[Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

haohanluongson

Active Member
Ðề: [Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

Bác nên kiểm tra dây nối USB với ổ cứng, cắm chặt chẽ là OK thôi.
Thank pác, mà công nhận cái vụ điều khiển kém nhạy của N1 này dùng hơi ức chế pác ạ, cứ phải chĩa thẳng vào đầu, nhiều khi mình cứ như dân bắn tỉa nhắm 1 mắt 1 mắt ngắm vậy. Mình mang lên Tấn Thành thì họ bảo là bình thường là sao nhỉ, trước dùng 2 cái đầu HD Tung Của điều khiển nhạy hơn N1 này nhiều. Có cách nào làm cho nó nhạy hơn ko nhỉ, sao hãng tvix họ ko khắc phục vấn đề này nhỉ, dùng nhiều khị bực thật đấy.

tdhvn

Active Member

Thank pác, mà công nhận cái vụ điều khiển kém nhạy của N1 này dùng hơi ức chế pác ạ, cứ phải chĩa thẳng vào đầu, nhiều khi mình cứ như dân bắn tỉa nhắm 1 mắt 1 mắt ngắm vậy. Mình mang lên Tấn Thành thì họ bảo là bình thường là sao nhỉ, trước dùng 2 cái đầu HD Tung Của điều khiển nhạy hơn N1 này nhiều. Có cách nào làm cho nó nhạy hơn ko nhỉ, sao hãng tvix họ ko khắc phục vấn đề này nhỉ, dùng nhiều khị bực thật đấy.
Vì N1 hình trụ, Nên bác chú ý đặt hướng chuẩn là ok thôi.

davidhand

Moderator

Thằng này lâu lâu cũng trở chứng, nhưng nhìn chung là ngon trong tầm giá, thân thiện với người sử dụng.

haohanluongson

Active Member

Thằng này lâu lâu cũng trở chứng, nhưng nhìn chung là ngon trong tầm giá, thân thiện với người sử dụng.
Đúng đó, thỉng thoảng xem tắt bụp cái ko biết lý do lun. Mà các pác cho hỏi trong chế độ setting có cái 1080p/24Hz và cái Frame Native có nên chọn 2 cái này ko hay để Off nhỉ:D

tdhvn

Active Member

Đúng đó, thỉng thoảng xem tắt bụp cái ko biết lý do lun. Mà các pác cho hỏi trong chế độ setting có cái 1080p/24Hz và cái Frame Native có nên chọn 2 cái này ko hay để Off nhỉ:D

Nếu set 1080P thì nên đặt Native Frame cho video hiển thị tối ưu.

tunghdag

Member

sao cái remote của mình không có da quang vậy các bác ?

Thichhangnong

Em mới down được 5 tập phim Spartacus: Gods of the Arena Pt I S01 (2011) HD 720p x264 , tất cả đều xem tốt trên máy tính. Nhưng khi chạy trên N1 thì tập 1-2-4-5 xem tốt, riêng Tập 3 ko chạy được và N1 luôn báo Ko hỗ tợ định dạng.

Có cách nào khắc phục ko các bác ơi!

CAPTAIN

Member

Em mới down được 5 tập phim Spartacus: Gods of the Arena Pt I S01 (2011) HD 720p x264 , tất cả đều xem tốt trên máy tính. Nhưng khi chạy trên N1 thì tập 1-2-4-5 xem tốt, riêng Tập 3 ko chạy được và N1 luôn báo Ko hỗ tợ định dạng.

Có cách nào khắc phục ko các bác ơi!

Chắc là file đó bị hư thôi => down lại

mydiem88

Hi các bác, cho em hỏi, nguồn con N1 là 5V DC - ?? Ampe? có chỗ nào bán riêng nguồn không? em ở HN, chả hiểu sao mua hàng về, đêk có nguồn đi kèm trong hộp...haizz.........

taixin

Active Member

ui lâu lắm rùi không lên mạng xem bây giờ đã là fr 2.0.8 rùi ah cà phê của mình vẫn là 1.9.9 hic ngày mai đem lên haloshop nhờ nó up dùm roài kakaka

crazy

BÁC HOANG TUẤN CHO MÌNH HỎI MỎ HÀNG NÈ : LẦN ĐẦU MÌNH HỎI NÈ
***** Làm xô mà cái N1 và cả N1 plus khg thể nào nhận HDD 1,5t và 2t ? --- Mình thử đủ kiểu vẫn bó giò !!
*** MÌNH Ở ĐÀ NĂNG RẤT MONG NHẬN ĐƯỢC SỰ TRẢ LỜI NHANH CHÓNG TỪ NHÀ CUNG CẤP ------ CÓ LÀM VIỆC VỚI BÁC ĐỨC NHƯNG CHƯA NHẬN ĐƯỢC SỰ HỔ TRỢ TỐT --
THANKS BÁC CHÚC BÁC MUA MAY BÁN LẸ !

Bên trên