Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

nobitatn7

bác nào đang dùng con này cho e hỏi có phải con này kén dây hdmi không. Hôm qua em mua được sợi hdmi về thì cắm mãi đều ghi không có tín hiệu. Xuống cắm cho con xiaomi ở dưới nhà thì lại ngon lành. Điên thế không biết

ryan_mu

Member
Sau khi TV 43W800C lên Android 6 thì mình thấy Kodi cũng auto từ Kodi 15.2 lên Kodi 17.x luôn và các addon vẫn giữ nguyên.
Cảm giác bản này Sony đã fix lỗi chậm phản hồi điều khiển từ xa của Android 5.

breaker1401

Active Member
Xin các bác giúp đỡ xuất âm thanh DTS từ W800C ra dàn 5.1 qua Optical với. Em xài kodi.

Settings trong Kodi:
Enable passthrough: check
Dolby Digital /AC3) capable receiver: check
DTS capable receiver: check

Bật file DTS trong kodi lên là lỗi k play đc video luôn.

Bỏ check cái DTS capable receiver đi thì play đc nhưng âm thanh stereo, k lên đc suround.

lauhipo

Các bạn cho mình hỏi, mình cắm chuột wireless(ko kèm bàn phím) vào tivi thì nó nhận bàn phím luôn thành cái chuột (trong cài đặt bàn phím) làm mình ko bật được bàn phím trong youtube, trong khi vẫn mở bàn phím trong kodi bình thường, Có cách nào khắc phục không các bạn, cho mình cảm ơn trước.

congchi

Member
Các bạn cho mình hỏi, mình cắm chuột wireless(ko kèm bàn phím) vào tivi thì nó nhận bàn phím luôn thành cái chuột (trong cài đặt bàn phím) làm mình ko bật được bàn phím trong youtube, trong khi vẫn mở bàn phím trong kodi bình thường, Có cách nào khắc phục không các bạn, cho mình cảm ơn trước.
Vào setting, chọn bàn phím leanback (đại loại vậy), nó hiểu cả hai.

12o0n3y

Member
Giờ có nên mua 55w800c không các bác? Ko biết hãng còn sản xuất ko, em sợ hàng sản xuất lâu rồi mua về nhanh hỏng :D

jng1004567

Cho mình hỏi với tv mình sao ko cài đc zing mp3 hay zing tv m. Kick vào icon ở home thì nó chỉ hiện screenshot vớ dòng mô tả đầy đủ ko hiển thị nút cài đặt, còn vo gg play thì search ko thấy j cả
Cảm ơn mn

Bên trên