Review panasonic P50V20V 50 inch (sale off còn 24.5tr)

mrphamvn

Member
Đầu tiên là cấu hình em nó :
Kích thước màn hình 50 inch
Độ phân giải Full-HD 1920 x 1080
Độ tương phản 5.000.000 : 1
Tần số quét 600Hz Sub-Field Drive
Hiệu ứng âm thanh Công nghệ V-Audio Surround
Công suất loa 10W x 2
Các tính năng Màn hình Plasma HD
Kết nối thẻ SD (JPEG)
Tuổi thọ màn hình dài 100.000
Bộ lọc dạng lưới 3D
Công suất tiêu thụ điện 415 W
Ngõ vào HDMI, AV, Component, VGA
Kích thước (RxCxS) 1224 x 810 x 335 mm

Đây là một model cao cấp của pana. Vỏ của nó đc làm bằng kim loại chống sước . Mầu khá đẹp và nhìn sang hơn mode dùng nhựa bóng khác

Máy khá mỏng và nhiều giao tiếp hữu ích . Có cả cổng quang nhưng em chưa có điều kiện test . Vài chức năng nối mạng không dây và xem ảnh , phim qua USB, HDD ext

Vài bức hình

To gấp 15-17 lần chiếc Macbook air 13"

Em nó phải to gấp 2 lần LG 37" ạ

Em mới lấy về đc 1h nên chỉ kịp vọc chức năng PC thôi . Mấy món còn lại em sẽ review sau ạ

Review kết nối với PC qua cổng Vga

- Đây là một model cao cấp của pana nhưng support PC rất tệ . Khi kết nối với PC qua Vga thì pana chỉ nhận max là 1366*768 và phải điều chỉnh đồng thời độ phân giải trên cả PC lẫn TV mới đc . Chỉ support 3 độ phân giải trong đó max là 1366*768 . Các bác mua pana cứ thắc mắc kết nối qua Vga bị méo hình thì các bác phải chỉnh độ phân giải trên TV (option -> PC setting) và độ phân giải trên PC là giống nhau mới đc nhé

- Kết nối với PC qua HDMI thì support max là 1080P . Cái này em chưa kịp mua cable HDMI nên chưa có điều kiện test . Các bác mua Pana full HD mà PC ko có cổng HDMI thì nên cân nhắc nhé

- Khi kết nối TV Pana với PC qua dây DVI-HDMi thì chỉ nhận 3 độ phân giải là 640*480, 720p , 1080p và hình ảnh ko đc đẹp bằng xem trên dây Vga , Có hiện tượng bị muỗi hình. Và muốn kết nối với TV pân qua cổng HDMI thì các bác nên xem trước PC của mình có setup đc dual view ko nhé . Vì nếu PC chỉ ra đc một màn hình thì sẽ ko kết nối đc với TV đâu . Cái vụ tương thích giữa TV pana và PC thật sự rất là chuối

- Hiện tại em xem bộ phim chân châu cảng bản 720p, phim này đoạn nhật tấn công mẽo bằng máy bay có khung hình chuyển động rất nhanh thì TV có hiện tượng bi nháy hình ở phía dưới . Tuy chưa thể kết luận là do TV hay do chất lượng phim nhưng em rất thất vọng . Nếu các bác có ý định mua TV với mục đích chính là xem phim trên PC thì tốt nhất là tránh xa pana ra

Em sẽ tiếp tục cập nhật review khi xem trên phim khác và khi xem qua cổng HDMI Full HD

Chỉnh sửa lần cuối:

qhuyqn

Member
Ðề: Review panasonic P50V20V 50 inch (sale off còn 24.5tr)

Bác chủ xem bắn pháo hoa về chưa? tiếp đi bác...:D
Bác cho em hỏi bác mua ở đâu mà có giá sheo óp thế ạ?

ruoitrausbm

vẫn đợi bác chủ cho xin địa chỉ sale off

mrphamvn

Member

sale off ở Pico nguyễn trãi từ 10-11h sáng (02.09-05.09) các bác ạ
\
11h đêm rồi. Mai em review tiếp ạ

redriver

Member

Đầu tiên là cấu hình em nó :

Đây là một model cao cấp của pana. Vỏ của nó đc làm bằng kim loại chống sước . Mầu khá đẹp và nhìn sang hơn mode dùng nhựa bóng khác

Máy khá mỏng và nhiều giao tiếp hữu ích . Có cả cổng quang nhưng em chưa có điều kiện test . Vài chức năng nối mạng không dây và xem ảnh , phim qua USB, HDD ext

Vài bức hình

To gấp 15-17 lần chiếc Macbook air 13"

Em nó phải to gấp 2 lần LG 37" ạ

Em mới lấy về đc 1h nên chỉ kịp vọc chức năng PC thôi . Mấy món còn lại em sẽ review sau ạ

Review kết nối với PC qua cổng Vga

- Đây là một model cao cấp của pana nhưng support PC rất tệ . Khi kết nối với PC qua Vga thì pana chỉ nhận max là 1366*768 và phải điều chỉnh đồng thời độ phân giải trên cả PC lẫn TV mới đc . Chỉ support 3 độ phân giải trong đó max là 1366*768 . Các bác mua pana cứ thắc mắc kết nối qua Vga bị méo hình thì các bác phải chỉnh độ phân giải trên TV (option -> PC setting) và độ phân giải trên PC là giống nhau mới đc nhé

- Kết nối với PC qua HDMI thì support max là 1080P . Cái này em chưa kịp mua cable HDMI nên chưa có điều kiện test . Các bác mua Pana full HD mà PC ko có cổng HDMI thì nên cân nhắc nhé

- Khi kết nối TV Pana với PC qua dây DVI-HDMi thì chỉ nhận 3 độ phân giải là 640*480, 720p , 1080p và hình ảnh ko đc đẹp bằng xem trên dây Vga , Có hiện tượng bị muỗi hình. Và muốn kết nối với TV pân qua cổng HDMI thì các bác nên xem trước PC của mình có setup đc dual view ko nhé . Vì nếu PC chỉ ra đc một màn hình thì sẽ ko kết nối đc với TV đâu . Cái vụ tương thích giữa TV pana và PC thật sự rất là chuối

- Hiện tại em xem bộ phim chân châu cảng bản 720p, phim này đoạn nhật tấn công mẽo bằng máy bay có khung hình chuyển động rất nhanh thì TV có hiện tượng bi nháy hình ở phía dưới . Tuy chưa thể kết luận là do TV hay do chất lượng phim nhưng em rất thất vọng . Nếu các bác có ý định mua TV với mục đích chính là xem phim trên PC thì tốt nhất là tránh xa pana ra

Em sẽ tiếp tục cập nhật review khi xem trên phim khác và khi xem qua cổng HDMI Full HD

nếu bác chán để lại tôi nhé!

redriver

Member

hehe nếu đổi 50s10 các bù thì ới nhé, tôi đang thích nâng cấp đời v đây

quytocxxx

Active Member

Em bê đc 1 em hôm 2/9. Nói chung là không thể hài lòng hơn khi xem HD. Còn truyền hình cáp thì... Em ra xem cái Pana CRT 21' ngày trước!

nqhung

Em bê đc 1 em hôm 2/9. Nói chung là không thể hài lòng hơn khi xem HD. Còn truyền hình cáp thì... Em ra xem cái Pana CRT 21' ngày trước!

Quá đúng, CRT xem cáp đỉnh nhất, mình vẫn xem cáp bằng Sony 29".
Plasma+LCD 50" mà xem cáp thì muỗi to bằng con ruồi :)

duachuot

Báo cáo tin buồn là Pico không còn P50V20V nữa, chỉ còn P50X20V thôi (sale off còn 16.090.000đ). Có mấy cái 50V các bác xơi hết cả rồi, em đến sau chả nhẽ về không đành ngậm ngùi vác con 50X vậy, chán quá.

thanhminhppc

Active Member

không bao giờ thèm tới plasma, chỉ thích LCD hoặc LED

nqhung

không bao giờ thèm tới plasma, chỉ thích LCD hoặc LED

Chắc bác này chỉ thích dùng màn hình kích thước nhỏ, độ tương phản trung bình, không thích đen tuyệt đối, không thích xem hình ảnh chuyển động nhanh như phim hành động và thể thao, ... nên chẳng bao giờ thèm plassma là chuẩn quá rồi :) "The right tool for the right job"

Bên trên