Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

magicter

Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

tình hình này xuất hiện càng nhiu. e hơi bị ức chế rồi đó a .

cái này mình sửa dc rồi nha, bạn vào cài đặt, chọn cài đặt mạng, sau đó có mục khởi dộng từ xa, bạn tắt đilà ok, nhưng như vậy sẽ ko bật tv bằng dt dc nhé, chỉ bật bằng remot dc thôi, sau khi tv khởi động lên lại dùng điện thoại điều khiển như thường

Không hiểu sao tivi e gắn hdmi kết nối vs pc lâu lâu bị tình trạng phát ra tiếng kêu bíp liên tục và rất lớn .!đã thử cắm qua cổng khác mà vẫn bị .!ko biết bị lỗi j nữa .!tắt tivi mở lại vẫn bị .!

hanajory

Cần giúp đỡ:
Hiện tại mình cũng mới mua TV này dự mùa EURO,
Mình cũng không sử dụng cáp, mà chuyển thẳng qua xem TV bằng wifi FPT.
Coi TV rất tốt, xem đá banh trên FPT Play cũng tốt luôn.
Phim thì cứ Kodi mà quất.

Nhưng có mấy vấn đề muốn hỏi mọi người là:
1. Sao coi trên FPT Play không chỉnh được chế độ Football?
2. Mấy app ngoài vd như: Chrome, Facebook, Messenger... không hiện lên mục ứng dụng. Vậy làm sao để đưa ra màn hình Home?
3. Mấy app vớ vẩn như Yan radio, Yan TV, Yan gì gì... Music, video mặc định của máy thì mình xóa làm sao?

Xin nhờ mọi người hướng dẫn giúp đỡ nhé!

hanajory

IB cho mình nữa nhé! Cặp kính 3D

Chỉnh sửa lần cuối:

HNT24681

Well-Known Member

Cần giúp đỡ:
Hiện tại mình cũng mới mua TV này dự mùa EURO,
Mình cũng không sử dụng cáp, mà chuyển thẳng qua xem TV bằng wifi FPT.
Coi TV rất tốt, xem đá banh trên FPT Play cũng tốt luôn.
Phim thì cứ Kodi mà quất.

Nhưng có mấy vấn đề muốn hỏi mọi người là:
1. Sao coi trên FPT Play không chỉnh được chế độ Football?
2. Mấy app ngoài vd như: Chrome, Facebook, Messenger... không hiện lên mục ứng dụng. Vậy làm sao để đưa ra màn hình Home?
3. Mấy app vớ vẩn như Yan radio, Yan TV, Yan gì gì... Music, video mặc định của máy thì mình xóa làm sao?

Xin nhờ mọi người hướng dẫn giúp đỡ nhé!

Mấy apk bác cài mà ko phải từ Google Play store thì phải vào cài đặt/ứng dụng để chạy nó. Launcher gốc không cho lôi ứng dụng cài từ apk ra màn hình chính, thích lôi ra phải cài launcher khác.
Giao diện của android TV OS là giao diện thông minh, có xu hướng gợi ý nội dung cho người dùng nên mấy app mà bác ít dùng thì nó sẽ hiển thị ở phía sau, cái nào hay dùng sẽ hiển thị lên trước :)

socloc20

Tầm 14 triệu con này là best p/p chưa các bác, để em mua về xài. Từ ghế tới cái tivi là 4m thì có nên mua con này không nhỉ. Trước nhà có cái tivi Sony bền lắm mà hang xóm mới mua con w700 bị hư nên em cũng hơi rợn. Hàng LG thì không thích cái web OS lắm, kiếm được con toshiba 50 inch nhưng không ai review cả

ndchieu22

Well-Known Member

Tầm 14 triệu con này là best p/p chưa các bác, để em mua về xài. Từ ghế tới cái tivi là 4m thì có nên mua con này không nhỉ. Trước nhà có cái tivi Sony bền lắm mà hang xóm mới mua con w700 bị hư nên em cũng hơi rợn. Hàng LG thì không thích cái web OS lắm, kiếm được con toshiba 50 inch nhưng không ai review cả

từ ghế đến tivi 4m thì 43 inch là hơi nhỏ bác nhé bác cố lên 49 inch ss 49K5500 hoặc sn 49w750D

HNT24681

Well-Known Member

Nhà e từ cuối ghế đến TV khoảng gần 3m thì thấy vừa, 4m chắc nên lấy con 50inch, giờ tầm 18 củ. Toshiba thì chạy android thường nhé, chán lắm, chạy android TV giờ mới có sony, sharp, phillip

socloc20

Nhà e từ cuối ghế đến TV khoảng gần 3m thì thấy vừa, 4m chắc nên lấy con 50inch, giờ tầm 18 củ. Toshiba thì chạy android thường nhé, chán lắm, chạy android TV giờ mới có sony, sharp, phillip

Cám ơn bác nhé, để em coi, chứ lăn tăn quá. Mới thấy topic kêu em w800c bị sọc trắng , đang hơi lo

taiga177

Hi các bạn, bạn nào mà cập nhật lên FW3.395 mà bị tình trạng tắt TV khảng 30ph đèn LED dưới chữ Sony nó sáng lên, bật lên mà nó chỉ có hình không có tiếng,không diều khiển được bằng remote phải rút điên cắm lại. Có một giải pháp thế này. Các bạn vào Cài Đặt > Bộ Nhớ Đặt Lại reset TV đi, mình thấy nó sẽ cải thiện hơn. Cá Nhân mình nghĩ chắc do FW thui. Nhà mình xài W800C không bị (may mắn), Dượng mình mua một cái thì lại bị, mình reset thử cả tuần chưa thấy bị lại.

HNT24681

Well-Known Member

Hi các bạn, bạn nào mà cập nhật lên FW3.395 mà bị tình trạng tắt TV khảng 30ph đèn LED dưới chữ Sony nó sáng lên, bật lên mà nó chỉ có hình không có tiếng,không diều khiển được bằng remote phải rút điên cắm lại. Có một giải pháp thế này. Các bạn vào Cài Đặt > Bộ Nhớ Đặt Lại reset TV đi, mình thấy nó sẽ cải thiện hơn. Cá Nhân mình nghĩ chắc do FW thui. Nhà mình xài W800C không bị (may mắn), Dượng mình mua một cái thì lại bị, mình reset thử cả tuần chưa thấy bị lại.

Mình cũng may ko bị :D

han_kang_zuy

Không cần cài lại đâu bạn ạ. Mình trước cũng bị, sau đấy vào Cài đặt - Cài đặt mạng - Khởi động từ xa - Chọn Tắt là ok

breeze

Member

Hix, TV của em hnay tự nhiên có triệu trứng ko tắt được. Đã thử restart lại nhưng cứ tắt nó lại mở lại. Chế độ khởi động từ xa đang ở chế độ off rồi. Các bác có gặp trường hợp này không và xử lý thế nào ạ. Em mới dùng được 2 tuần!

vanlinh2905

Well-Known Member

Hix, TV của em hnay tự nhiên có triệu trứng ko tắt được. Đã thử restart lại nhưng cứ tắt nó lại mở lại. Chế độ khởi động từ xa đang ở chế độ off rồi. Các bác có gặp trường hợp này không và xử lý thế nào ạ. Em mới dùng được 2 tuần!

bác xem có đặt lịch hẹn giờ tự m ở máy hay không.
tv mấy bác dính lỗi nhiều ghê. em mua từ lúc mới ra mà dùng đến giờ vẫn k lỗi lầm gì

Ae nào đang xài 43w800c thì về xem coi có bị giống mình ko nha .!Nhìn từ trên xuống nhìn trái phải các gốc xem có bị đốm đen ko điều nhau ko nha .!Ae test cho ý kiến, mới gọi cho sony gởi mail và đc trả lời là tivi led viền cái nào cũng bị hết .!thế con w804a có phải led viền ko mọi người,w804a nó ko bị j hết .!màu trắng để chế độ hdmi nhìn nha ae .! Hình ảnh cho ae nhận xét nha .!https://tinhte.vn/threads/that-vong-voi-loi-sony-43w800c.2480087/page-3#post-47632580

breeze

Member

Em kiểm tra ko có gì. Thử reset factory thì được. Giờ lại có cái bệnh xem youtube thì nó chỉ xem được 1 video, đến video thứ 2 báo lỗi. Phải out ra và vào lại mới xem được tiếp :(!

Em kiểm tra ko có gì. Thử reset factory thì được. Giờ lại có cái bệnh xem youtube thì nó chỉ xem được 1 video, đến video thứ 2 báo lỗi. Phải out ra và vào lại mới xem được tiếp :(!

Bạn nâng cấp fw mới nhất chưa .!tivi bạn ko bị vậy của mình có vấn đề rồi .!

Bên trên