì nó cứ chỉ hiện thị ra cái thông báo bắt phải cài app chứ ko cho truy cập vào site xem phim. Bác có cách nào để xem phim trên web của 2 nơi này ko ạ?

Thanks bác!

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

E cài cái dolphin vô rùi nhưng mà khi truy cập Trang web chủ của hdviet hoặc hayhaytv thì nó cứ chỉ hiện thị ra cái thông báo bắt phải cài app chứ ko cho truy cập vào site xem phim. Bác có cách nào để xem phim trên web của 2 nơi này ko ạ?

Thanks bác!

Cái này không phải do trình duyệt mà do app xem phim, mình cũng từng bị, cài app trên trang những phần mềm phổ biến cho AB là oke, mình đang dùng X5 xem bình thường

thaovjp89

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Thanks bác!

1. HDviet cả 2 bản settop hdvet dùng acc vẫn sử dụng bình thường
2. Hayhaytv bị loop ko phải do x5 mà do server hiện hành của hayhaytv. Gần đây thường xuyên bị như vậy
3. Chrome trên android không hỗ trợ Flash
==> Dùng trình mặc định của x5 os 4.2 chọn chế độ xem "yêu cầu trang dành cho máy tính" trước khi load 1 trang bất kì
==> Dùng Dolphin cài Flashplayer trên Dolphin vào chọn chế độ người dùng là Desktop - Done

Trường hợp làm theo cách trên mà vẫn treo như bạn nói thì nên mang sớm qua bên mình kiểm tra, xem lại firmware có phù hợp không nhé

meocon

Well-Known Member

hdviet và hayhaytv phải cài app thui , các trang phỉm3s.net thì cài flash coi
hayhaytv là do bên phía họ làm lỗi , ko phải do AB.
A cài dangcaphd đi , rùi PM e gửi cho tk xem đỡ phải bực mình vì hdviet

imx47

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

1. HDviet cả 2 bản settop hdvet dùng acc vẫn sử dụng bình thường
2. Hayhaytv bị loop ko phải do x5 mà do server hiện hành của hayhaytv. Gần đây thường xuyên bị như vậy
3. Chrome trên android không hỗ trợ Flash
==> Dùng trình mặc định của x5 os 4.2 chọn chế độ xem "yêu cầu trang dành cho máy tính" trước khi load 1 trang bất kì
==> Dùng Dolphin cài Flashplayer trên Dolphin vào chọn chế độ người dùng là Desktop - Done

Trường hợp làm theo cách trên mà vẫn treo như bạn nói thì nên mang sớm qua bên mình kiểm tra, xem lại firmware có phù hợp không nhé

Chào bác!

- Dùng trình mặc định của x5 os 4.2 chọn chế độ xem "yêu cầu trang dành cho máy tính" trước khi load 1 trang bất kì
=> Làm thế để chọn cái "yêu cầu trang dành cho máy tính"? Bác cho E xin cái pic hoặc hd với ạ

- Dùng Dolphin cài Flashplayer trên Dolphin vào chọn chế độ người dùng là Desktop
=> Cái này là trong seeting của cái dolphin hay ở đâu a?

Thanks bác!

imx47

Member

hdviet và hayhaytv phải cài app thui , các trang phỉm3s.net thì cài flash coi
hayhaytv là do bên phía họ làm lỗi , ko phải do AB.
A cài dangcaphd đi , rùi PM e gửi cho tk xem đỡ phải bực mình vì hdviet

Vâng E inbox bác rồi đấy ạ. Bác cho E xin cái TK để xem cho nó đỡ bực cái ạ. Thanks bác!

thangmay

Member

Chào các bác
Hiện em đang dùng Neo X5 và Onkyo HT-S3700 để xem phim bằng KODI, thế nhưng không thấy xuất audio DTS, mặc dù ở màn hình vẫn lúc xem phim vẫn có chữ dts nhưng trên Receiver thì không. Mong các bác giúp đỡ ạ. Thanks

tuanqc78

Well-Known Member

Chào các bác
Hiện em đang dùng Neo X5 và Onkyo HT-S3700 để xem phim bằng KODI, thế nhưng không thấy xuất audio DTS, mặc dù ở màn hình vẫn lúc xem phim vẫn có chữ dts nhưng trên Receiver thì không. Mong các bác giúp đỡ ạ. Thanks
firmware X5_4.2.2_20140306 mới ra được DTS với XBMC for minix, còn lại các bản xbmc khác vẫn chưa ra được. Bản XBMC 15alpha2 trên 4.4.2 chỉnh trong system >setting>video>chon enable passthrough nó chỉ ra được DB trên receiver thôi, không biết có ai chỉnh ra được DTS thì chia sẻ cho anh em.

Bên trên