Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Super Man

Active Member
Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Mình sắp mua 1 tivi Sony 43W800C. Bạn Trung1984 có thể hướng dẫn mình chi tiết cách kiểm tra thời gian sử dụng trên tivi này được không? Thanks bạn!

Bạn đưa tv về chế độ digital rồi ấn nút power chuyển về standby
Ấn lần lượt : i + 5 + (vol-) + power
P/s : mình dùng add on plexus tương tự p2p stream trên kodi đã xem được ngoại hạng nhé.chạy còn nhanh hơn con androidbox q3 mình từng xài trc đây.

langtuphidao

Bạn đưa tv về chế độ digital rồi ấn nút power chuyển về standby
Ấn lần lượt : i + 5 + (vol-) + power
P/s : mình dùng add on plexus tương tự p2p stream trên kodi đã xem được ngoại hạng nhé.chạy còn nhanh hơn con androidbox q3 mình từng xài trc đây.

sao nhà mình có analog với hdmi và cái cổng game thôi chứ k thấy chỗ digital bác ơi???

trung1984

Member
Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

sao nhà mình có analog với hdmi và cái cổng game thôi chứ k thấy chỗ digital bác ơi???

Nút chọn ngõ vào trên tivi 43w800c là nút ở góc trái trên cùng của điều khiển từ xa (có hình cái mũi tên đâm vào cái hình chữ nhật).

Chọn cái này tức là chọn đầu vào để hiển thị trên tivi: Analog, Digital, HDMI 1,2,3,4, video, component...

Các tivi Sony đời cũ quá (VD đời 2008,2009) lúc đó hãng chưa trang bị đầu thu kỹ thuật số cho tivi nên Ngõ Digital ko có, chỉ có Analog, HDMI, video, component....

Vulinhdt1

Member

Sao e xem bongda trên fpt play nhìn bóng đi ảo thế nhỉ?
Không biết có cần cài thêm trình hỗ trợ video nao cho nuột ko các pro nhỉ?

Super Man

Active Member

Thanks 2 bạn langtuphidao và trung1984 đã hướng dẫn cho mình. Cho mình hỏi thêm là muốn đóng những ứng dụng đang chạy ngầm trên tivi này thì tắt như thế nào? Nếu đóng bằng ứng dụng ngoài thì có thể share cho mình ứng dụng đó luôn được ko? Thanks mấy bạn trước!

Chỉnh sửa lần cuối:

Đóng ứng dụng bạn vào cài đặt -> ứng dụng -> ứng dụng đang chạy.
Muốn đóng ứng dụng nào thì chọn và buộc dừng.
Thực ra với ram 2gb mình chả bao giờ đóng làm j.cứ kệ nó.dùng vẫn bt

vytidu

Member

Con 50w800c lâu lâu bị cái bệnh: tivi đang mở thì dùng remote điều khiển rất lag, nhận tín hiệu chậm, dùng remote để tắt thì màn hình tắt trước, còn cái đèn led phía dưới khoảng 15-20 giây sau mới tắt (bình thường thì đèn led khoảng 3 giây sau là tắt rồi). Lúc dùng remote mở lại thì ko lên luôn, phải rút điện ra rồi cắm lại nó mới lên và tự động mở màn hình Home luôn. Có bác nào biết bị gì ko?

HelloLacoste

Em mới sắm em này. Hôm qua TV báo update, em update xong thì h ko thể vào Google Store hay Youtube. Nó cứ báo ko có kết nối mạng. Em chuyển sang thử vào web bằng Opera, FPT Play vẫn bình thường. Wifi em để cùng phòng nên k thể yếu đc. Lúc chưa update thì vẫn vào Google Store, youtube bình thường. Nhưng khi cast youtube bằng điện thoại thì hình rất giật. Có bác nào bị như em không? Ko biết TV có lỗi j ko.

Đổi lại ngày giờ đi bạn.bị như vậy do ngày giờ đang sai lệch với thực tế

Super Man

Active Member

Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn tuanvuespn nhưng vẫn không kiểm tra được thời gian sử dụng của tivi 43w800c. Nhờ mọi người chỉ lại chi tiết. Thanks all!

trung1984

Member

Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn tuanvuespn nhưng vẫn không kiểm tra được thời gian sử dụng của tivi 43w800c. Nhờ mọi người chỉ lại chi tiết. Thanks all!

Bác xem thớt này:

http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/162293-cach-kiem-tra-thoi-gian-su-83.html

trang 83 tôi có ảnh minh họa tivi đời 2013. Với đời 2015 như 43w800c thì bảng selfcheck hơi khác tí, nó như sau:

Super Man

Active Member

Thanks bác Trung1984 đã hướng dẫn, mình đã làm được rồi. Sẵn bác chỉ cho mình cách là mình mở nhiều ứng dụng cùng lúc rồi làm sao đóng hết các ứng dụng này lại. Giống như trên điện thoại có cái nút 2 hình chữ nhật lồng vào nhau, mình nhấn vào sẽ đóng được hết các ứng dụng đang chạy ngầm để giải phóng bộ nhớ ram.

trung1984

Member

Đóng ứng dụng bạn vào cài đặt -> ứng dụng -> ứng dụng đang chạy.
Muốn đóng ứng dụng nào thì chọn và buộc dừng.
Thực ra với ram 2gb mình chả bao giờ đóng làm j.cứ kệ nó.dùng vẫn bt

Bác tuanvuespn chỉ cách rồi mà. Đây này bác.

dangkhoae16

hôm mùa woldcup 2014 mua con sony 42w700b dùng đến nay đã thay đúng 04 cái panel nên thấy sony nay cũng thấy ớn ớn. muốn đổi qua panasonic ko biết thế nào1

dangkhoae16

cũng may là còn thời gian BH đoa các bác nếu ko thì coi như toi tiền, thay panel đến nổi nhân viên BH sony cũng nổi khùng luôn! gọi cho tổng đài sony thì nó nói là" sản phẩm điện tử là hên sui thôi anh, thông cảm! chắc là anh mua trúng cái tivi loại B rồi chứ loại A của em tốt mà!" trời đất tivi mà cũng có loại A loại B sao trời!!!

meoghe_14

Member

Con này màu như hạch, chả bằng TV Samsung JU7000 ở nhà tôi.

Bên trên