Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

thangmay

Member
Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Up đã up thử cả 2 bản rom (4.2 20140306 và bản 4.4 20152003) nhưng xbmc đều báo lỗi khi cài addons là "Add-on has been marked as broken in repository".

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Up đã up thử cả 2 bản rom (4.2 20140306 và bản 4.4 20152003) nhưng xbmc đều báo lỗi khi cài addons là "Add-on has been marked as broken in repository".
Bác cài add ón gì vậy, có thể mạng nhà bác chậm quá, xbmc chưa nhận hết các add on phụ trợ. Bác bật xbmc lên, để thế cho nó tự nhận hết các add ón phụ trước rồi cài các add on khác sau. Con X5 lên 4.4. lâu không dùng hôm qua về thử lại như bác dungtoandung nói thì đúng là xbmc for minix đã ra đủ DTS.
Để bật passthrough DTS, đầu tiên vào cài đặt, âm thanh, soud manage, chọn passthrough HDMI. Mở XBMC vào system, settings, system, audio output, enable passthrough.

babyworm

Well-Known Member

Thấy bác nói đó là lỗi do addon thôi. Thử addon khác đi. Hoặc cũng có thể mạng chậm. X5 không nên xài wifi. Sóng yếu vì angten tích hợp bên trong.
Nghe bác nói broken repository mình nghĩ là bạn cài addon ThongLD.

thangmay

Member

Mình thử cài addon Vietmedia và P2P-Stream Video đều bị như vậy cả. Trước đó cài cho Kodi thì không sao.

dig31

Member

Các bác cho mình hỏi con X5 này có cast được qua wifi như ezcast hay chromecast không? Đang đi công tác thấy có thằng indo nó có cái ezcast truyền hình ảnh với video từ điện thoại đến tivi bằng wifi, mà nhớ lúc ở nhà khi bật X5 lên thấy trên iphone nó cũng hiện lên cái "airplayer" nhưng cứ tưởng nó còn phụ thuộc vào tốc độ internet chứ không nghĩ chỉ cần sóng wifi không thôi. Nếu có phần mềm nào hỗ trợ cái này thì các bác tư vấn luôn cho mình nhé
Thanks các bác :x

eolohd

Active Member

Các bác cho mình hỏi con X5 này có cast được qua wifi như ezcast hay chromecast không? Đang đi công tác thấy có thằng indo nó có cái ezcast truyền hình ảnh với video từ điện thoại đến tivi bằng wifi, mà nhớ lúc ở nhà khi bật X5 lên thấy trên iphone nó cũng hiện lên cái "airplayer" nhưng cứ tưởng nó còn phụ thuộc vào tốc độ internet chứ không nghĩ chỉ cần sóng wifi không thôi. Nếu có phần mềm nào hỗ trợ cái này thì các bác tư vấn luôn cho mình nhé

Bác tham khảo bài viết này nhé: http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/965894-huong-dan-ket-noi-khong-day.html

eolohd

Active Member

thang nay ra lau roi ko biet con ngon ko

Thành thật khuyên bác hiện tại đừng chơi với X5 nữa, nó chạy rockchip dual core và Android 4.2 đã cũ lắm rồi ạ. Với giá tiền ấy thì bác nghiên cứu Himedia Q3 IV hoặc himedia Q8 IV còn ngon hơn nhiều.

babyworm

Well-Known Member

Làm được tuốt hết. Firmware vẫy update đều đều.

thang nay ra lau roi ko biet con ngon ko

Nếu bác mua mới thiết bị Android thì khuyên bác không nên mua con này vì nó model cũ quá rồi. Nhưng nếu bác có sẵn hay mua lại đồ xài rồi giá rẻ thì vẫn chấp nhận được.

NMTT90

Con này tầm năm ngoài 2016 thì cũng tạm chứ giữa cuối năm 2017 thì còn nhiều em ngon hơn nhiều. Nhưng mà nếu về tài chính có chút eo hẹp có thể suy nghĩ tới được

quynhngo

Member
Con NEO X5 của mình đang có hiện tượng rất lạ, youtube lúc phát dc, lúc lại đen sì màn hình chả hiểu tại. Đã re-up fw version mới nhất cũng ko giải quyết dc.

oldfriend

Moderator
Con NEO X5 của mình đang có hiện tượng rất lạ, youtube lúc phát dc, lúc lại đen sì màn hình chả hiểu tại. Đã re-up fw version mới nhất cũng ko giải quyết dc.

mình có con X5 giờ cũng tự dở chứng, dù đã reset all nhưng cứ vào được home là treo và lag, chắc vất phế liệu quá :(

quynhngo

Member
mình có con X5 giờ cũng tự dở chứng, dù đã reset all nhưng cứ vào được home là treo và lag, chắc vất phế liệu quá :(
Bác thử up lại fw Kitkat 250 coi xem sao. Con của mình giờ chạy youtube qua app thứ 3 thì được, còn chạy qua app chính chủ google thì lúc được lúc không, tiếng vẫn có mà màn hình đen sì. Đã update toàn bộ app google mà vẫn ko ăn thua. Chắc youtube nó bỏ support Kitkat rồi quá.

Bác thử up lại fw Kitkat 250 coi xem sao. Con của mình giờ chạy youtube qua app thứ 3 thì được, còn chạy qua app chính chủ google thì lúc được lúc không, tiếng vẫn có mà màn hình đen sì. Đã update toàn bộ app google mà vẫn ko ăn thua. Chắc youtube nó bỏ support Kitkat rồi quá.

Lên trang chủ dowload FW mới nhất cài lại xem thế nào

Bên trên