Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Vulinhdt1

Member
Bác nào biết tắt hay xoá tính năng truyền trên di động bằng youtube lên con này ko nhỉ?
Chứ e mò mãi ko thấy cái mục này đâu để hạn chế các thiết bị khác truyền lên nó. E đang xem tv mà có thằng hàng xóm vui tính nó truyền qua youtube lên tv mà bực quá

Bác nào biết tắt hay xoá tính năng truyền trên di động bằng youtube lên con này ko nhỉ?
Chứ e mò mãi ko thấy cái mục này đâu để hạn chế các thiết bị khác truyền lên nó. E đang xem tv mà có thằng hàng xóm vui tính nó truyền qua youtube lên tv mà bực quá
Chỉ có 1 cách là không chia sẻ wifi thôi bạn à.

showluo

Member
bác đặt mật khẩu wifi nhà bác là ông hàng xóm tịt luôn

Vulinhdt1

Member
Vấn đề là e muốn kiểm soát đc cái tính năng truyền này cức bác a. Vd e thấy có ghi cái truyền bằng mã, chứ kể cả nhà e cũng vây. Nhà có mấy đứa nhỏ mà đôi khi tụi nghịch ltinh cứ truyền ltung hết. Mà con tv này nó nhận hết các thiết bị dùng chung wifi với nó hay sao í mà cứ truyền phát là đc. Tiện thật nhưng nhiều khi cũng phiền quá.

quangdt5

Member
có bác nào bán kính 3D chủ động cho dòng W800c, hay không có nhu cầu dùng để lại cho em với. tiện thể tư vấn giúp em dòng W800c dùng kính nào loại nào thì hợp lý ạ

ryan_mu

Member
bọn SONY Vietnam làm ăn bát nháo quá. nước ngoài nó update 6.0 từ cuối năm ngoái rồi. VN thì thông báo từ tháng 2 mà sắp sang tháng 4 vẫn chưa thấy đâu
Bác gọi lên sony chưa
Vì firmware thường phía Sony sẽ test kỹ để giảm thiểu lỗi đến tay người tiêu dùng

babieth

Em chào các bác
Em vừa sắm con tivi 43w800c mà còn lăn tăn vụ test màn hình, các bác có kinh nghiệm xin cho em hỏi màn tivi e thê này là đã ổn chưa ạ?
Em cảm ơn trước :D

Vulinhdt1

Member
Tivi của mình thi thoảng tự bật ko biết sao nữa :(
Trc nhà e cũng thi thoảng bị vậy. Nhưng giờ thấy hết rồi. E chỉ ngại mỗi cái truyền youtube của con này. Tbi nào có cùng mạng wifi là truyền đc mà nhà e dùng chung vs vài nhà nên bực mình quá

trungnguyenhp

Hi. Giờ lại vào nhờ mọi người giúp. Muốn vào chỗ quản lí đa nhiệm để tắt bớt ứng dụng chạy ngầm ntn vậy vì xem kodi nó báo cache full nên hay bị khựng hình

leech

Member
Hi. Giờ lại vào nhờ mọi người giúp. Muốn vào chỗ quản lí đa nhiệm để tắt bớt ứng dụng chạy ngầm ntn vậy vì xem kodi nó báo cache full nên hay bị khựng hình
Bạn làm theo hướng dẫn trong bài này nhé, hđt android tv nó đâu có đa nhiệm nhiều như android mobile đâu

leech

Member
bọn SONY Vietnam làm ăn bát nháo quá. nước ngoài nó update 6.0 từ cuối năm ngoái rồi. VN thì thông báo từ tháng 2 mà sắp sang tháng 4 vẫn chưa thấy đâu
đây là thông báo của sony EU này bạn, các dòng sony tv 2015 bị lùi thời hạn update do lỗi gì đó

UPDATE: Android Marshmallow revised timetable - 5 April 2017

https://www.sony.co.uk/electronics/support/televisions-projectors-lcd-tvs-android-/kd-49x8308c

Zerocool1412

các bác cho mình hỏi tại thời điểm hiện tại tầm 14-15tr thì có nên mua con 43W800C ko hay nên mua con nào ạ
và các bác cho em xin giá thầm kìn vào inbox nhá :D
em xin cám ơn :D

Bên trên